Bấm phím menu E71 black hay bi treo

APHD
5/6/2009 1:17Phản hồi: 36
Tôi mới mua E71 black ver 200.21.118 được gần một tháng, máy chạy tốt mọi chức năng. Tuy nhiên có một thắc mắc nhỏ như sau: Thỉnh thoảng tôi vào phim menu thì bị treo máy, không vào được các icon bên trong.Mỗi lần như vậy tôi phải khởi động lại máy thì mới sử dụng được. Tôi đã format lại máy và thẻ nhớ mấy lần nhưng tinh trạng này vẫn xảy ra.
Rất mong được các anh em giúp đỡ. Xin cảm ơn!
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác thử up Firmware mới xem, chắc là sẽ giải quyết được vấn đề 😃
APHD
ĐẠI BÀNG
15 năm
Xin cảm ơn ý kiến trả lời của bác! mình sẽ thử xem thế nào nhe!
APHD
ĐẠI BÀNG
15 năm
Sáng nay em đọc trên diễn đàn có bác bảo là chuyển shotcut menu sang bên phải màn hình thì không bị treo nữa, em đã làm theo cách này hình như thấy ổn định rồi! Nếu máy của bác nào cũng bị tình trạng này thì hãy áp dụng nhé!
Em cũng đã thử vậy nhưng không hết, có bác nào còn cách xử lý khác không ạ?
Mình cũng dùng firm 200.21.118 nhưng không thấy bi gì cả, xài gần 5 tháng rùi mà em nó vẫn chạy tốt.
chuyen shortcut menu sang fai ntn? Bác huong dan em voi dung thu xem ntn? E71 cua e thinh thoang cung bi treo
APHD
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn vào tool -> setting -> general -> personalisation -> home screen -> key shortcuts -> left selection key -> sau đó bạn chọn chức năng nào thì tùy ý bạn. Hehe, dùng E71 nhớ chịu khó vọc vào nhé, tôi thấy bạn hơi lười đấy!
chào các bác
em cũng dùng 1 chú e71 firm 300.21.012 nhưng cũng hay bị tình trang đơ máy khi vào menu va khi vao cac icon của phần cài đặt thì mấy mấy giây mới suất hiện, em đã chạy lai phầm mền cho máy mà vẫn bị. em xem các bác có bác nào biết cách không giúp em với.
vuxvinh
ĐẠI BÀNG
15 năm
lạ thật, sao máy của tôi cũng bị hiện tượng y như vậy, cũng con E71 black FPT sản xuất ở Hàn Quốc, sao mấy thằng bạn dùng E71 màu khác lại không thấy bị hiện tượng này. Tôi cũng đã chuyển shortcut menu sang nút tắt bên trái máy nhưng vẫn không thể vào được menu, khởi động lại thì vào được nhưng khoảng nửa ngày lại bị, vừa mang đi bảo hành xong, không biết bao giờ mới được. Hàng cao cấp mà chán quá nhỉ, mình đoán chắc là do chip hay bộ nhớ có vấn đề, anh mình dùng E63 không có hiện tượng này. Chẳng nhẽ máy E71 là máy đểu à....?
Thế này nhé!bạn chuyển phím menu là phím khác,Còn ấn phím menu là phím 1 chạm ý vì phím này sinh ra chỉ để bấm "Menu" mà!Điển hình như máy mình là Phím bên trái là "log",phím phải vẫn là "Camera"!😃
Khóa phím vẫn như cách cũ,mà ko bị đơ "Menu"nếu còn đơ chặt đầu mình đi!:p
vuxvinh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Phím 1 chạm vẫn chỉ vào được mối menu thôi, thiết kế của nó thế rồi, mình để phím phải là Menu, phím trái là Đồng hồ, bấm cả phím 1 chạm và phím đặt là Menu cũng không vào được bạn ạ, nó ý như mô tả của bạn gì ở trên mạng ý, chỉ có mỗi 1 vệt trắng ở dưới cột báo pin thôi
Ai chả bít cái lỗi đấy!Mình bị rồi,Bấm phím Menu bằng phím 1 chạm còn phím bên trái để cái # ko để Menu nữa.😃
Không phải là chờ bị Đơ rồi mới bấm phím 1 chạm lúc đấy ko ăn thua đâu mà phải khắc phục nó trước chứ!:p
hic máy em black e71 nè nhưng sao ko thấy thế nhỉ!bác thử fomats máy và thẻ nhớ rồi up lên FW300 đi chạy ổn lắm!
vuxvinh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mà hình như chỉ có máy màu đen bị hay sao ý, thấy mọi người kêu bị lỗi menu toàn dùng máy màu đen
linhatm
TÍCH CỰC
15 năm
Màu đen là đen với ai kg hợp nó rồi, tui và bồ nhí tui đều xài E71 đen hết, chẳng thấy lỗi lầm gì cả, máy chạy cứ phà phà, mặc dù đêu là hàng xách tay.
vuxvinh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình cũng mới dùng được 1 tháng thôi, hàng FPT chuẩn đàng hoàng, thế mới chán, giờ mang đi bảo hành không biết bao giờ mới lấy được
MySu
ĐẠI BÀNG
15 năm
E71 white..........

các bác oi con 71 of em khi call nó RESET LIÊN TỤC.........các bác giúp em với..........Chẳng nhẽ máy E71 là máy đểu à....?[/QUOTE]cám on các bác
MySu
ĐẠI BÀNG
15 năm
nôkya....................kì qáu là kì.............................
E78
Trứng
15 năm
đúng là hay, mình chuyển "smart setting qua phải chạy ngon hơn bên trái nhiều" chả hiểu sao nữa
vuxvinh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình nghĩ có lẽ là do SIM chứa quá nhiều số nên nó nặng quá không tải ra được Menu, không biết có đúng không. Hôm qua vừa nhận máy bảo hành về rồi, họ cài đặt lại toàn bộ phần mềm nhìn hơi khác một chút thôi, nhưng về nhà dùng được mấy tiếng lại bị treo phím Menu, mình đặt lại phím phải là "Cấu hình", phím trái là "Đồng hồ" (tóm lại là không để phím nào là phím tắt Menu), còn Shortcut Manu thì đặt ở trên dãy "Phím tắt ứng dụng", dùng mãi chưa thấy vấn đề gì, các phím vào Menu chạy nhanh và rất tốt.
À, mà có phát hiện thế này nữa, khi để phím trái là Menu thì ấn 1 cái là vào Menu rất nhanh nhưng để là phím tắt vào chương trình khác thì phải mất khoảng 1 giây mới vào được, có lẽ tại mình để Menu ở phím trái nên mới bị vậy, còn ở phím phải thì OK, có lẽ phím này có nhiều hơn 1 chức năng nên bị thế, nó là nút khoá bàn phím nữa mà. Các bạn thử xem sao nhé
MySu
ĐẠI BÀNG
15 năm
e71

vậy of mình thì pai làm sau?:eek:
vuxvinh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn thử xem xem còn chương trình nào đang hoạt động mà lại bị ẩn đi không, nếu không có thì có lẽ bị lỗi con công suất, thấy có nhiều máy hiện tượng như thế là bị hỏng cong công suất này mà. Bạn mang bảo hành thì chắc chắn sẽ khỏi bệnh
E78
Trứng
15 năm
Bác nói kỹ hơn tí để em khám cho nào 😁
lethanhsach
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chính xác là máy E71 màu đen hay bị đơ các bác ạ. Máy em mua ở FPT, đã up đầy đủ firmware, hack phone,... Nhưng thỉnh thoảng có người gọi đến, ấn nút xanh để nghe là đơ máy luôn. Chán mà không mang bảo hành đc vì không phải lúc nào nó cũng bị thế. Dùng E63 thì lại không làm sao cả.
hic màu denđơ thì nhầm đó! mìh dùng vẫn luột lắm
E78
Trứng
15 năm
Màu đen đơ là phải chứ sao 😁, mình sài E71 màu đen nhưng sau khi cuộc gọi kết thúc thì hơi treo một chút, có thể do mình cài nhiều ứng dụng quá :D
mình dùng thấy ổn chẳng có lỗi gì ngoài hay in dấu vân tay làm 1 ngày lau chục lần hih! nói chung là nhiều bác dùng ko quen chưa biết cách dùng và cài đặt nên ấn loạn cả lên ko chịu thoát ứng dụng hoặc ấn tắt ko làm theo công đoạn nên máy nó chậm và ĐƠ!hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019