Bản cập nhật Android Wear sắp tới sẽ hỗ trợ Wi-Fi, thêm điều khiển bằng cử chỉ?

Blaze1st
10/3/2015 15:11Phản hồi: 31
Bản cập nhật Android Wear sắp tới sẽ hỗ trợ Wi-Fi, thêm điều khiển bằng cử chỉ?
The Verge dẫn lời một vài nguồn tin đã tiết lộ rằng bản cập nhật Android Wear sắp tới sẽ hỗ trợ kết nối Wi-Fi và thêm điều khiển bằng cử chỉ. Cụ thể hơn, Google sẽ mở khả năng kết nối với mạng không dây Wi-Fi cho Android Wear, hiện tại thì có một vài smartwatch có tích hợp sẵn chip Wi-Fi, do đó việc kích hoạt nó lên là điều sớm muộn. Lợi ích của việc hỗ trợ Wi-Fi đó là các đồng hồ Android Wear vẫn có khả năng nhận thông báo, Google Now vẫn hoạt động ngay cả trong trường hợp không kết nối Bluetooth với smartphone.

Ngoài ra, The Verge cũng cho biết bản Android Wear sắp tới cũng sẽ giúp cho người dùng điều khiển / sắp xếp các thông báo, các thẻ Google Now một cách dễ dàng hơn chỉ với việc lắc cổ tay. Giao diện được cho là cũng sẽ có tuỳ biến nhỏ để hỗ trợ người dùng tìm kiếm ứng dụng / danh bạ nhanh hơn hiện nay - ví dụ như tìm kiếm ứng dụng trên Android Wear giờ đây có thể dùng hai cách: dùng giọng nói hoặc chọn trong danh sách liệt kê.

31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đồng bộ qua WiFi thích hợp cho bác nào ở biệt thự đấy. Điện thoại ở xó xỉnh nào không cần biết, ra vườn đi dạo vẫn nhận thông báo, cuộc gọi như ai.
Không có camera thì điều khiển bằng gì ?
@galabuon Cái nào có thì điều khiển được chứ sao :eek::eek:, không có thì thôi:p:p
gt2mot
ĐẠI BÀNG
9 năm
- Hỗ trợ wifi, cử chỉ trên smartwatch lúc này có ổn với cái thời lượng pin ngắn?
@gt2mot pin đúng là nhược điểm chết người của smartwatch lúc này.
@gt2mot Mình thấy wifi đỡ tốn pin hơn Bluetooth thì phải, mỗi lần bật Bluetooth lên ngốn pin dữ lắm 😔
kochichi96
TÍCH CỰC
9 năm
@hypous blue tốn ít hơn bác, pebble là điển hình 😁
ko cần kết nối đt thì hay rồi. có wifi là quá ngon.
Nên tích hợp mặt kính năng lượng mặt trời để sạc liên tục.
@TACOMPUTER Ý bác là bác đi tắm nắng để sạc à ^.^
@westlifeplaywar Đi xe máy, đi bộ ngoài đường. Ngay cả ĐH Casio nó sạc được từ bóng đèn điện, mặc dù cường độ thấp, nhưng có còn hơn ko.
ngon rồi, tương lai sẽ làm 1 con 😁
Bê nguyên xi cái smp vào sw thì chỉ có mấy ng dư tiền mới mua về xài chứ như mình thì chả bao giờ mua sw ở thời điểm này.watch là thứ đeo trên tay chứ ko phải ngày nào cũng phải tháo ra tháo zô chi cho vướng víu.thêm cái wifi nữa thì ko biết pin nó còn thảm hại hơn,chưa kể càng ngày các hãng còn nâng cấu hình thì pin như giờ chịu đc bao lâu.chắc phải đưa cái lò hạt nhân micro vào trong đó thì ms giải quyết nổi,còn công nghệ pin vẫn đang nằm trong lồng kính.
moly0212
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khanh15081991 Chắc ông sẽ chẳng bao giờ mua SW hết đâu cu
Bộ cu sung sướng lắm khi ngày nào cũng đeo đồng hồ đi ngủ hả!
KytoSai
TÍCH CỰC
9 năm
@moly0212 Thế cậu thích tháo cái đồng ra quăng đi ngủ hay thích tìm cái đế sạc đặt nó lên rồi mới ngủ, lúc cậu quên thì sao ? Hôm sau có bực mình kô ?
@khanh15081991 dùng sóng wifi thì tắt bluetooth cũng ổn mà bạn.
hầu như ít ai đeo đồng hồ đi ngủ lắm bạn, chỉ cần có đế xạc ko dây để ở bàn đầu giường là okay. đi ngủ tháo ra để lên đế sáng dậy đeo vào là như bình thường, ko ảnh hưởng hay phiền phức gì cả.
trừ apple watch pin quá tệ chứ các android smart watch hiện tại pin đều dùng 2 3 ngày hơn nên bữa nào làm biếng ko xạc cũng ko sao... tất nhiên ko thoải mái bằng cái casio điện tử pin xài mấy năm ko sao rồi...
@khanh15081991 Tắm cũng đeo đồng hồ , ngủ cũng đeo đồng hồ thì đúng là không phải dạng vừa vừa vừa đâu ...
moly0212
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy cậu than phiền về pin ở trên đã có cậu nào đang sử dụng smartwatch chưa?

Ngày nào các bố chẳng sạc điện thoại, cắm thêm cái nữa thì mất gì đâu.
@moly0212 So vs 1 cái trong túi quần rút ra vs một cái đeo trên tay thì cái nào bực mình hơn.đang xài cái pebble pin 5 ngày mà còn thấy bực đây này.
toong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khanh15081991 Chính vì cái 5 ngày mới quên sạc. Mình ngày nào tối ngủ cũng sạc thấy bt
NNTtruymong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@toong Bác thấy bình thường là bởi vì bác đã lỡ mua và đã xài, nó hết pin thì bác bắt buộc phải sạc, chẳng lẽ vứt đi, chính vì điều này đã cải biến cách sử dụng đồng hồ của bác, đồng thời cũng biến đổi luôn quan niệm là sạc pin cho sw mỗi ngày trở thành bình thường, nó đi ngược quan niệm về đh của đa số mọi ng nên mới có chuyện khó chịu
toong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NNTtruymong Mình ko lỡ mua nhé. Đã bán iphone để về android dùng với em nó. Tối đi ngủ đòng hồ nào mình cũng tháo ra
Đẳng cấp là đây 😃
Khanh.Lam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chưa tưởng tượng được điều khiển bằng cử chỉ trên smartwatch kiểu gì?
moly0212
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Khanh.Lam SW có cảm biến vì vậy khi nâng tay lên xem đồng hồ thì nó sẽ tăng độ sáng lên để ta dễ nhìn thấy.
Khi nâng cấp lên có thể điều khiển vị dụ như văng tay bên trái (phải) thì chuyển bài hát trước hoặc sau hoặc bắt máy cuộc gọi đến hoặc từ chối. Hoặc lắc cổ tay để chuyển sang đọc tin nhắn tiếp theo......rất nhiều
binhnn
CAO CẤP
9 năm
em chẳng thích đeo đồng hồ lắm nhưng cũng thử mấy cái smart W này xem sao

ồ có cả wifi rùi nè :p
atusu
ĐẠI BÀNG
9 năm
2 3 thứ sờ mát trong người thấy ko cần thiết . chờ vài năm nữa nó hoàn thiện thì suy nghĩ lại. còn bây giờ mà có 400 thì mua đồng hồ cơ cho đẹp
Android là tuyệt vời nhất
Nên dùng cái này hay microsoft band giờ😁
@Omerta
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhân tiện ai cho e hỏi ở Hà Nội có chỗ nào uy tín bán galaxy gear 1 or 2 mà giá "hạt rẻ" tí không ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019