Bạn ấn tượng nhất với sản phẩm nào đêm qua?

levuongthinh
9/9/2014 19:1Phản hồi: 484
Bạn ấn tượng nhất với sản phẩm nào đêm qua?
Screen Shot 2014-09-10 at 2.17.17 AM.jpg

Như vậy là chúng ta đã có iPhone 6, iPhone 6 PlusApple Watch. Sau 2 năm thì iPhone đã thay đổi thiết kế với màn hình lớn hơn, chip mạnh hơn, và nhiều cái mới hơn. Và sau một thời gian dài chờ đợi thì cuối cùng Apple cũng cho ra mắt chiếc đồng hồ thông minh của họ, tên là Apple Watch. Vậy theo các bạn, đâu là sản phẩm ấn tượng nhất đêm nay? Và bạn bị ấn tượng vì điều gì?

Ngoài ra cũng mời các bạn chia sẻ về buổi ra mắt sản phẩm lần này của Apple.
484 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ hơi bất ngờ với cái giá của iphone. Còn lại thì Bành Thị Lộ Liễu nên chả còn gì để ấn tượng.
@chahiep giá đó là kèm hợp đồng 2 năm đó có gì đâu mà bất ngờ
@chahiep Sao lại bất ngờ về giá, bạn tưởng là phiên bản quốc tê a? Đây là bản nhà mạng kèm hợp đồng 2 năm mà khi về việt nam vẫn gọi là máy lock phải dung sim gép đấy.
Để xem chính thức cái watch trên tay xem sao. Nếu dc e cũng xúc 1 cái thay cho con Pepple
- Lúc trước iphone màn nhỏ thì chê bai không bằng android phone, giờ nó màn to thì lại đem ra đá đểu và cho đó là 1 lý do để...ko mua iphone?
- Lúc trước pin 1550 thì chê kém, giờ pin 2950 chip tiết kiệm điện, màn IPS tiết kiệm điện ko thua Z2 là bao, chưa kể ko gánh cái đa nhiệm cồng kềnh nên pin chờ cực lâu nữa, thì vẫn còn..chê ít?
- Lúc trước bảo ko có NFC,giờ có cũng chê Sau này JB dc thì tha hồ quậy tung với cái NFC đó
- Lúc trước kêu ca bảo sao ko cho cài bàn phím thứ ba và widget, giờ cho thì lại bảo .. ăn theo android Come on, mấy cái này sớm muộn cũng phải có thôi, ăn theo cái gì
- Trước la làng thiết kế vuông vức cầm cấn tay, trơn tuột dễ rơi, giờ nó bo tròn thì lại chê... bắt chước android, giống samsung ?
..v...v..
Mình nghĩ vấn đề ko phải Apple ko làm tốt nhiệm vụ, mà vấn đề ở chỗ các bạn cp1 lòng tham ko đáy. Các bạn vừa muốn những ưu điểm của hệ sinh thái mở & đóng cùng trong 1 chiếc điện thoại.
Từ lúc mình xài 5s là mình đã thay đổi suy nghĩ với Apple rồi. Apple đúng là thiếu rất nhiều những tính năng mà smartphone android khác có từ lâu. Nhưng từng tính năng, phần cứng, nâng cấp của họ đều hoàn hảo và không hề có kiểu làm qua loa, đại khái để có cái tung ra như Samsung và cái cảm biến vân tay của họ. Màn hình apple không ai chê được, âm thanh iphone dùng DAC hơn hẳn mấy con Snap 800, Thiết kế và phần cứng có mức hoàn thiện rất cao, và hơn hếtt, cái quan trọng nhất là kho ứng dụng thì ko ai dám phủ nhận nó ko tốt.
Đừng quên hướng đi của iOS là 1 hệ điều hành đóng, 1 hệ sinh thái đóng, với tính bảo mật cao, tương tác giữa các thiết bị 1 cách liền mạch. Chính điều này phải hy sinh những tính năng mà hệ điều hành mở có, nhưng nó đem lại lợi ích trực tiếp rất lớn!
Nếu các bạn không thích một hệ điều hành ổn định, khổng lồ, bảo mật, liền lạc, mượt mà, cập nhật liên tục, mọi ứng dụng đều được kiểm tra nghiêm ngặt, quản lý chặt chẽ vấn đề gian lận, tôn trọng bản quyền giữa các apps, .v..v... đồng thời - các bạn cũng không thích hi sinh những tính năng như đổi launcher,thay pin rời, cài app thứ ba, đổi icon sóng, mod miếc các tính năng ( mà phần lớn những thứ này chỉ là thay đổi vẻ ngoài, for fun cũng như trên Cydia đều có nếu JB ) thì: các bạn có quyền mua Samsung, Sony, LG, HTC, kể cả Oppo, Lenovo hay Q-smart. Không ai cấm cản, tiền là của các bạn.
Các bạn vẫn chưa thể rũ bỏ được những chuyện như thay icon, thay launcher, tùy biến điện thoại, mod miếc vọc rom ( và dĩ nhiên, không ai phủ nhận được tỉ lệ bị mất cắp thông tin hay nguy hại tới điện thoại cao ngất ngưỡng ) thì các bạn không cần mua iPhone.
Ai cần hệ điều hành mở để làm những việc đó, cứ mua Android phone. Không ai trong chúng ta cảm thấ không vui khi thấy các bạn mua dc chiếc điện thoại hợp với các bạn.
Ai cần 1 hệ điều hành đóng nhưng bù lại ổn định, khổng lồ, bảo mật, liền lạc, mượt mà, cập nhật liên tục, mọi ứng dụng đều được kiểm tra nghiêm ngặt, quản lý chặt chẽ vấn đề gian lận, tôn trọng bản quyền giữa các apps, .v..v... thì hãy mua iphone.
Đúng thế, các bạn có nhu cầu với thứ nào, hãy mua thứ ấy.
Chứ xin đừng tham lam vô độ!
@BlackmanSuit Thật ra la do môt số bạn thích dùng hàng của Apple trước đây có những lời bình luận không tốt về Android, sau đó thì một số bạn xài Android lại bình luận không tốt về Apple. Cứ qua cứ lại nên riết náo loạn.

Còn nhớ lúc Galaxy S5 ra, ai cũng chê, ai cũng chửi. Nhưng rồi khi Note 4 ra, quá trời người khen,

iPhone cũng vậy lúc iPhone4 ra đời thay thế 3Gs, được đánh giá rất cao. Nhưng rồi 5 ra đời thay thế iphone 4 lại bị chê quá trời. Mình là người đã buôn bán nhiều điện thoại, nên mình cảm thấy thích cái nào thì mình xài thôi. Mình đã sử dụng hầu hết các HDH (iOS, Android, Blackberry, Windows Phone). Lúc đầu xài iPhone, sau đó Windows Phone, giờ thì Android. Nói chung nhiều trải nghiệm thì tốt thôi. Nhưng mà trong các sản phẩm đã xài, không phải Andoird, không phải iOS mà Windows Phone mới là HDH mượt nhất.

Đối với mình cảm giác xài và khám phá nhiều HDH là sướng nhất, nếu đích thị là dân công nghệ. Ở những nước phát triển hầu hết người tiêu dùng là như vậy. Họ thích được trải nghiệm công nghệ và cái nào hữu ích cho bản thân họ.

Còn riêng nước VN chúng ta, là đất nước đang phát triển, phần lớn các bạn trẻ bây giờ khi xài DT thì chỉ chọn những em ĐT hot sau đó cầm ra đường khoe "tui đang xài dt mắc tiền, dt mới nhất nè !" Chứ mấy khi xài hết ứng dụng hữu ích của cái điên thoại đó. Lướt Facebook, dùng Camera 360, chat Viber, Zalo, Line, chơi game class of clans, hayday... liệu có cần xài điện thoại từ 12tr đến 20tr.

Ở những nước phát triển họ xài điện thoại theo dạng hợp đồng nên giá DT rất rẻ (bù lại họ tính cước viễn thông cao). Còn VN thì giá cỡ nào cũng mua nếu đó là hàng HOT.
@BlackmanSuit Vâng phát biểu liều. mình hỏi bạn chút được không?. bạn dùng 5s để làm gì?? chắc là 90% để khoe khoang @#@. còn lại là sử dụng nghe gọi. nhắn tin, xem phim....v.v.v.v.??
bạn nghĩ mấy cái nghe gọi nhắn tin đó ở các hãng khác không có à??.
vâng bảo mật. cao?? cao mà để lộ ảnh khỏa thân???
1 thế giới khóa và đóng sẽ không bao giờ tồn tại được lâu đâu.. bạn thừ nhìn xem apple đang mở dần đấy bạn. đang có những ứng dụng của android. bạn ko thấy à?
mình thấy cái ram 1G đó liệu lên được ios mấy thì lag nhỷ? ip4 và ip4s đang lag ầm ầm bạn à??
bạn không nói khoe mà kêu dùng 5s OMG thế ko phải khoe????
chẳng có gì mới. chip A8 dù có mạnh thì cũng chỉ chạy cho ios. còn màn hình và camera thì chán. 8chấm cho dù đẹp vẫn chỉ là 8 chấm. apple đang làm theo những gì người hâm mộ hy vọng là quá ít. chưa thực sự hoàn hảo? có mấy cái ứng dụng mới có đợi 3 đến 4 năm nữa cũng chẳng dùng được ở việt nam @#@ haizzzzzz
@BlackmanSuit Hơi bị nguy hiểm đấy... :eek:
@kiseobum vâng , bạn muốn bác bỏ lí luận của người ta là sai nhưng chả có gì chứng minh đc người ta lý luận sai , ngoài việc nói vài câu nói tào lao chỉ có ở bọn não ngắn , chấm hết :3
p/s : ko biết thì ngồi im mà nghe , bạn ko nói cũng ko ai bảo bạn câm đâu 😃)
red2evil
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hoàn toàn ko ấn tượng với bất kỳ sản phẩm nào 😔

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@red2evil Cho em hỏi là thánh đào đâu ra thông số pin 2959mAH thế = )))
IPAD II
TÍCH CỰC
10 năm
@red2evil Thoi ky hau Steve Job, lam sao con chut an tuong gi voi san pham iDevice nua. EM thay nhung san pham cua apple bay gio ko con dep nhu xua nua, ko con sanh ngang voi iphone 4 , ko con sanh ngang voi ipad, macbook air, hay macbook pro retina nua. E ko biet rang con co san pham nao de anh em cung cham tro khen ngoi hay chi la nhung hoai niem ve apple ngay xua.
macpro87
TÍCH CỰC
10 năm
@red2evil Bác nói ccmn lun, em cũng ifan đây mà thất vọng quá, thiết kế ko giống Apple tý nào chỉ kết nhất cái retina HD thôi
BAOGIANG007
ĐẠI BÀNG
10 năm
IP 6 Plus
Màn hình to hơn, máy mỏng hơn, chụp hình đẹp hơn 5S.... thiết kế tuy ko đẹp bằng 5S nhưng có vẻ khi cầm trên tay sẽ không bị cấn như 5S, vẩn nhớ nhất cảm giác lần đầu tiên cầm em iphone 2G trên tay . ,.... có thể bán Ipad, sắm em này được rồi, vì ipad ko cần thiết nữa..!
@BAOGIANG007 Ông bán Ipad gì zậy??
@BAOGIANG007 suy nghĩ giống bác nhưng m đã cho em ipad air đi được 1thang rùi hihiii đang chờ em ip6 Plus về giá sàn là múc thôi,chúc bác đi con ipad được giá tốt nhé.
@samsung_omnia Ông kia mua ipad trước ip 2
BAOGIANG007
ĐẠI BÀNG
10 năm
@samsung_omnia Ipad 4 64gb 3G
tomcat007
TÍCH CỰC
10 năm
Dự là iwatch sẽ sớm ra đi.
Bdonald
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tomcat007 sai. một số hãng đồng hồ sẽ phải đóng của.
37.TXCL
ĐẠI BÀNG
10 năm
thực sực theo mình thì mod nên hỏi là: Bạn phát chán vs sản phẩm nào nhất đêm nay???
ngoài cái 6 Plus còn 1 chút để ý chứ nhìn cái 6 vs cái iwatch thì... apple hết thời rồi 😁
@37.TXCL Mình đồng tình vs ý kiến của bạn. Công nhận nếu mà so vs Gwatch của LG thì Apple watch thua xa. Mình nghĩ Apple sẽ bán chậm sp này. Còn IP 6 plus thì chuối quá. Tj chấp nhận IP 6.
bulate
ĐẠI BÀNG
10 năm
@37.TXCL theo thím thì thím phát chán vì cái gì

lấy lý do gì mà bảo hết thời,, commt cho mọi người biết mình akf,, nguy hiểm thế,,
kienvunb
TÍCH CỰC
10 năm
@37.TXCL Sửa tiếp đi: Bạn phát bệnh vs sản phẩm nào nhất đêm nay?
phuongha8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
6 plus hay đấy. Về vn ko biết bị làm giá ko
@phuongha8x không làm giá thì cũng trên 30 củ khi mới về ổn định thì cũng 24 củ
tin692
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangphithanh bên Mỹ có 650 & 750 ôbama; có vẻ xách tay về VN đc giá nhỉ :eek:
Vote cho iphone 6 plus
Tiêu đề phải đổi thành: bạn thất vọng với sản phẩm nào nhất

--> Apple watch
cái plus thì ấn tượng về cấu hình cao nhất từ xưa giờ dành cho ios, chứng tỏ ios 8 nó cũng hơi nặng hơn các phiên bản tiên nhiệm
binmsc
TÍCH CỰC
10 năm
Mọi người đã chê, và cuối cùng sẽ mua.
@binmsc Mua vì rốt cuộc đã có màn hình to, không phải tủi vì bị SS chọc ngoáy.
Jake
TÍCH CỰC
10 năm
@microghost đồng quan điểm, bỏ iphone cũng vì cái màn hình giờ thì quay lại được rồi 😁
@Jake Mình cũng sẽ mua vì cái màn hình to ấy. Haha. 4" thì thà xài cái Android cùi.
Jake
TÍCH CỰC
10 năm
@microghost lại giống ý mình, đang xài con android lg f6 cùi mua 70 usd để chờ iphone 6 😁
manucian86
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vỏ da, khá đẹp đấy!
Cơ bản là cái Apple Watch chưa phù hợp với người dân các nước đang phát triển. Họ vẫn còn tính toán thêm tý tiền làm con iphone. Kiểu như mấy chiếc xe mini sản xuất ra đâu phải dành cho những người dành dụm cả đời để mua nó, nó làm ra để cho những người đã có audi, bmw trước rồi mua thêm 1 xe làm đồ chơi.
@silver huynh Đúng thế 1 vote cho mini cooperS :p.Để xem Apple Watch có như Moto 360 k nhé !
@silver huynh Mình tưởng mini là của bmw?
@piccolojo mini thuộc sở hữu của tập đoàn BMW thuộc Đức. đó là trên phương diện kinh tế thôi. còn nó vẫn là thương hiệu xe riêng biệt k bị ảnh hưởng bởi thiết kế của BMW. người ta vẫn gọi nó là chiếc xe công nghệ của người Anh. chẳng có chút liên quan gì cả vì đó là 2 thương hiệu xe riêng biệt.
@kasaudepyai nó đâu có nói xét cho số đông. nó đang nói người ta có điện thoại ip rồi và dư tiền thì mới mua apple watch. đó là smartphone và smartwatch. xong tự dưng bắt cầu qua so bmw, audi với mini. rõ ràng về công năng chung thì 3 hãng hoàn toàn giống nhau. ăn nói đụng chạm và vơ đũa.
Mình ấn tượng với........ mấy cái vỏ nhựa và vỏ da dành cho ip 6 va ip 6 plus....😃
Ngoài ra mình còn rất ấn cmn tượng với Apple watch !Một sản phẩm dành cho trẻ em Việt Nam nhân dịp Trung Thu !
K biết bản quốc tế của ip6 plus 16G sẽ có giá ntn nhỉ?
@ghost_recon_xxx Giá này chưa tính thuế...Thêm thuế vào ở Mỹ chắc hơn 800$
pro95
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ghost_recon_xxx UK đây và ko xếp hàng :v
@pro95 bác ơi order hôm 12 thì giao hàng sớm nhất vào 19 đúng ko?
pro95
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ghost_recon_xxx tuỳ vào số lượng order thôi bác.
iphone 6 plus thôi máy trông đẹp và màn hình đủ to:x h phân vân note 4 và ip6+; moto 360 và apple watch
Không nhiều ấn tượng lắm. APPLE WATCH thì quá thất vọng vs nhiều người. IP thì lộ gần hết rồi, đc con CAM của plus có tính năng ổn định hình ảnh bằng hệ thống vi cơ điện tử lại lồi hết cả ra. Cấu hình thì không so được với SS Note 4. Tất nhiên là vẫn bán tốt do IOS hoạt động ổn định, Apps phong phú, ... và vì giá cao ở VN là "đẳng cấp". 😁
@KWHD Nghĩ sao mà kêu chip a8 thua note 4 vậy trời,mà trong khi 2 con đều chưa ra😆
@KWHD Năm nào cũng có mấy cm vậy hết, chán. Xài note4 đi mà bon chen với đam android rắc rối kia
@impressive2000 Tớ dùng lung tung lắm, có thể sẽ dùng Note 4, 6+ nếu đủ điều kiện. Hiện tại tớ đang trên tay cả IOS và Android OS nên cũng đưa ra quan điểm cá nhân thôi. Công nhận là IOS mượt do quản lý tài nguyên của máy tốt, k bị lag sau 1 thời gian nhưng lại k "mở" bằng Android (cũng vì lý do này mà Android hay có ứng dụng lỗi, rất bực mình khi nhìn thấy thông báo "buộc dừng" trên Android) và đặc biệt vấn đề kết nối và chia sẻ với thiết bị khác (cái này tớ thích bon chen kiểu đám Android hơn). Với mức giá cho bản 6+ cao nhất có thể trên 1k$ (vì 2 năm hợp đồng bên Mỹ mà đã 499$ cho 6+ 128GB) thì tỉ lệ số tiền/hiệu năng chắc chắn không hợp lý bằng Note 4 rồi. Tớ không cuồng sản phẩm nào cả nhé, chỉ thấy đồng tiền mà những ai vất vả kiếm ra (không phải ...gì đấy) thì nên suy nghĩ chi tiêu cho hợp lý với nhu cầu của mình thôi (ngoại trừ cố bóp mồm, bóp miệng chỉ để giải quyết mỗi khâu oai thì không nói). Nói chút quan điểm của cá nhân thôi nhé! Thân chào!!!
meodenth
TÍCH CỰC
10 năm
@chavalier Note 4 chip exynos manh ngang với snap810.có khi mạnh hơn.chip a8 nghe nói mạnh hơn a7 có 1.25 Lần.như z là hít khói dài dài rồi.k tính hdh nhé.
Cái mình mong đợi nhất là iW thì nó xấu đau xấu đớn. Với tất cả những sản phẩm của các hãng đã tung ra mình chưa tìm thấy lý do để chia tay em IPHONE 5S. Nếu có sản phẩm nào hấp dẫn mình nhất thì đó chỉ là SONY Z3 Compact mà thôi.
ps: Quan điểm cá nhân thôi nhé.
@Zelka Em giống bác 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019