Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bản cập nhật Tango cho Lumia 900 AT&T sẽ cải thiện camera

bk9sw
11/8/2012 17:32Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thấy camera n9 lumia 800 đều xấu....chụp thử thất vọng kinh khủng.....chưa sài thử lumia900 và 808....khong biết khá hơn.....nhưng những cái chấm của nokia ko thấy giá trị lắm....như ảo!
@hoduy8819 Cho bác tìm luôn con nào bây giờ chụp ảnh ăn được N8 trừ mấy con JMP ra ! N9 với dòng Lumia chưa được tối ưu với máy ảnh, chứ mấy con Belle mà thi chụp ảnh thì những con khác khóc thét !
@hoduy8819 Hahaaha! bây jo ấy! bây jo lấy con sp nào chụp ảnh đẹp hơn n8 đi...! Lấy con sp nào quay phim, chụp ảnh, thu âm chuẩn như n8 đi! Đừng nói n9 như thế...! hãy vào meego mà xem ảnh n9 chụp! Còn hiện tại chưa có sp nào qua đc n8 đâu! đừng nói 808! n8 ra năm 2010 đấy! Nhưg chưa có em nào hơn dc nó đâu...! đt của bạn chụp đc cánh quạt đang quay số mạnh nhất ko?
@magic_stardj Đúng rồi n8 chụp ảnh, quay phim thì hiện tai chưa có con sp nào qua dc! Trừ 808! symbain dc cái sử lý ảnh cực tốt!
@hoduy8819 Trăm phần trăm đây là dân dùng iPhone, máy ảnh của iPhone có mỗi nút bấm chụp và thêm cái HDR là cùng. Phần mềm của iOs hay phết, chụp cái ảnh nào ra cái ảnh đó tuy rằng màu sắc thì hơi bị tăng quá giống như là Exposure Compensation (bù sáng) lên +0.7 hoặc 1.
nokia chụp ảnh no 1 mà các bác để ý xem ảnh của nokia cái nao cung nét khi zoom thi rất ýt bị nhoè kể cả từ con 6300
tuyenkthn
TÍCH CỰC
12 năm
đang tim con lumia 900 giá hợp lý đây. NHìn con này đẹp thật
bản mua AT&T mới đc thôi hả các bác còn máy mua ở VN thì sao 😔
chừng nào mới đc up len wp 7.8 hay 8 đây.Lâu wa các bác ạh
@minh_hung7150 7.8 thôi bác ơi, k đc lên 8 đâu 😃
vẫn chờ đợi 1 em WP8....., mấy ông kêu Nokia chụp cùi thì cứ cắm vào máy tính zoom lên so sánh,chứ coi trên màn hình dt thì không khách quan lắm, tùy độ phân giải của màn hình,màu sắc.....
lumia design đẹp, nhưng giờ mình chỉ nghĩ đến việc mua nó nếu nó dùng android && pin trâu
chúc mừng bác nào dùng lu900 nha.có nhiều vẻ đẹp tiềm ẩn đây
không có 800 àh @@
bin_hp83
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn đang hài lòng với Lumia 900, chẳng có gì phải lăn tăn cả, mình thích là được !
Đưa được công nghệ pureview thì chắc chắn WP 8 và No sẽ có chỗ đứng trong thị trường của SAM và Táo
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Đợi về mua Lumia cái đã, hehe
anhduc188
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy thay đổi lớn nhất bản update cho Lumia 900 quốc tế là wifi không bị tắt khi khóa máy. Rung khi bấm ba nút dưới không còn mạnh như trước.
dangphi95
TÍCH CỰC
12 năm
xin lỗi, số ng` ko có cái sở thích bệnh cmt đầu tiên nhiều hơn mấy ng` như bạn đấy, và xã hội này sẽ đẹp hơn khi ko có những thằng như bạn chứ ko phải những ng` đang mắng bạn...và cả thằng jack93

chả có con đượi nào ganh tỵ vs 1 thằng có sử thích bệnh hoạn như bạn, có thằng meocaphe thôi bạn ạh, và 1 số thằng bệnh hoạn khác...dám nói thẳng đấy

nói thật chứ mình thấy mấy thằng như bạn toàn là đầu óc có vấn đề...

dạ, e chào thánh ạh, thánh đã cầm thử nhưng con chạy Belle chưa? HDH Belle rất chau chuốc về camera đấy, còn thánh nói 5MP của sony chụp thua 8MP của No thì sai rồi, thánh đã bít dùng cân chình chưa? đã là 1 thợ chụp hình chuyện nghiệp chưa? nhận xét cái gì cũng nên xem toàn mặt của nó, thánh nói chuyện cứ như bọn nghiệp dư dở hơi ấy...
ko cần nói nhiều, mang con nào mà thánh cho là chụp đẹp ra so vs N8 đi, CarlZiess 14MP đấy, chụp xong, so toàn diện rồi đưa ra kết luận, chụp qua đc N8 rồi hãy đợi thêm chục năm nữa rồi so vs 808...
@dangphi95 Bạn ơi thì cứ cho là mình ko đúng đi.
Vậy cho mình xin lỗi được chưa?
Đừng nhục mạ nhau nữa ai đúng ai sai còn có nhiều người ở đây mà!
@meocaphe49 Cám ơn bạn đã quan tâm, nhưng đừng cãi nhau hãy để mọi người phán xét.
Mình tin rằng ở đây phần lớn có học thức và biết ai đúng ai sai mà.
@dangphi95 Càng nói càng tỏ ra siêu nhảm...nếu muốn chụp hình chuyên nghiệp thì ai lại mua đt?Tính tiện dụng và cân = màu của iphone chuyên về hình ảnh....còn nếu màu sắc thì htc one x,s3,xperia S...Con N8 chụp thì đẹp....nhưng kiểu dáng chẳng thon!N9 chụp thử rùi nên ko mua....Nếu nó nét thế thì đâu rảnh đâu mua iphone ,htc one x...chi!Dù rất thích N 9 nhưng 1 HĐH ít ứng dụng và camera thế thì sao xài được!
binhbk230
ĐẠI BÀNG
12 năm
WP8+purview chắc chắn sẽ làm nên chuyện 😁
Lumia 900 vẫn là đơn lõi, chả hiểu có lên được WP8 không... Tuy nhiên không hiểu sao dòng lumia này chạy rất mượt.. từ còn ghẻ lở hoắc lào là 610 đến hoa hậu Lumia 900 chạy các ứng dụng thường, và lật trang mượt như nhau... Không giống Android phân biệt đẳng cấp rất khác
Hjx. bản cập nhật này chắc là để yên lòng những người đã mua và có thể mua thêm, đồng thời muốn nói cho khách hàng là Nokia vẫn quan tâm chăm sóc KH cũ dù thế hệ mới đã ra, sẽ không bao giờ bỏ rơi KH như kiểu Meego ấy.
Có bản cập nhật rồi, mừng quá, nhưng chưa có máy =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019