Bàn về máy ảnh số chính hãng - xách tay

starnt
2/10/2007 13:53Phản hồi: 409
409 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sự so sánh giá thật chi tiết và bổ ích cho những ai yêu nhiếp ảnh cũng như các ngành hàng khác
pinhzoi88
ĐẠI BÀNG
13 năm
bài viết hay quá. Thanks bác nhiều
Mọi cửa hàng đều có điểm hay điểm dở, điểm được điểm không được, chả chỗ nào ko có tai tiếng cả.
Có hơi kỳ lạ là ở HN có chỗ A.Phương Gia Lâm ai cũng khen =))

Ý kiến ko sai nhưng có phần chụp mũ, phiến diện quá bác, đồ điện tử nhiều lúc may hơn khôn mà ;)
đồng ý với bác về Phương Gia Lâm làm ăn rất nghiêm chỉnh......................giang duy đạt trước đây thì thấy có tiếng là làm ăn uy tín..một địa chỉ tin cậy...nhưng đó là vài năm trước thì như vậy,còn bây giờ trên các diễn đàn về photo không có ai là không kêu,kể cả trên các diễn đàn mua bán,cái ông giang duy đạt này làm ăn giống bọn trần anh lúc đầu thì làm ăn uy tín tử tế ,sau khi có tiếng rồi thì bắt đầu làm ăn bố láo
còn về đồ điện tử thì đúng là may hơn khôn thật,nhưng cho dù là may hay khôn thì khi mua sản phẩm về nếu nó bị lỗi bên bán nhiệt tình và có trách nhiệm với sản phẩm của mình thì chả ai kêu ...đằng này thấy toàn thoái thác trách nhiệm ..gọi điện thì không thèm bắt máy ...vậy xin hỏi bác lúc đó may có hơn khôn được không ạ............
Chế độ hậu mãi của các cửa hàng nói chung thường là ko tốt, tuy nhiên cũng có những khách hàng cũng ghê gớm ko kém ;)
bác nói cũng đúng đôi khi có những khách hàng quá ghê ghớm .........nhưng em thấy những yêu sách của người ta đưa ra đều nằm trong chế độ bảo hành ,đã có câu khách hàng là thượng đế thì phải làm cho thượng đế vui chứ,đã buôn bán là làm dâu trăm họ không thể làm tất cả thỏa mãn được tất cả, nhưng 10 người thì phải cố mà làm trọn vẹn được 7-8 người hài lòng như thế mới xác định làm kinh doanh được chứ bác...đừng để khách hàng mang hàng đi " bảo hành lại thành ....ăn hành" thì lần sau người ta cũng xin vái luôn
famille
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mọi người thấy ở chuyenmayanhso (Thái Hà) thì thế nào ạ?
Đồng ý với bác nvsp18. Ý kiến có vẻ hơi tiêu cực. Cũng có những người bán có cái tâm(người bán hàng xách tay), họ không nghĩ tới việc lừa đảo người khác, luôn đặt chữ tín lên hàng đầu.
Đã đọc hết, thanks các anh em nhiều nhưng vẫn không biết nên mua ở đâu bây giờ.
bác ở đâu?ở hà nội thì tham khảo cái này,,còn ở sài gòn thì em chịu
nếu bác tính mua hàng 2end cho rẻ bác có thể sang PHƯƠNG GIA LÂM....mua chỗ đó có uy tín bác có thể tìm hiểu thêm trên mạng hoặc bên diễn đàn vnphoto....còn nếu bác đại gia không quan tâm đến tiền bạc thì bác ra lê bảo minh mà mua ở đó hàng xịn mọi thứ đều xịn kể cả bảo hành cũng xịn luôn.,,..và cái giá còn xịn hơn nữa
Mình ở SG bạn ơi, định làm em Sony W570. Mình định mua ở thương xá Tax hoặc Thaonhien.com.vn.
hoangminh11
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình ở SG, muốn mua máy ảnh du lịch xách tay Canon
Bạn nào biết cửa hàng nào bán rẻ, uy tín chất lượng cho mình biêt với
Cám ơn nhé.
Cái này thì mình seach trên mạng thấy nhiều người chỉ qua Khánh Long ở thương xá Tax (khanhlong.com), chất lượng ra sao thì mình không biết, bạn tham khảo thử xem.
Em đang phân vân giữa 220 hs và ixy 50s. Và chỗ mua thì phân vân giữa chí quốc và ngọc camera. Các bạn cho mình lời khuyên với. Mình ở HCM mình cần mua máy gấp.
KnightHV
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hai máy này khác hẳn nhau về kiểu dáng. Ixy 50s thì nhìn nam tính hơn 1 chút. Ixus 220 HS là máy rất mỏng và đẹp (con này bán rất chạy). Nhưng so thì nên so Ixy 50s với Canon IXY 410F vì đây là model cho thị trường nội địa Nhật
Mình đang có tầm 30t muốn mua 1 e canon hay nikon, nhưng không biết nên mua ở đâu và mua loại nào. Ae tư vấn dùm ( newbie trong vụ này, đang muốn hoc hỏi hi hi )
các bác nhờ giúp đỡ tư vấn mua máy ở đâu cho uy tín ..nhưng các bác toàn quên không nói cho mọi người biết là các bác ở đâu?người ta mới biết mà tư vấn
Sr nhe, mình không để ý. Mỉnh ở SG
có bác nào mua máy ở Techland HCM chưa cho em xin ý kiến với?
ngu0xephang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác ơi, em đang định mua PowerShot A1200. Các bác chỉ dùm em nên mua ở đâu với ạ. Em ở Hà Nội. Em đang định mua ở photoking.vn hoặc Vimax thì có đảm bảo không vậy? Cám ơn các bác!
shine89
ĐẠI BÀNG
12 năm
có điều kiện thì nên mua chính hãng cho yên tâm bác à đỡ mất ăn mất ngủ rồi khi trái gió trở trời nữa.Nếu mua xách tay có người thân mua giúp thì tốt nhất.Còn không....em ngại nói lắm he he :p:p
Mình thấy hàng xách tay cũng ok đấy chứ , mình mua em htc bên us dùng hơn năm rồi, lại còn rơi như đập bị mà giờ dùng vẫn tốt nè.
Chẳng qua là tâm lý người VN mình thích mua hàng gì là phải sờ nắn và nhìn tận mắt. Nếu mua đồ ngoại thỳ nên mua ở ngoại còn không thỳ nên dùng hàng VN ah.
Các bác cho em hỏi với, em có người quen bên nhật gần về tết rồi, có điều không có time đi lựa(quan trọng là không rành về máy móc), vậy em muốn hỏi là nhờ người ta mua shop bên đó có rẻ hơn ở VN mình không ạ?!
nếu có rẻ hơn thì rẻ dc tầm bao nhiêu ạ?!
khẩn cấp mong các bác cho em lời khuyên với, em đang nhăm nhe chú Nikon D90 mà mua ở mình đuối quá ạ 😔
thanks cả nhà trước ạ....!
D90 ở Nhật ko còn hàng đâu bác. Mua D7000 thôi, ở Nhật đắt hơn ở VN
639010
CAO CẤP
12 năm
Nếu đã không rành về máy móc thì không nên nhờ bác ạ ! Tốt nhất là bác mua ở VN. Ra cửa hàng sờ tận tay, day tận mặt, thích con nào thì chiến con đó. Xong ! 😃
không có bác nào giúp em với ạ 😔(
định làm em EOS 600D ở Vũ nhật 20b tràng thi, hà nội

các bro cho mình ý kiến về cửa hàng này nhé
tks all !
sangthu1396
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng đang định mua ở đây, có bạn nào tư vấn cách chọn máy ảnh xách tay giúp mình với!

Pin của nó có chuẩn không nhỉ? (Vì mình mua điện thoại xách tay thì gặp pin chế, phải mua cục khác!)

Cảm ơn các bạn.

PS: Mình là gà mờ, không hiểu biết mấy, nhưng mình hỏi các bạn là tại sao mọi người lại cần mua máy ảnh đắt tiền thế nhỉ? theo mình nghĩ nếu mua dùng cá nhân thì chỉ cần loại từ 2-5tr, nếu giàu hơn thì cũng chỉ từ 5-7tr thôi chứ? Hi.. Mong các bạn giải thích giùm... Mình cảm ơn rất nhiều!
- Ko ai đảm bảo được 100% các thứ, tuy nhiên mua đồ mới ở Vũ Nhật cá nhân tớ thấy ổn 😃

- Mỗi người có 1 thú zui riêng, chơi máy ảnh cũng zậy 😃. Đơn cử như cái điện thoại, chức năng chính là nghe gọi nhắn tin, sao phải bỏ ra cả chục triệu mua Iphone với Ars S...... có điều kiện thì chơi thui 😃
Bác mua ở Ngọc-camera rùi hay sao mà sợ?cho em xin ý kiến bán hàng chổ đó đi ạ?
qsweet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng đang định ra Vũ Nhật Tràng Thi kiếm em Canon Kiss X4 xách tay. Có bác nào khuyên can gì không ạ? 😁
Các bán có thể tư vấn giúp e chỗ mua 1 con nikon coolpix p500 hàng xách tay uy tín ở Tp.Hồ Chí Minh k?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019