Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bàn lại vấn đề về giao diện tiếng việt trên OS5

mattroiden27
28/11/2011 15:10Phản hồi: 41
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không sao! mình cũng xài veditpane... ngon, hôm bữa quất cái này của os6, bị lậm... nên gỡ ra rồi

---------- Post added at 01:28 PM ---------- Previous post was at 01:25 PM ----------

Cho hỏi tí là 9900 có quất os 5 dc k các bác ?
khuyên bác chủ củng như AE ai muốn dùng giao diện TV trên béo thì trích từ rom 97xx. vì dòng này thuần phím cứng như 9k; trước đây AE test bị lổi do thời điểm đó lấy từ OS6 của 9800 mà nó có cảm ứng; củng như bác chủ trích từ 9900 vậy. nên khi vào 1 số chức năng để cảm ứng thì 9k tịt. 😢
Em trích từ os6 của 9700 còn bị lỗi ngay sau khi khởi động bác ạ nhưng có ưu điểm là setup chọn ngôn ngữ ngon lành.Thế nên mới nghĩ tớichuyeenj thêm vài file cod os6. thanks bác góp ý

---------- Post added at 03:12 PM ---------- Previous post was at 03:09 PM ----------

Cố gắng khắc phục bác a.Để dùng chơi cũng được mà,em đang cúc tiến làm hybrid tiếng việt có thể sửa tương đối các lỗi gồm (os5+6+7).Có gì thông báo bác sau nha.

---------- Post added at 03:13 PM ---------- Previous post was at 03:12 PM ----------

bác không thích có thể gỡ ngay từ BB cũng được,không cần có sự can thiệp máy tính đâu.
em cài vào 8520 thì không vào được bất cứ thứ gì, màn hình chỉ hiện mỗi list các phần mềm, nhưng không sử dụng được, lại fai up lai Rom
@tuanthanhdhtn bị y chang bạn này. cái này chỉ xài cho mỗi bold thì phải chủ top nhỉ
sevenlove90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác mầy mò giỏi nhể. Nhưng e vẫn thích dùng tiếng anh hơn. Dùng BB mà cài tiếng việt như IP cài tiếng việt rất củ chuối
Đa ngôn ngữ thì cộng đồng sẽ dùng nhiều hơn,tiếp tục hoàn thiện chủ thớt nhé
Bạn nào ko muốn cài rockfile để quản lí file thì vẫn có thể chuyển về tiếng Anh mà ko cần remove tv nhé,chỉ cần chuyên ngôn ngữ về tA xem quản lí file xong lại chuyển về tv luôn mà ko cần fải cài thêm j hết để bộ nhớ trống cho nhẹ ram,chỉ cần vào setup wizard chuyển đi chuyển lại ngôn ngữ vô tư luôn,còn vào options thì khi chuyển ngôn ngữ tv rồi sẽ ko chuyển lại ngôn ngữ T.A dc nhé,mình mới test trên rom gốc nhé,các rom tối ưu chưa test bạn nào có tjan thì test trên rom tối ưu rồi coment nhé
hung84488
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã dùng BB mà chuyển sang dùng tiếng việt nhìn ngố ko chịu đc.
@hung84488 Nhiều người thích dùng bb nhưng mới dùng còn bỡ ngỡ ma người ta lại ko biết tiếng Anh thì sao,mình thấy cứ đa ngôn ngữ là tốt nhất,từ người già đến trẻ nhỏ thích là dùng được hết,ko phân biệt tuổi tác
thanhlai10
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mr.H2O bỡ ngỡ mà dùng T.Việt thì sẽ bỡ ngõ cả đời luôn
@thanhlai10 Thì mới đầu ngta chua quen t.a,dùng tv rôì nhìn biểu tượng quen mắt rồi chuyển sang t.a. người ta vẫn dùng được,sau đó mới đến giai đoạn nhớ từ chứ.cái j nó cũng có giai đoạn của nó.bạn là người vn,tiếng mẹ đẻ của bạn là tiếng việt,sau đó bạn được học ngoại ngữtbạn mới biết hoặc ít nhất nếu bạn ko được học thì bạn cũng tự tìm hiểu bạn mới biết ngoại ngữ,đâu phải từ lúc sinh ra và sống trên đấtvn bạn đã biết ngoại ngữ đâu,những người nguy hiểm ko bao giờ tỏ ra la mình nguy hiểm đâu bạn à
thanhlai10
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mr.H2O có những người ko nói thì sợ người khác nghĩ mình câm vã có những kẻ ngu si luôn tỏ ra nguy hiểm
@thanhlai10 Đúng vậy.và Diễn đàn là chỗ để mọi người giao lưu chia sẻ,tìm tòi va học hỏi lẫn nhau chứ ko phải chỗ để cho những thằng rẻ rách vào phá đám đâu bạn à
Chân thành cảm ơn bác bác có niềm đam mê rất lớn cho béo 😁 e chỉ chờ bác hoàn thiện là chiến luôn thôi 😃
đã test
- đầu tiên cài như bác chủ nói cài = BDM, cài thì ngon lành nhưng máy ko vượt qua đc mà hình khởi động.
- cài up lại rom cài lại bằng vnbbUtils cũng ko khá hơn.
( hai cách trên có thể do em dùng bản 5.0.0.1096 tối ưu )
- add cod vào Java rồi cài từ đầu thì bản rom iMi 1.4 e dùng tịt luôn, quay sang bản 5.0.0.1096 (Nguyên bản) thì cài và khởi động ngon lành.

nhược điểm
- những bạn đã, đang dùng quen sẽ cảm thấy bối rối khi dùng tiếng việt này do hệ thống phím tắt đã thay đổi
- phải thao tác nhiều hơn để thực hiện các chức năng
- 1 số lỗi như ở trên đã nói
- (theo chủ kiến) máy có vẻ chạy chậm hơn đôi chút và pin chỉ dùng đc độ 1 ngày
- nhìn lúc đầu trông khá ngầu nhưng dần dần thấy có vẻ hơi thộn 😃

ưu điểm
- giúp đỡ rất nhiều cho ng dùng mới, tất nhiên sau này họ chuyển sang tiếng anh thì sẽ lại bối rối nhưng cũng ko quan trọng

Từ này ông bà già mình cũng có thể dùng bb để liên lạc qua WhatApp hehe

Mong bác sơm ngày hoàn thiện.
tuanci6
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng cái em đang cần là nhu cầu cái tiếng Việt cho 9630 để bố dùng. Tuy nhiên có vẻ chưa ổn. có bác nào còn tâm huyết hoàn thiện nó không?
đang đợi bản fix lỗi của anh em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019