Bàn về máy ảnh số chính hãng - xách tay

starnt
2/10/2007 13:53Phản hồi: 409
409 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoale07
ĐẠI BÀNG
9 năm
htrc e đọc được bài - 1 trong những thứ ko nên mua đồ SCH là Đồ điện tử ( có cả máy ảnh )
Mình ko biết đc họ đã làm gì với máy...nhìn ngoài ko thể biết được.
Trừ phi ...của người bạn rất rành về họ và máy của họ
Tommuni
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cũng khó mà nói hết được khi mua trên mạng. Ví dụ như Khánh Long không biết mình bán con V-Lux 3 hay 4 ( http://www.khanhlong.com/detail.php?id=2102 ) , nhắn tin hỏi mãi mà người bán hàng không thể trả lời được. Tốt nhất là nên đến các nơi chính hãng để trả phí cho những giấc ngủ ngon khi bạn gặp phải những rắc rối trong quá trình sử dụng máy ảnh!
cho em hỏi, hiện tại trên tiki có bán máy ảnh Lê Bảo Minh, nhưng trong chi tiết sản phẩm là made in japan với giá save off khoảng hơn 18 triệu Canon 70D. trong khi em nhờ bạn em check giá hiện tại ở Nhật vẫn hơn 20 triệu cho con caon 70D. vậy hàng của Lê Bảo Minh là nguồn từ đâu ạ.
@john01021991 Mỗi 1 nhà phân phối n lại có chính sách bàn hàng, KM riêng. Lbm tất nhiên là chính hãng canon r.
Cho em hỏi là mới tập chơi nhiếp ảnh thì nên chọn loại nào với 7-8tr
Em tim hiểu thì ưng ý được 2 em :
Canon 1200D (khanhlong xách tay 7tr2)
và Canon G16 (>7tr hàng mới 100% ở ae nhattao)
Ráng hết cỡ thì có thể lên canon D3300 mới 100% bên khanhlong nhưng sợ không có tiền mua phụ kiện
Với nhu cầu tập chụp chân dung + chụp phong cảnh nắn nót đầu tư 1 xíu thi nên chọn cái nào ạ ?
Ae nào vô tư vấn cho e với . Mà bỏ sony ra hộ e. Đã cầm thử và thấy không hợp
Em không rành nên muốn mua hàng mới 100% nên lọai hàng 2nd hộ e.
Em chỉ tập tành theo sở thích thôi chớ không tính theo chuyên .
Và phụ kiện nên mua gì ? Ở đâu uy tín và giá phải chăng xíu ( Rẻ và đảm bảo xíu )
bigbang8800
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mua hàng xách tay mới 100% thì cần check những cái gì để đảm bảo là máy mới chứ không phải hàng đóng lại các bác nhỉ , không biết có check bảo hành quốc tế như iphone không .
hx100
CAO CẤP
8 năm
@bigbang8800 ko bảo hành quốc tế đâu bác nhé, check shots là ok
bigbang8800
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hx100 em muốn mua 1 em mirroless của fuji thì check shot kiểu gì bác nhỉ , mà nghe đâu số shot có thể reset được , không biết còn đặc điểm nào nữa không .
hx100
CAO CẤP
8 năm
@bigbang8800 fuji hinh như chưa check dc, mà fuji lấy nét cùi lắm, mua mới thì cứ ra các cửa hàng bán máy ảnh lớn mà mua là dc mà, check fullbox, trùng serial, soi ngoại hình, ốc iếc, các kiểu
phambaoanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
thấy bán trên mạng mà ko biết thế nào?
phambaoanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
thấy bán trên mạng mà ko biết thế nào?
Cac ban cho mjnh hoi... co the co bui nhu soi long to trang khoang 1-2mm lot trong ong kjnh duoc khong ... hay minh mua nham hang dom...tks
@Khan martjn 1 sợi thì là bình thường
1 cục thì là do lúc mở ra lau ống kính thằng thợ nó quên
:v
@EvilCrab có đúng thế ko nhỉ?
Huân Huân
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho e hỏi e định mua con a6300 kèm kit giá hơn 21 tr có ổn ko ạ đang tính mua mà sợ phốt, cách đây vài ngày oder con ổ cứng di động trên lazada chính lazada bán luôn mà nhân hàng tem bảo hành thủng nhiều lỗ nhỏ, xem tờ giấy thì nó ghi vì không đăng kí thành viên nên bạn không thể đổi trả hàng. Giờ định mua con máy ảnh mà hơi ghê mong các bác tư vấn.
Hai Yen QN
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảm ơn bài viết của bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019