Bản rom được coi là tốt nhất ổn định nhất cho BB 8310 (đã test)

chatla
12/6/2011 2:41Phản hồi: 160
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chipM
TÍCH CỰC
13 năm
không biết sao mà cải theo bản rom của bác chủ topic cái berybuzz nó không được ổn định lắm, lâu lâu cắm sạc thì không hiện đèn LED....! có ai bị như em không nhỉ?
A e cho mình hỏi.tại sao khi mình khởi động lại máy thì máy của mình chỉ hiện đồng hồ cát.chứ k thấy hiện lo go mạng gì cả.mà máy thì vỏ là. T-mobile.máy của mình thì là hàng dolly 100% vì imes va pin khác so với vỏ.mình mua với ý định là làm quen rồi sẽ đổi máy.theo như chủ topic nói thì pin rất trâu.chưa thử.chứ mình dùng bản 182 dùng từ sáng đến trưa là hết.vì vào mạng liên tục.hết facebook rồi diễn đàn.
vipkyd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn bạn, đang test thử 😃
Thank you

"Không thầy đố mày làm nên", quá hay hơi run run nhưng cũng làm được. Tuyệt lắm nhe.
Mjnh dung at&t mjnh dung 2 ban 182 va 188 deu +toi uu +hibrid 6.1 nhung deu thay pin va mang deu nhu nhau.chua thu cac ban khac hom nao thu 162 xem sao.em khoai cai mon pin trau hon.post=bb tv k dau mong cac huynh de thong cam nhe!
thanhk47
TÍCH CỰC
13 năm
cài và cảm nhận luôn nào

ka ka
thanhk47
TÍCH CỰC
13 năm
Con 8310 của mình mới up rom 182 bản của bác.
Pin xịn sần 3 ngấn .
Trước lắp ở 8700 dùng bình thường 3 ngày, để qua đêm gần như k hao pin, và để bên ngoài 1 thời gian lắp vào dung lượng pin cũng k giảm .
Nhưng lắp vào 8310 để qua 1 đêm thấy sụt 5% , như thế k biết là do bản rom kém hay là máy có hiện tượng hao nguồn k nhỉ ?,,,
Với lại bản rom này sao gps kém hẳn so với bản 188.
8310 có gps là thế mạnh mà up rom vào gps kém hẳn đi, đi ngoài đường cũng chả bắt được cái nào, hồi xưa dùng bản 188 ngồi trong nhà còn bắt được 8 9 cái vệ tinh, nhah nữa
DucTT47
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không có bác nào trả lời vụ pin của 8310 này nhỉ ....?
thanhk47
TÍCH CỰC
13 năm
cái này mình cũng hok biết

con máy giờ thay pin xịn dùng ok rồi
DucTT47
ĐẠI BÀNG
13 năm
pin xịn đấy mua ở đâu vậy bác? với nhu cầu nghe gọi bình thường thì được lâu không bác?
up cho ai cần......
thanhk47
TÍCH CỰC
13 năm
bác cài vào thấy GPS thế nào?
Chuẩn lắm, mình ra đường suốt và cần dùng nó chỉ sai lêch 3m thôi ah. nói chung không chê vào đâu được
thanhk47
TÍCH CỰC
13 năm
Thế thì lạ thật ,Máy mình tự nhiên gps load mãi k được .Có khi phải up lại rom, vì dùng 8310 gps k hoạt động thì khác j 8300 đâu
Bạn thử up lai rom đi, à mà mình load bản đồ bằng google maps không biết bạn có xài nó không
thanhk47
TÍCH CỰC
13 năm
Mình quen dùng trebuddy. Dùng cái này hay. Map cũng giống googlemapNhưng có nhiều tính năng nữa. Đi đường lên dùng trebuddy hơn.
bạn cho mình hỏi?minh up rom ok rồi nhưng khi cài phần mềm bang bb destop software liên tục phải update bb 4.5.0 stystem software va bb core applications.mình là lính mới mong bạn giúp đỡ
bạn cứ để nó up không vấn đề gì, nếu không thích tắt mạng đi nó khỏi up ấy mà
A chatla vẫn còn tâm huyết với Topic thế à, máy e pin phồng, chưa có tiền mua cục khác (hs nghèo) ^^, 182 E mở nhạc không cũng được 4-5 tiếng, còn vào ứng dụng, nt thì cao cũng chỉ 1 ngày, để không không đụng đến chắc cũng đc 2 ngày, do chưa có pin nên k có điều kiện test, mong đổi pin rồi ổn với bản Rom này ( nhanh,gprs khá ổn....)

---------- Post added at 10:13 AM ---------- Previous post was at 10:12 AM ----------

Sử dụng GPS bình thường mà bạn
thanhk47
TÍCH CỰC
13 năm
bạn dùng thử ban 174 bộ xương khô xem
ngon phết
sóng sánh ổn, pin trau , gps cũng nhạy
Bạn cho mình cái hướng dẫn Up rom 174+ bộ xương khô đc k, mình còn noob lắm
vipkyd
ĐẠI BÀNG
13 năm
pin mình tầm 2 ngày vs nghe, gọi, nhắn tin, nghe audio ở mức trung bình 😔
Thêm nữa là mạng vinaphone dùng rất chán :banghead:
Full sóng EDGE mà toàn :
:mad:
Các bác cho em hỏi là bb 8310 sau khi up bản tối ưu hybrid thì lên mạng đọc báo tiếng việt còn bị lỗi font ko? E hay đọc báo mà lỗi font cực khó chịu ! E đọc qua web trung gian bbviet.net nhưng cũng hạn chế nhiều! vì mình hay vô những trang web trường,gmail.. nhưng lại ko được hỗ trợ!
Cho e hỏi thêm là h nếu muốn xài 1 em đọc báo ko lỗi tiếng việt thì giá e thấp nhất là bao nhiêu ạ? E chỉ cần đọc báo, EDGE, mọi thứ không có cũng được! miễn là giá tốt
Mình cũng nghiền 9780, mà thích màu trắng ấy, đợi rẻ rẻ rồi mua 2nd cũng được^^. Còn không thì mua 9k7 cũng được😃
Uhm,lên 5s tìm cũng khá nhìu bro bán BB đó, máy tốt giá cũng tốt ^^
Mình hay vô tinhte thôi, mấy trang khác mình ko biết thương gia nào cả! Do mình cũng ko rành việc test main của bb 😔, chưa đi mua đt cũ lần nào nữa nên cũng run bác ợ
ban mua 8330 ma dung!ho tro os 5.0 do! tiec la cdma thui!chi dung dc sfon
Có ai giống mih hok zj?up rom 182+ tối ưu +hybrit 6.1 thì máy hay off sóng ,lâu lâu màn hình đen thui,tháo pin ra mới lên nguồn lại!ko bít bj j nua!
Pin mih cũng cùi cùi,ngày nào cũng chơi game+nt+dt+ lên mạng ... Nói chung là tận dụng tối đa,mọi lúc mọi nơi!pin cũng dc 2 ngày.xài ko khi nào wa ngày thu 3,nhung xài 1 ngày cũng ko thể.hjhj.còn để chờ ko bít khi nào hết nua,wa đêm ko mat % nào .
Ak mà bác nào mún mua vỏ cho vợ iu thì đừng dại dột mà vào turn... Nha.e bị vỏ lô 1 lần sợ tới ja.hjk.wa bên cubin ấy ,e thấy rẻ mà chất lương!
Pin bác vãy là ok rồi ^^
Bạn thử úp lai Rom khác coi còn bị không nhé

---------- Post added at 07:21 AM ---------- Previous post was at 07:16 AM ----------

Test main thì bạn nhờ người bán mở ra xem, coi main có bị hỏng hóc phần nào không, có sửa chửa chỗ nào chưa (coi vết hàn chì, nhựa thông, câu dây đồng), các chân tụ này nọ còn nguyên
Máy main zin nhìn sáng và đẹp, kiểm tra Imei,pin v.v...Kiểm tra các chức năng xem có hoạt động đc không v.v.....
Quote: Diễn dàn mua bán đt: 5giay.vn
Hôm nay về we,xài vina công nhận ăn pin dã man!hjk!
Lên cho bác nào mới tậu máy.
anhgianglc
ĐẠI BÀNG
13 năm
em vua test ban 4.5.182 xong.hu' hon

Hi ca nha! Tinh hinh la e cung moi lam wen voi bb bang 1 e 8310 att. Mua cua bac "chimto" 1tr4. Rom 4.5.0.110. Ve thay hoi bi hao pin, vao gprs cham. Hom nay up len 4.5.0.182. Em moi dung nen cung chua hieu het. Tai ca ban hybid, bo xuong kho gj gj do ve nhung khong biet cach ket hop. Bro nao giup e voi! Thank. E viet tren bb nen khong co' dau'. Thong cam e nha!
Đọc kĩ nhé, có hướng dẫn Up Hybrid, Tối ưu, Bộ xương khô v.v đầy đủ. Chúc vui
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-os-rom-113/bis-os-4-5-toi-uu-bo-xuong-kho-rut-tuy-hybrid-_-484476/
anhgianglc
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanhk bác nhe!

:eek: oh kảm ơn bác nhiều nhiều! giờ thì em hiểu rồi. hybid và bộ xương khô chỉ để gỡ mấy kái sof không dùng đến ạ.hjhj. về em up lại xem sao. lên bản 182 vao gprs nhanh hơn so với bản 110 nhiều! nhưng không biết pin ra sao nữa? bác nào test rùi cho em xin ý kiến bản nào dùng tiết kiệm pin, va ổn định thì cho em xin ý kiến nhé!
Chào các bác, em mới được anh rễ cho con 8130 AT&T cạ cứng, lúc mới lấy là sáng hôm thứ 3 (30/8 - 9h30), pin 75%, e vọc rùi mò tùm lum hết + nt + gọi + chụp hình + nghe nhạc...đến thời điểm post bài này là thứ 5 (1/9 - 3h33)..pin là 5%...hiện e đang xài ROM 4.2.2.170 (312)...thấy a e Tinh Tế đều lên hết 4.5..hydrit..tối ưu, e k biết có nên làm như thế không, tại tính e nó máu lắm 😁 đọc xong cũng muốn lên lắm mà đang còn phân vân..hj`..

P/S: Lúc trước em có chơi 7290, giờ chơi thêm 8310 có gì mấy bác chỉ thêm cho e nhé! :twins:
Chơi BB là phải test chứ đừng ngần ngại bạn à.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019