Bản cập nhật Gmail 3.0 cho iOS: Tự động tải email, đơn giản hoá việc đăng nhập

Blaze1st
5/3/2014 20:15Phản hồi: 56
Bản cập nhật Gmail 3.0 cho iOS: Tự động tải email, đơn giản hoá việc đăng nhập
Screen Shot 2014-03-06 at 3.14.52 AM.png

Google mới đây đã cập nhật Gmail cho các thiết bị iOS lên phiên bản 3.0 với hai thay đổi quan trọng. Đầu tiên, Google tận dụng tính năng "background app refresh" trên iOS 7 để bổ sung khả năng tự động tải email ngay cả khi ứng dụng Gmail đã đóng. Trước đây, khi có một email đến, Gmail trên iOS vẫn thông báo rất nhanh đến người dùng, tuy nhiên khi mở app lên thì nội dung của email đó vẫn chưa đến, chúng ta cần phải đợi một lúc cho Gmail tải email đó về. Tuy nhiên, với bản 3.0 thì khác, Gmail sẽ tự động lấy toàn bộ nội dung của các email mới về, ngay cả khi app đã bị thoát hoàn toàn. Để có được chức năng này, bạn cần phải bật tuỳ chỉnh "background app refresh" trong mục "Settings" lên.

Cũng trong bản cập nhật này, Google cũng đã đơn giản hoá quá trình đăng nhập. Cụ thể hơn, giờ đây bạn chỉ cần log-in vào tài khoản Gmail, các dịch vụ khác của Google như Google Maps, Google Drive, YouTube và Chrome cũng sẽ được tự động đăng nhập sẵn với tài khoản của bạn. Hiện đã có thông báo nâng cấp, các bạn nhớ kiểm tra nhé, bạn nào chưa có thì nhấn vào link dưới đây để tải Gmail cho iOS.

Gmail cho iOS

56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái gmail trên ios tương tác với dịch vụ đám mây kém hơn mailbox của dropbox nên đính kèm file khó hơn.
Mailbox còn cho attach file bất kỳ.
detno29
TÍCH CỰC
10 năm
ngon rồi. có thể dùng hàng apple nhưng dịch vụ phải là của gg.
@truong95 Mình thấy Gmail là nhanh và tiện nhất hiện nay, ko phải ngẫu nhiên mà đại đa số người đều lập tài khoản mail giao dịch chính của mình là Gmail. Ko tin bạn có thể trắc nghiệm những người chung quanh, cái gì tiện thì dùng thôi sao gọi là cuồng đc. Vd mình đi bảo vệ cho G+ và Gkeep như bạn nói thì mới ko đúng.
@truong95 mình giờ quen dùng apple map hơn,mượt,giao diện đẹp,dễ xài,ko lag như google maps,del lun rồi,xét ra giờ chỉ có youtube của google là còn oki
bacgiang_ah
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Phuoc Nga 008 Đúng là số người dùng Gmail rất nhiều. Nhưng bạn đang hiểu nhầm ý của mọi người đang bàn luận. Mọi người đang nói về phần mềm. Có rất nhiều phần mềm sử dụng để check mail ngoài phần mềm Gmail của GG.
@melody85 Thực ra Youtube mình xem toàn do được nhúng vào trang khác. Ít khi tự vào YB tìm cái gì đó.
Mình thích Vevo hơn

Sent from my iPhone using Tinhte.vn app
detno29
TÍCH CỰC
10 năm
ngon rồi. có thể dùng hàng apple nhưng dịch vụ phải là của gg.
Mình luôn dùng Gmail để làm việc trên IOS nên rất cần những cái gì càng đơn giản mà lại hiểu quả
Hiện nay tài khoản Email giao dịch của đại đa số mình thấy hầu hết dùng Gmail
Hồi trước mặc định app mail cho ios của mình là gmail, lên ios7 thì thấy mail của apple làm khác tốt nên thay luôn app gmail 😁 ko biết bản mới này hay hơn ko
halongtm
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng dùng Gmail trên ios vì mail mặc định của apple ko push mail nhanh bằng. Hay mình cài đặt chưa đúng nhỉ? có cao thủ nào giúp được không. Neu người gửi vừa gửi mình nhận được luôn như Gmail mới thích.
@melody85 Gmail ko push được vì GG sắp bỏ support ActiveSync protocol (cái này phải trả tiền cho MS)
Các app khác vẫn push được nhưng khi GG đóng hẳn thì toi cả thôi
(Trên iOS Mail vẫn có thể add GMail như 1 Exchange server để push được)
lbshock
TÍCH CỰC
10 năm
@dac Làm thế nào để chỉnh gmail vẫn push đc vậy bác? Bác hướng dẫn e với. E cũng k muốn cài thêm phần mềm hãng thứ 3 vào đâu.
@lbshock Bạn add Gmail như là 1 Exchange server với server address là m.google.com

Sent from my iPhone using Tinhte.vn app
lbshock
TÍCH CỰC
10 năm
@dac Thank bác! Nhưng bác có thể hướng dẫn em các bước làm trên iphone đc ko ạ? E vẫn chưa hình dung ra thế nào cả. Hix hix
rickiwon
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhanh hẳn lên
RicherT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Theo mình thì ứng dụng mail của Google có phần điều hướng kém nhất, thao tác bằng 1 tay không tiện.
hiện tại là Gmail trên iOS chưa cho phép đính kèm file từ google drive thôi 😃 mà mình nghĩ chắc chắn là nó sẽ có trong lần update sắp tới ...
Hay quá, tải về xài thử thôi!
Kiểu này mà bác nào không dùng data gói full thì chắc sẽ tốn tiền 3G đấy nha
Hôm nay có update app GMail trên iOS. Thế nào mà account của mình tự động login trên iPhone của bà xã. Đến giờ vẫn ko hiểu tại sao
@dac Bạn vào setting/ iTunes@app Store của máy bà xã, sau đó sign out và đăng nhập lại trên máy của bạn
Mình thì cứ app mặc định của Táo
@kuwowngfby bạn thử dùng mail khác gửi vào mail bạn trên ios xem nó có nhận thông báo tức thì ko,gmail nhé
thanhskjss
ĐẠI BÀNG
10 năm
@melody85 Bạn vào cài đặt và thêm tài khoản Gmail.Mình đảm bảo khi ai đó gửi tin nhắn máy mình sẽ nhận được ngay
lbshock
TÍCH CỰC
10 năm
@thanhskjss Bạn nhầm rùi. Riêng tài khoản gmail thì nó chỉ có chức năng check trong bnhieu phút 1 lần thôi chứ k có push như các cái khác nhé. ;)
ducninh87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các pro cho e hỏi tí, máy e ios7 ko jb, e chỉ thấy gửi file đi thì được chứ e ko down file đính kèm về được mà chỉ đọc trực tiếp được thôi, pro nào biết cách down về mà ko phải jb thì chỉ giúp e với, thanks các pro
Trc xài cả em này và Mailbox nhưng sau cùng thì đã xoá cái này xài Mailbox sướng hơn. các thao tac vuốt qa vuốt lại để xoá mail hay hẹn giờ thông báo, lưu trữ tiện lợi...
Mình là người dùng, có nhiều lựa chọn nhưng thấy Gmail cũng khó thay thế chỉ vì chức năng label khá thông minh 😃
sadnoel
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trên máy của mình tự nhiên phần mềm Google Maps bị mất, tìm trong appstore cũng không còn??? Thế là phải cài appvn để cài lại, thế là sao nhỉ?
@sadnoel Bạn chuyển sang iTunes , mã vùng của Mỹ. Sau đó vào App Store của Apple để tải miễn phí
Update đáng giá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019