Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bản cập nhật Tango cho Lumia 900 AT&T sẽ cải thiện camera

bk9sw
11/8/2012 17:32Phản hồi: 175
Bản cập nhật Tango cho Lumia 900 AT&T sẽ cải thiện camera
lumia 900 (500x334).jpg

Theo báo cáo của WPCentral thì họ đang tiến hành thử nghiệm bản cập nhật Tango chưa được phát hành cho Nokia Lumia 900 phiên bản AT&T. Bản cập nhật sẽ mang đến nhiều cải tiến cho chiếc điện thoại, đặc biệt là camera. Qua thử nghiệm, hiện tượng noise đã giảm đáng kể và độ nhạy sáng trong điều kiện ánh sáng thấp đã được cải thiện. Các yếu tố khác như tiêu cự, độ nét và cân bằng màu sắc cũng được nâng cấp theo bản cập nhật.

Chất lượng camera kém là một trong những điểm trừ lớn đối với dòng sản phẩm Windows Phone của Nokia. Riêng với Nokia Lumia 900 - chiếc điện thoại được nhà sản xuất Phần Lan trang bị ống kính Carl Zeiss cao cấp với độ phân giải 8 MP thế nhưng vẫn bị người dùng phàn nàn vì chất lượng ảnh chụp. Vì vậy, rất đáng khích lệ khi Nokia đã nhanh chóng tìm ra nguyên nhân cũng như giải pháp khắc phục nhược điểm của camera trên Lumia 900.

Hôm 9 tháng 8 vừa qua, BGR đã có một cuộc phỏng vấn với giám đốc điều hành mảng các thiết bị thông minh của Nokia - Jo Harlow. Bà cho biết:

Rõ ràng là Nokia đang rất quyết tâm để biến nhược điểm hiện tại thành ưu điểm trong tương lai. Và để tạo nên thế mạnh trong thị trường Windows Phone, Nokia đang bắt đầu từ những công việc rất nhỏ. Hy vọng chúng ta có thể thấy được sự đột biến về công nghệ hình ảnh của Nokia khi Windows Phone 8 cùng thế hệ Lumia tiếp theo ra mắt.

Theo: WMPowerUser
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
Các bạn Lumia 900 thử nghiệm và đánh giá xem sao 😁.
bboyleeu
TÍCH CỰC
12 năm
chúc mừng các bạn có Lumia 900 nhá
NiLam
ĐẠI BÀNG
12 năm
lumia dep, nhung nokia thi ko biet se ra sao
kakakakakaka tin zui cho minh` vé update thoi. vua nhan dc tin update trong mảket place =]] hãy tận hưởng đi nếu ai đang mún mua 900 mà chưa mua
@Nguyenhoanglam bạn có dùng nokia lumia thật ko đấy?
@Nguyenhoanglam bác có nổ không đó?
@nguyenqthin xin lỗi bạn nhé mình đang xài lumia 900 xách tay nè 😃
@luongduchuyen mình ko xạo bạn làm gì ? thắc mắc cứ hỏi
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
hiện tại vẫn thấy Lumia 900 là chiếc điện thoại đẹp nhất(cá nhân thôi nha).;)
@van_doan bạn có ý kiến giống mình
Thằng anh mới mua Lumia 610. Để chế độ Auto có Flash chụp xong hình toàn bị tối xung quanh :| Phải Autofix hình mới sáng lên.
Nokia lumia...màn hình 5,7" + Ram 2gb wp8 + 15tr/1chiếc mình bỏ ngay con note đem em nó về.😁

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@luongdinhkhoa1982 con samsung N7000 co 5.3 thoi đó bác 5.7 them phần ngoài nữa ko bít khiếp thế nào :eek:
@minh_hung7150 Mình thấy Sky của hàn quốc ra con điện thoại có viền nhỏ nhất "tổng hai viền chỉ 6.5mm" lếu con note1 mà viền nhỏ như vậy jù tỉ lệ màn hình jữ nguyên 5:8 thì cũng phải 5.7" đó😁

@luongdinhkhoa1982 nokia mà làm đc như z sao.Cái nokia nào cung phải co chỗ để dòng chữ nokia lên.Chưa tính tới phần phím nữa
@minh_hung7150 Đó là viền dọc, còn trên dưới thì còn nhiều, tổng vài cm lưa phím vẫn đủ😁

sắp ra wp8 ko bit có puerview ko nhỉ
teik
TÍCH CỰC
12 năm
bản cho AT&T chứ có phải bản cho máy phổ thông đâu mà các bác cứ nhảy bổ vào chúc mừng =_________=
Sẻ rất tuyệt vời nếu sau lưng em nó là camẻra 41m nhỉ......múc ko cần suy nghỉ....
ngoclyquang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieuphan06071985 Nokia mà thêm cái Pureview chắc sẽ mất vẻ sexy vốn có ~~
@hieuphan06071985 số megapixel chả có ý nghĩa gì, nhiều dt có thông số này cao, nhưng chụp xong ko đẹp bằng những máy có thông số megapixel thấp hơn.

thứ 2, khi chụp ảnh bằng đt thông minh, người dùng thông minh luôn có xu hướng chỉnh số megapixel thấp xuống để tiết kiệm dung lượng 😁
@hidetoshik một bức hình đẹp và có ý nghỉa thì tiếc gì mấy mgp bộ nhớ bạn ơi......
Nokia dạo này đầu tư nhiều về mảng hình ảnh quá nhỉ
Các bạn xài máy xách tay bản của AT&T hãy cập nhật và cho cảm nhận nào.
@CAOPHUC bản at&t các ông ấy trong tủ hêt rồi................
Mình không có tiền thì làm sao dám mơ đây, thôi thì đành tự chụp bằng mắt vậy nghê nói mắt ta được 10 giga pixcel đó
merocazi
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi giời - AT&T không unlock được thì quan tâm gì đến camera chứ
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
Ước gì Nokia ra cái này :rolleyes:

@luxupu Bạn ước thế này nếu có sản xuất thực thì là 1Nokia mang WP8 thôi không thể tích hợp công nghệ PV vào được vì thân máy quá mỏng
1 concept ảnh rất đẹp đấy😃
@luxupu Chuẩn , nhìn ẻm trong hình thì khoảng tháng 5 ra vẫn sẽ vô đối, bất kỳ kiểu nào hiện nay chỉ xách dép cho em ý thôi , đẹp Đào thịlung linh ánh kim Dương , rước ngay một em nếu < 16 chai
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
@Hoangluuanh e thấy trên mạng nhiều mẫu concept đẹp lung linh mà hong bik sao ít khi nó thành hiện thực, nên mọi thứ chỉ là ước thui. ra giống trong hình hay dày hơn cũng được, miễn sao giữ được thiết kế này.😁.ak 15/9 này Nokia chuẩn bị ra loạt bom tấn hay gì á. Mong em này có ở đó:D
thì xong AT&T sẽ tới các chú khác thui, sớm mụn j chẳng dc hưởng
thanviethai
ĐẠI BÀNG
12 năm
HIX!mình bán mất 3 cái rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119