Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bạn có thể tùy biến giao diện cho thiết bị Android bằng những cách nào?

Duy Luân
12/7/2014 23:56Phản hồi: 214
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khanhduy1102
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em đơn giản thế này ạ. Em tên Q.Khánh, wallpaper em tùy biến ảnh con em...Với mọi người không biết sao chứ với em thì đầy ý nghĩa...😃
@khanhduy1102 Bạn ơi sao mà đưa %pin vào cục pin được vậy .... may mình root rồi cài xposed và gravity rồi... thank you máy mình memopad 8 ME181CX
khanhduy1102
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thik vọc Bác vào phần cài đặt pin trong setting. Có sẵn đấy bác ạ...😃
@khanhduy1102 Cám ơn bạn , cái đó thì mình bik rồi chỉ là không cho nó nằm trong cục pin được thôi
nhất next launcher,nhì go launcher,đủ đồ chơi
còn mấy thằng nói không bằng về zin thì khỏi xài android mịa đi
FlyNguyễn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói chung xịn nhất vẫn là mặc định :v Xperia đẹp vồn :p
Có icon nào đổi được logo như trong hình không chủ thớt
Có icon nào đổi được logo như trong hình không chủ thớt
minhrâu123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamvanchienthang ý bạn là đổi mấy con icon bằng hình của mình phải ko..cái này dễ mà..mặc định trên LG-Gpro hoặc G-2 đã có..còn ko dùng mặc định thì các loại launcher như Next-Nova-Go-hoặc apex đều đổi được..bạn chạm vào icon màn hình chính nó sẽ hỏi bạn chỉnh sửa hay xóa bạn nhấp vào chỉnh sửa nó sẽ dẫn đến bộ sưu tập icon hoặc thư viện cho bạn thay đổi
@minhrâu123 Cảm ơn bạn nhé.đúng ý mình rồi. Mình dùng g pro đấy nhưng chỉ chỉnh sửa được ở màn hình chờ thôi.vào ứng dụng nhấn giữ nó chỉ báo gỡ cài đặt thôi
minhrâu123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamvanchienthang trước đây mình cũng dùng G-pro e988 ..đúng là chỉ cho thay đổi ở màn hình chờ thôi còn vào menu thì ko đổi được..bạn muốn đổi được trong ngăn kéo menu thì phải cài launcher khác..bạn cài NOVA launcher prime đi có thể thay đổi được hết đấy,,ưu điểm là launcher này rất nhẹ-mượt và có tiếng Việt..ngoài ra còn có thể thay đổi thanh dock như ý muốn
@minhrâu123 Cảm ơn bác. E cài rồi và dùng ok lắm
Đơn giản vậy là ok... cơ mà không thể nào nhét cái % pin vào cục pin được .. mò cái gravity các kiểu restar lại thì vẫn như củ.... ọc ọc
góp vui ;)
có bác nào thành thạo trong việc đóng gói thành icon pack ko ạ? mình thiết kế một số icon nhưng ko biết đóng gói thế nào để nó có thể hoạt động trong cac launcher 😔
kiểu đóng gói icon thành file apk để cài đặt chạy được trên launcher như Nova chẳng hạn
cái app themer kia dùng có tốn ram và pin ko ạ
bài này hay quá, em cám ơn bác 😁
nguyen_no1
TÍCH CỰC
8 năm
E muốn đổi cái giao diện nhận cuộc gọi của Htc thì làm thế nào các bác? Để máy trong túi rút ra toàn chạm vào ngắt cuộc gọi. Ức chế ko tả nổi !!!!
nguyen_no1
TÍCH CỰC
8 năm
E muốn đổi cái giao diện nhận cuộc gọi của Htc thì làm thế nào các bác? Để máy trong túi rút ra toàn chạm vào ngắt cuộc gọi. Ức chế ko tả nổi !!!!
Androi có can thiệp sâu cũng xấu. K như ios

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019