Bấm phím menu E71 black hay bi treo

APHD
5/6/2009 1:17Phản hồi: 36
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuxvinh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình nghĩ có lẽ là do SIM chứa quá nhiều số nên nó nặng quá không tải ra được Menu, không biết có đúng không. Hôm qua vừa nhận máy bảo hành về rồi, họ cài đặt lại toàn bộ phần mềm nhìn hơi khác một chút thôi, nhưng về nhà dùng được mấy tiếng lại bị treo phím Menu, mình đặt lại phím phải là "Cấu hình", phím trái là "Đồng hồ" (tóm lại là không để phím nào là phím tắt Menu), còn Shortcut Manu thì đặt ở trên dãy "Phím tắt ứng dụng", dùng mãi chưa thấy vấn đề gì, các phím vào Menu chạy nhanh và rất tốt.
À, mà có phát hiện thế này nữa, khi để phím trái là Menu thì ấn 1 cái là vào Menu rất nhanh nhưng để là phím tắt vào chương trình khác thì phải mất khoảng 1 giây mới vào được, có lẽ tại mình để Menu ở phím trái nên mới bị vậy, còn ở phím phải thì OK, có lẽ phím này có nhiều hơn 1 chức năng nên bị thế, nó là nút khoá bàn phím nữa mà. Các bạn thử xem sao nhé
vuxvinh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chính xác là do đặt Menu ở phím tắt bên trái làm đơ máy, các bạn chọn phím tắt bên trái là cái khác, đừng là Menu thì máy chạy bình thường, không bị đơ nút menu nữa đâu, tại khi mua máy về nó mặc định nút ý là Menu nên nhiều anh em bị mắc chung 1 bệnh thế
E78
Trứng
15 năm
Kiểm tra lại pin nhé, lau sạch điểm tiếp xúc hay mượn quả pin khác chạy thử xem sao

Nếu Pin không có vấn đề gì thì máy bạn có nguy cơ lỗi phần cứng, cái này nên đi bảo hành hay sửa chữa đi

Xin chỉ giáo
Máy của mình ko biết có bị ko nhỉ tét cả tuân fnay ko thấy lỗi gì cả bùn quá!
vuxvinh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Để phím Menu ở nút bên trái thế nào cũng bị, mình mua máy dùng được gần hết 1 tháng mới bị lỗi này, giờ ngon rồi, giờ lại yêu E71 rồi
cac ong ay noi dung day, dung de menu o ben trai. toi dang thu thay ko treo nua. neu de menu o do thi dung khoa ban phim bang tay ma de khoa tu dong
thanhcong05
ĐẠI BÀNG
14 năm
Máy của mình là E71 Black FPT FW 300, cũng bị treo phím menu, nhưng hay treo nhìu nhất khi ngắt cáp kết nối với máy tính, mình vừa up lên FW 400 thì thấy không còn hiện tượng đó nữa😁. Các bạn thử xem nhé :p
Biết con IC Công Suất có tác dụng gì không mà nói thế .? Công suất chỉ để điều khiển cột sóng thôi. E71 nhiều máy bị như thế lắm tôi làm thợ sửu chữa cũng pó tay. Nhưng các bạn ver 410.21.010_v9.0 là chạy ổn định nhất các ver cao hơn và thấp hơn đều rất hay bị. Nếu mua E71 khuyên mua con màu đỏ vì thấy còn màu đỏ không có máy nào bị thế cả
đăng dùng lại thằng e71 này của phần lan, bị lỗi này, đã chuyển sang menu bên phải...chưa biết tình hình ntn, nhưng thanks trước

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019