Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bàn về lỗi 3194

mun123
24/6/2010 9:1Phản hồi: 43
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huuphuong30
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bây giờ đành ngậm ngùi thôi! Anh em nào có cách khác không?
1 số máy mặc dù đã lưu shsh nhưng vẫn không về được FW củ hơn là vì files host trỏ DNS không về server của cydia mà trỏ về server của apple thế nên mới xảy ra tình trạng lỗi 3194 ( mặc dù có shshs ) vấn đề náy củng đã được giải quyết ổn nếu bit cách chỉnh files host lại và có shsh
kiemma18
TÍCH CỰC
14 năm
lưu trên pc,không phải chỉnh file host,và làm như vầy :Dùng Umbrella,lấy file shsh đã lưu tren pc,dùng chuột di trực tiếp vào umbrella,và chay umbrella,không cần phải sửa file host,chọn fw và tiến hành restore,đối với việc hạ fw thì dùng chế độ kick off Recovery Mode để thoát chế độ cáp.

---------- Post added at 05:14 PM ---------- Previous post was at 05:14 PM ----------

Làm theo cách của mình vẫn dc bạn nhé

---------- Post added at 05:15 PM ---------- Previous post was at 05:14 PM ----------

Bạn dùng umbrela lấy shsh đang sử dụng trên sv của apple hay cydia rồi làm như mình nói là dc

---------- Post added at 05:16 PM ---------- Previous post was at 05:15 PM ----------

Mình vẫn restore về dc đấy thôi,lấy shsh về và chạy,vẫn lấy shsh trên sever apple hoặc cydia dc

---------- Post added at 05:17 PM ---------- Previous post was at 05:16 PM ----------

Dùng umbrealla kko phải sủa file host,umbrella sẽ tạo một file host khác cho mình,nếu không dc thì đôi sang pc khác làm
đã thu chạy bằng umbrella sau đó dùng run...ping tuy nhiên kết quả trả lại vẫn la sever của apple em nghi cứ sửa file host cho nó chắc cú
kiemma18
TÍCH CỰC
14 năm
Mình làm 2 con vẫn ổn,sửa lại file host cũng không dc,vì chạy umbrella,thì umbrella sẽ lấy file host nó tạo ra và chạy,mà phải di cái shsh vào umbrella và coi xem nó umbrella nhận iphone chưa mới bắt đầu restore
ý bạn double click và file shsh sau đó open with bằng umbrella đúng ko
kiemma18
TÍCH CỰC
14 năm
ko,ấn 1 lần vào rồi giữ im nó,di nó vào umbrela là dc
tuandon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình có lần bị lỗi 3194, mình restore trên win7 thì bị lỗi đó,nhưng khi chuyển sang máy thằng em thì lại được,máy nó win XP^^
có ai có win 7 64bit confirm hộ có restore đươc ko ta (hỏi phong khi máy minh trở chứng thi biết hihi)
Restore ok , k vấn đề gì
loi 3194

minh restore ipad thi bi 3194,may bt,tat ca deu lam theo cac bac roi,do ipad bi code nen phai restore,nhug bi loi 3194 ah,mong cac cao thu tro giup voi nhe,thank all
Lỗi 3194 : Restore FW ko có SHSH ở sever Sariuk
* Khắc phục :nếu có SHSH thì sửa file host trên pc, còn ko có SHSH thì ko khắc phục được
thử cái này coi sao nha bạn shsh
Loi 3194 khac phuc = cach bat tiniumbrela chon device can restore chay start sever bat lai itunes la ok
Viet.PX
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cách khắc phục :
- Vào TinyUmbrella -> kick Start TSS Sever
Hoặc bác sửa lại file host
doremi297
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng từng bị lỗi này, và dùng iREB-r4 vượt qua được, bạn thử xem nhé, chúc thành công!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019