Bạn có thể tạo ra những video độ phân giải 8K (8192 x 4320) với kỹ thuật Quicklapse

Gia Tường
10/3/2015 2:50Phản hồi: 53
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phongtranvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
8K ~ 7680×4320 ~ 33 MPx
mấy cái máy 5D2, 5D3, A7, 1DX, D4, A99, A6k có máy nào được 33MPx đâu mà đòi quay 8K...
@phongtranvn Bạn đọc lại dòng đầu tiên mình viết đi. Nếu chỉ 18MPx thì làm 18. Nếu lúc đó con D800 ko đáp ứng được nhu cầu mà là con máy ảnh gì đó thì bài viét này sẽ là: bạn có thể quay video XXK bằng máy ảnh XXX

Còn mình đã từng dụng Timelapse 8K D810 rồi nên mình cũng hiểu như bạn vậy 😁
@phongtranvn Thím này chậm hiểu thế :3 Mục đích của ng ta không phải là làm ra video 8K
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hưng kiu vinamilk clgt?
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Gia Tường thì mình có nói đến title & D800 đâu... mình chỉ trích dẫn đoạn cần nói đến mà... có nghĩa là chỉ có 1 số ít trong cái list bạn liệt kê, mới có thể làm phim 8K thôi :D
Có 8k thì ko có màn hình nào hiển thị nổi em nó, kiếm 2 em UHD của anh sam thì tạm dc , 2 em gtx980 sli kéo vi vu

Gửi từ iPhone 6 Plus 128gb của tôi sử dụng app Tinhte.vn iOS 8.2 Beta
Phải công nhận 1 điều, cái khách sạn này bài trí quá đẹp đi 😁
bác Gia Tường cho xin cấu hình máy tính để xử lí ra video 8K ạ 😃 mình cũng thik mày mò mí thứ liên quan đến video, hiện đang dùng sony vegas tập làm video ^_^
@kedote Cá nhân mình thấy dùng Adobe dựng timelapse thấy ổn hơn Sony Vegas, còn về khoản Timeline Remapping thì Sony Vegas có vẻ ngon hơn.

Cấu hình máy mình là Core i7 iVy @2.5Ghz - 8GB - SSD 512GB 😁

Công đoạn nằng nề nhất là hậu kỳ ảnh và xuất qua AE, tiêu tốn cả tuần :D
Rảnh quá ... nhưng rất công phu
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
em quay phim mục đích kỷ niệm thì cứ full HD cho nó nhẹ nhàng :v
cơ mà full HD phát lên TV coi phê lòi mắt rồi :v
hieu xdav
ĐẠI BÀNG
9 năm
chắc máy tính của họ phải rất khủng nữa
Có tv 8k rồi à ? Máy tính nào đủ độ phân giải như vậy ?
vu quoc hoan
ĐẠI BÀNG
9 năm
chắc bác này chưa tậu được 5ds để thử :3
Chung quy lại thì cần có tiền 😔(((
Sao gọi là 8K, mình nghĩ là 16K chứ nhỉ!!!
50k tấm hình raw dung lượng tầm bao nhiu nhỉ....gần 1TB quá, xử lý 2 tuần
thachgia
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vậy là phải có cad màn hình tốt mới xem được. Nhà mình main gigabyte G41 2K còn giật thì 8K không hiện nổi hình. Chắc treo máy quá hehe
@thachgia Lạy thánh, main thì liên quan gì tới việc cấu hình xem được 2-4-8K hay không -_-
thachgia
ĐẠI BÀNG
9 năm
@canhcutnamphi Bác này chẳng hiểu gì.vega onboard chỉ hỗ trợ độ phân giải full HD. Xem video 4k vẫn có thể xem đc nhưng hình sẽ bị chậm hoặc giật. Nói như bác thì người ta mua card màn hình chuyên dụng để xem phim làm gì
@thachgia người k hiểu ở đây là bạn chứ k phải tôi. Main nó k liên quan gì tới việc bạn xem HD, full HD, 2K, 4K... thậm chí 16K, 32K sau này hết. Cái bạn muốn đề cập tới "vega" ấy, nó là VGA tức là video graphic card, k có cái "vega" nào đâu nhé.
VGA onboard là chip xử lý đồ họa tích hợp trong CPU chứ k phải trong main.
Cái 4K của bạn xem được hay k, giật hay mượt là phụ thuộc vào sức mạnh của CPU trong cái máy xập xệ của bạn. Bạn lắp thêm card đồ họa rời vào thì nó đẩy sức mạnh lên để thao tác đồ họa mượt và mạnh hơn.

Cái main của bạn chỉ quan trong ở chỗ nó hỗ trợ dòng CPU nào, VGA nào, bao nhiêu RAM, RAM loại nào, tản nhiệt ra sao... chứ nó chả có tác động trực tiếp nào giúp bạn được cái gì trong việc xem 4K hay full HD đâu nhé.

Trước khi nói người khác k hiểu thì tìm hiểu kỹ về nó đi đã rồi hẵng phát biểu nhé.
thachgia
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thôi k
Tôi đang nói đến cấu hình yếu thì không thể xem đc 4k. Bạn nhảy vào xoáy làm gì. Tại sao phim full hd xem được mà phim 4k lại bị giật hình. Nó phải có nguyên nhân chứ bạn
@thachgia ai chả biết cấu hình yếu, tôi cũng k xoáy bạn, tôi chỉ đang chỉ cho bạn cái bạn cần quan tâm để xem full HD hay 4K k phải là cái main G41 mà hãy quan tâm tới CPU và GPU thế thôi. Làm ơn đọc hiểu rõ ràng đi.
thachgia
ĐẠI BÀNG
9 năm
@canhcutnamphi Main cũng là vấn đề đấy. Main đời cũ thì sao lắp đc cpu khỏe được. G41 cũng ko thể nhét core i3 i5 vào được bạn ạ
@thachgia à đúng, cái đó rất đúng 😁
Nhưng vẫn nhét được VGA được vô cái main cùi "7 năm tuổi" đó mà :D Nhớ k nhầm vẫn cắm được bọn ATI 5 hay 6xxx hoặc NVIDIA 4 hay 5xx vô được mà 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019