Bạn đang xài dịch vụ Internet nào và có hài lòng hay không?

levuongthinh
5/4/2015 2:53Phản hồi: 901
Bạn đang xài dịch vụ Internet nào và có hài lòng hay không?
Hiện tại chúng ta có hơn 5 nhà cung cấp dịch vụ mạng Internet, trong đó những cái tên phổ biến là VNPT, Viettel, và FPT, cùng một số nhà mạng truyền hình cáp như CMC hay SCTV. Xin hỏi anh em là hiện anh em đang dùng dịch vụ Internet nào và có hài lòng hay không? Anh em có thể trả lời trên Poll cũng như chia sẻ lý do hài lòng cũng như không hài lòng ở phần comment của diễn đàn. Xin cảm ơn.
901 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
FPT cáp quang 260k/tháng
đắt lòi mà chất lượng ok
@dknyxdie41 b dùng gói ji mà 20mb/s mà có 260k vậy @@ nhà mình 328k mà đc có 15mbs , wifi thì đc có 10mbs
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
@facebook001 mình cũng ko biết gói gì nữa, chỉ biết là của FPT, lắp lâu lắm rùi, năm ngoái có đợt nâng lên cáp quang thế là mình lên luôn
trilong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dknyxdie41 Cáp quang Fpt 300k/tháng đây:
theblue272
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trilong Bạn vẫn còn download thoi thóp được là may rồi đó. Mạng FPT dùng lúc được lúc chậm như cơm bữa. Tôi đây phải đang ngồi quán cà phê vì mạng FPT mất mạng 5 tiếng rồi mà không thấy kỹ thuật sửa xong để về nhà. Làm việc mà thế này ức chế vãi.
Fbt cáp quang mà chán còn thua 3g của điện thoại.
Razor11
CAO CẤP
9 năm
Khá hài lòng
Vnpt 1 tháng 303k mạng lởm khởm. Cơ mà chung cư mình ko có mạng khác. Nản
general
ĐẠI BÀNG
9 năm
@CucSuc Chung cư chỗ mình thì chỉ có mạng FPT, và nó là cable đồng. Rất ức chế cái vụ bọn nhà mạng cấu kết với bọn quản lý chung cư để ăn tiền của người dùng.
manhhaVirgo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@locyt Tại Sao Bác Lại Dùng Gói Cáp Đồng MÀ Ko CHuyển Qua Gói Cáp QUang 220k Nhỉ. Mình Đang Dùng Thấy CŨng KO Có J Phàn Nàn

locyt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@manhhaVirgo Thêm 70K 1 tháng nữa thì để tiền đêý xài 3G di động sướng hơn 😁 Chứ nhu cầu thì không cần đến mức đó :D
M dùng quang fpt, đơ đơ hay mất mạng mấy phút, bị thường xuyên, gọi điện gạ gẫm nâng cấp gói ok xong vẫn thế, tốc độ cũng ko cải thiện so với chưa nâng
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thienthanchien Mịa, em cũng bị thế? mà em nghi do hđh, bác dùng win 8 hay win 7 hay gì?
@dinhdoong Ko thiếu cái gì bác ợ, iphone note máy tính bị tuốt
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thienthanchien của em bị mỗi cái laptop của em, còn lại chả cái nào bị, điên vãi
nhuson269
ĐẠI BÀNG
9 năm
VNPT 175 nghìn 1 tháng :p dùng ổn định khá là hài lòng
Cáp quang VNPT gói 12Mbs ấy. Đóng 6 tháng ko biết chính xác mỗi tháng nhiêu nhưng rất nản.

Hóng thế thôi
Kazna
ĐẠI BÀNG
9 năm
@onhaquemoilen Tui cũng đang xài gói này. Mạng rớt liên tục đến nản. Xài 3g nhanh hơn hẳn.
manhmt019
ĐẠI BÀNG
9 năm
@onhaquemoilen Mình cũng đang định chuyển sang gói đó tình hình là không ổn hả bạn.
@manhmt019 Mình khuyên bạn nếu ở chỗ bạn còn port FPT thì lắp FPT dùng nhé. Ổn định với dịch vụ cũng như Vnpt nhưng chắc thua Viettel vì Viettel trả lương rất cao và phạt rất nặng nếu để khách hàng complaint. Bên quán cafe của anh mình đang dùng FPT rất tốt. Nếu may mắn thì chỉ 300k/thang được dùng với tốc độ cực cao. Mình đo có lúc lên đến 78Mbs. Quán tên là Tinh Khúc 24 sát bên chợ thuốc trên đuờng Nguyễn Giản Thanh Q10. Ai ko tin cứ đến test mái thoải, ko lại bảo mình chém.
Cank
Trứng
9 năm
@onhaquemoilen Chuẩn rồi
loveya9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
VNPT - Không hài lòng
Em xài gói cáp đồng 275k/tháng. Và mạng nhà em chỉ có khái niệm là lên mạng được hay không, chứ không với tới được là nhanh hay chậm >"<
longcoitk197
ĐẠI BÀNG
9 năm
@loveya9x chuyển sang gói 160k đi bạn 😁. đang dùng ổn lắm. coi video 360p trên youtube là đc rồi.
@loveya9x 270 là cáp quang rồi chứ nhỉ, cáp đồng thì xài 165k như e vẫn lướt được youtube, game
bibongda
TÍCH CỰC
9 năm
@loveya9x 275k thì việc gì ông phải đụng đến cáp đồng
tại sao ko chuyển sang cáp quang
Thứ 1 , nếu xài ít thì chuyển cáp quang 165k (giới hạn dung lượng 20G)quá 20G thì có G có tiền
Thứ 2, xài nhiều thì nâng lên gói 330k
Chỉ vậy thôi, khỏi lăn tăn
Mà cái ông VNPT được cái là hư hỏng gọi cái là đến nhanh hơn tất cả các nhà mạng khác.(có thể test 5 ông nhà mạng báo hỏng cùng 1 lúc,xem ông nào đến nhanh hơn)
@loveya9x Giống tôi thế. Cũng dùng VPT 275k/tháng, dòng Repply với Request time out xen kẽ đều thấy mà đẹp, chưa nói tới những con số đằng sau. Đánh LOL cứ giống như thằng thiểu não, đứng chém gió một mình, chết cũng không hiểu vì sao, được cái đồng đội chửi câu chữ hiện lâu thấy rõ.
jakethanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vnpt 165k, hài lòng 😃
FPT xài cũng ok. Bữa đi ở trọ xài của FPT xong quỵt nó mấy tháng, họ gọi hù đủ kiểu. Đâu lại ra đó vẫn xù được 😁
@buocchannho96 Vì những loại người như bạn nên những người sau ko đăng ký đc, đừng nghỉ đó là thành tích, bản chất con người như bạn chẳng bao giờ thành công đc. Rồi bạn sẽ gặp những KH của bạn chơi lại thôi 😃
@buocchannho96 Thím ơi, trước em cũng có xài của FPT sau đó cũng xù thành công thím ah. Nhưng khoảng 2 năm muốn xài lại FPT và đăng ký, nó kêu CMND nợ cước 2 tháng, phải trả nợ mới được xài mới. Đau quá, xù cước mà hóa ra vẫn phải trả 😔(
@chuonchuonquan Hình như hệ thống của nó có lưu mà, cho dù bác xù cước 10 năm, đăng ký lại nó vẫn biết mà :v
@mr4y0u Giờ ngân hàng nợ một đồng còn kiểm đc. Đừng mơ xù cước chỗ nào hết trơn hà. Chạy đâu cũng ko thoát. Lúc trước cũng tính xù cước mà nghĩ lại lương tâm ko cho phép 😆)))))))))))
nhemdaika
TÍCH CỰC
9 năm
Vnpt 143k tạm ổn so với số tiền bỏ ra, tốc độ download trung bình khoảng 400Kb
Huy.Spin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhemdaika Sao bác biết hay vậy?
nhemdaika
TÍCH CỰC
9 năm
@Huy.Spin thấy quen quen, mình cũng trg hội đấy 😆)
kim_tu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhemdaika Bác này ở khu vực nào mà chất lượng ổn thế mình cũng dùng gói đó nhưng down chi max được 250 kbs buồn thật.
nhemdaika
TÍCH CỰC
9 năm
@kim_tu mình ở Đan Phượng bạn ạ, dùng gói này hơn 1 năm rồi
Đã xài qua VNPT, FPT đều không hài lòng nhưng topic này giới hạn chọn 1 nên chọn dv FPT không hài lòng đang cắn răng chịu đựng 😔

@EX Prototype FPT xài rất ổn định
Viettel cáp quang 345k/tháng cực kì ổn định và service cực kì good.
@kindenvn Chuẩn, xài cáp quang Vietel mình thấy ổn định và ok nhất, chơi fifa 15 trên ps4 online ko lag. Mấy tháng trước dở hơn lắp mạng FPT xong rồi thấy FPT tệ dã man, chơi game lag lòi, không chơi nổi, đi ra cắt chửi thẳng bọn FPT là mạng ko bằng Vietel. Khi các mạng khác bị ảnh hưởng vì đứt cáp, Vietel vẫn bình thường.
manhmt019
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kindenvn Gói 12mbs hả bạn?
VNPT 220k , 14mbps/s 😁
Hài lòng :D
@Huungfgdekfkf Em sinh viên 300k / tháng 10mb thôi. Why? Wth?
@namdongxa mình kí hợp đồng 2 năm 😁
@Huungfgdekfkf Đăng ký thế nào ạ? Có phải trả trước không
@thanhtiến1998 TRẢ TRC
@thanhtiến1998 trả trước 12 tháng , kí hơp đồng 2 năm 😁
😁 cáp quang 192 cành viettel nói chung ổn định.
mimosa1805
TÍCH CỰC
9 năm
Cáp quang Viettel 192k/tháng tốc độ 12/12Mbps rất hài lòng.
@chetdichoroi Em cám ơn bác! Em gọi đt lên tổng đài Viettel và họ nói tùy vùng mà tùy giá khác nhau. Chỗ em Tp.Biên Hòa cáp quang 12 mb là 220 1 tháng. Chắc tháng sau em lên đăng kí. Ủa mà mình nên kêu họ kéo mạng về lúc cuối tháng hả anh? Chứ vd mình đk lúc giữa tháng vậy họ cũng tính là 1 tháng à?
bibo311
TÍCH CỰC
9 năm
@caominh2012 Thường thì họ chia cho 30 rồi nhân với số ngày sử dụng bạn ạ. Cứ đk nếu thấy cần thôi
@caominh2012 Không đâu. Cứ kéo về bất cứ lúc nào. Rồi họ trừ tiền những ngày trước ra hà. Xài viettel co sự cố j cứ gọi trực tiếp tổng đài sau 2 tiếng là có nhân viên đến tận nơi phục vụ ok lắm, mình rất hài lòng, mạng cũng k bị chập chờn hây bóp băng thông như mấy bác kia. Hồi trước xài vnpt nản lắm
bibo311
TÍCH CỰC
9 năm
FPT cáp quang 888k, chất lượng dưới bình thường, thua cả gói dành cho SV ở ktx các trường đại học
Mạng cáp đồng viettel cùi bắp đánh lol ức chế lắm
@huyngo177 Bây giờ chơi Game mà còn xài cáp đồng hả bác? Ức chế là đúng rồi!
unilaw764
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huyngo177 150k/1thang 3M đánh lol ping 12ms đều đều đây!!!
@huyngo177 Do máy hay do mạng? Mạng Viettel tôi 200k 1 tháng đánh có sao đâu? Máy cùi kêu mạng giật. Hài.
tq.thangvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huyngo177 Xài cáp quang 192K đi bạn, ok lắm up/dơn =12Mbps
TrKirimaru
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Minhvuminh Mình 165k VNPT vẫn bắn tăng như đúng roài, có sao !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019