Bàn về SH01D

dnhvn
15/6/2012 5:2Phản hồi: 364
Chào các bác.
Em thấy ở VN cũng dùng SH01D nhiều mà chưa thấy ai mở topic này để trao đổi. Em mạo muội mở topic này để anh em cùng giao lưu.
EM cũng sắm 1 con SH01D, dùng rất sướng tuy nhiên có 1 điều PIN dùng hết rất nhanh. Máy em chả làm gì hết để qua đêm sáng hôm sau còn 30-40% gì đó. Tắt hết 3G thì còn khoảng 60%. Em thấy trong máy có nhiều phần mềm linh tinh của bọn docomo, định xóa bớt đi mà không dám.
ANh em ai có kinh nghiệm cho ý kiến về pin con này nhé.
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không có bác nào dùng con này hả?
Mình đã reset lại máy về nguyên gốc, Pin thấy cải thiện rõ dệt. Nạp đầy đến sáng, nghịch ngợm cài đặt 1 đống phần mềm, game, nghe nhạc, xem phim đến tối vẫn còn 20%. Vậy là ngon rồi.
@dnhvn Bác làm cách nào reset nó lại nguyên gốc thế, mình đang dùng, pin cũng củ chuối mà lỡ lên 4.0, reset lại lo:
- Máy thành cục gạch
- Mất freesim (không tự tin)
Có bác nào hiểu biết xin chỉ giáo, mình dùng nhièu máy android rồi thấy bọn Nhật đúng là hay thì thật là hay mà rắc rối quá
bác muốn xoá mấy thứ linh tinh của bọn nhật thì chỉ có cách là phải root máy, hiện tại thì sh01d đã root được roài nên bác cũng nên thử đi, con ấy dùng thì khá hay nhưng đúng là pin yếu quá, giá nó thiết kế quá pin >2000 thì đẹp ko?phải công nhận một điều hàng của sharp màn hình đẹp thật nhưng nếu bạn có điều kiện lên sh06d thì sẽ thấy màn nó còn đẹp hơn nhiều
buitienthao
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngoctuan2tk mình hiện giờ cũng đang dùng SH01D nhưng tìm hiểu cách root và update phiên bản mới cũng không được. Bạn có biết cách không thì chỉ mình với. Thanks!
Em dùng sh 12c pin còn chuối hơn nhiều, máy em bản free sim dùng thoải mái nhưng mới chuyển qua ăn roi nên chưa biết root hay vài gì vẫn room nguyên bản rất nhiều ứng dụng Nhật không biết làm thế nào, các bác đi trước có thể hướng dẫn cụ thể tỉ mỉ giúp em không?
Mới cả có giải pháp nào cho cục oin như mua pin dung lượng cao chẳng hạn chứ con này thật sự pin hơi đuối nếu lướt web, nghe gọi thì cả ngày ok.
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác dùng pin của Mugen ý. Mình định mua con pin 3200 mà hôm order nó không chấp nhận thẻ của mình nên thôi.
buitienthao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác muốn tiết kiệm pin thì nên tắt hết 3G, wifi đi, chế độ mạng cũng nên chọn là 3G hoặc GSM thôi, đừng để chế độ tự động. Bên cạnh đó bác cũng nên để màn hình ở chế độ auto và sử dụng ứng dụng energy saving setting cũng rất hữu ích. Máy mình sau khi thực hiện những bước trên thì hiện giờ pin cũng dùng được hơn 1 ngày.
Các bác dùng rồi cho em hỏi pin dùng nhanh hết vậy nhưng sạc có lâu không? Nếu sạc hỗ trợ sạc nhanh thì tốt. Cám ơn.
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hoang Minh Thieu Sạc 3-4h mới đầy hi hi
S H A R P
TÍCH CỰC
12 năm
mình đang xài sh06d đây,pin nó tốt hơn sh01d 1 tý,hơn 1,5 ngày/ sạc 1 lần
mình cũng đang dùng Sh01d bản free sim, các bạn cho mình hỏi làm thế nào để chụp được ảnh 3D và máy đã có bản androi 4.0 chưa, mình mới dùng nên cũng không biết nhiều. Cảm ơn các bác nhiều.
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Tranhung_py07 Em này không có chụp hình, quay phim 3D nhé. Em nó chỉ xem được phim 3D thôi nhé. Bác lưu ý em nào chụp 3D đều phải có 2 camera.
S H A R P
TÍCH CỰC
12 năm
@dnhvn Ai bảo bạn là chụp ảnh 3D thì phải có 2 camera? Mình dadg xài 06 đây,vẫn xài dc 3D,do máy tích hợp thôi

Sent from my SH-06D NERV using Tinhte.vn
butsinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dnhvn Bậy, mấy con so-03d, so-04d 1 cam mà vẫn chụp được 3d.

Sent by SH-02E sharp
Vậy có phần mềm nào giúp mình chụp được ảnh và quay phim 3D không bác. Bác có biết ở Hn nơi nào bán ốp lưng cho em í không?
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Tranhung_py07 Không có phần mềm nào như thế cả, nếu có thì nó không cần sản xuất điện thoại chụp hình 3D. Dùng ốp lưng làm gì bạn, xấu máy ra, cứ để máy thế mà chiến trông đẹp hơn nhiều.
Gunner4780
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Tranhung_py07 Sau khi chụp 2d có thể convert luôn trên máy thành 3D đấy, bác thử mò đi
Máy em mua hàng mới màu xanh, chưa xước lưng vậy mà em dùng mới dược 1 tuần đã xước quá lên xót bác à
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kệ nó thôi, gọi là hơi hơi bị mài thôi. Dùng bao da mất vẻ nam tính của máy.
He he, đành nghe bạn vậy
bạn có kinh nghiệm gì hay inbox cho mình nhé
Giúp mình với, mình kéo thanh công cụ ẩn ở trên máy xuống (cái thanh kéo xuống để bật wifi và ...) í, nó có hiện 1 thông báo cho mình có hình 1 bức thư kèm chữ receive deactivated (thông báo vô hiệu hoá) mình không làm sao tắt nó đi đươc.
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn mở cái ứng dụng mail của bọn nhật lên và tắt nó đi.
Mình cũng nghĩ thế nhưng tìm mãi mail của bọn Nhat mà khong thấy.
Giúp mình tìm icon mail của bọn Nhật với mình đang dùng Shapr Sh01d
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ung dung mau do co chu M do
Vậy hướng dẫn cho mình nhé
S H A R P
TÍCH CỰC
12 năm
@Tranhung_py07 máy bạn có chức năng chụp 3D ko? nếu có thì 1 camera vẫn chụp đc
Mình cũng không rõ vì mới dùng thôi, mình dùng Sh01d
S H A R P
TÍCH CỰC
12 năm
@Tranhung_py07 sh01d ko có chụp ảnh 3D bạn ah....
vd như sh06d chỉ có 1 camera nhưng máy tích hợp chụp 3D nên chụp đc,mất công phải lia máy thôi

Sent from my SH-06D NERV using Tinhte.vn
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@S H A R P Bạn có hiểu bản chất của 3D không mà nói vậy? 3D là hình ảnh 3 chiều nên phải lấy từ 2 góc nhìn khác nhau nên dĩ nhiên phải có 2 camera rồi. Nói 1 camera mà muốn lấy ảnh 3D thì nó phải dùng phần mềm xử lý thôi và như vậy hình sẽ không đẹp = 2 camera vậy thôi. Còn muốn bạn có thể dùng ảnh 2D rồi dùng phần mềm chuyển nó sang 3D cũng được hi hi...
S H A R P
TÍCH CỰC
12 năm
@dnhvn hix,mình đã từng xài qua hơn 10 chiếc có 3D rùi bạn nhé
bạn ko tin cứ hỏi ai đó hay xem google là biết,1 camera vẫn chụp ảnh 3D đc nhé,chắc 100% lun
@S H A R P bác mày nói chuẩn nè.em có cả 2 chiếc là 006sh và 007sh. 006sh thì 2camera nên không nói làm gì.007sh thì làm gì có 2camera đâu,vẫn chụp và quay video ầm ầm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019