Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bản Windows 10 thử nghiệm cho điện thoại sẽ có vào cuối tháng, cho phép cài trên các máy WP hiện tại

Duy Luân
12/1/2015 17:22Phản hồi: 133
Bản Windows 10 thử nghiệm cho điện thoại sẽ có vào cuối tháng, cho phép cài trên các máy WP hiện tại
Giao diện của Windows 10 trên điện thoại bản chưa hoàn chỉnh

Nguồn tin của trang The Verge vừa chia sẻ rằng sau khi sự kiện ngày 21/1 diễn ra, Microsoft sẽ phát hành bản thử nghiệm của Windows 10 dành cho điện thoại. Đây là thông tin vui nhất với anh em Windows Phoneứng dụng "Phone Insider" mới lộ diện gần đây chính là "cánh cổng" để chúng ta có thể đăng kí với Microsoft cũng như tải về cài đặt Windows 10 trên những mẫu Windows Phone hiện tại. Có vẻ như bất kì ai cũng được quyền tham gia chương trình dùng thử, tương tự như Windows 10 cho PC, chứ không chỉ giới hạn cho tài khoản lập trình viên như hồi Windows Phone Preview.

Cũng tại sự kiện ngày 21/1, hãng sẽ nói về một số điểm mới trong giao diện người dùng vốn đã được thiết kế lại để thống nhất hơn với Windows 10 trên PC cũng như hệ máy Xbox One. Thú vị hơn, phiên bản hệ điều hành này hiện đang được gọi bằng cái tên "Windows Mobile" và "Windows 10 Mobile" trong nội bộ Microsoft, liệu hãng có quyết định sẽ xài lại thương hiệu "Windows Mobile" từng một thời nổi đình nổi đám trong giới smartphone hay không? Chúng ta hãy chờ xem.

Nguồn: The Verge
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

d_chien90
TÍCH CỰC
9 năm
Nghe nói đến cuối năm mới có bản chính thức, lâu quá! :eek:
@d_chien90 giai đoạn mò mẫm, yêu đương khám phá nó mới phê chứ bác. từ từ khám em nó. Mình chỉ trong đợi nhất nếu win 10 mobile kết nối được với bàn phím+ chuột bluetooth nẵu là bá đạo nhỉ.
Tuyệt còn 17 ngày nữa. có khi nào bỏ qua denim mà đến thẳng với 10 không ta 😁
@cuhiep Denim thì vẫn có, nhưng sẽ bỏ qua GDR2 để lên luôn WP10, nguồn tin bên wpv nói vậy mà 😃
dafug
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep hơi thọt bac ơi vi denim cải thiện nhiều về mặt chụp ảnh trên thiết bi lumia lắm nếu bỏ giai đoan để lên vs các máy khác thi coi như mất đi đặc trưng của dòng lumia rồi, cơ có nguy cơ ban thử nghiệm này tương tự như trên win 10 cho PC sẽ có nhiều lỗi phát sinh nên cứ từ từ cho 1 cơ số bạn chuôt bach thơi gian đã đợi lên denim rôi tính , micro nói trong quí 1 này là hoàn tất quá trình phổ cập denim mà
Binhckxdtl
TÍCH CỰC
9 năm
@cuhiep Nên hưởng thụ từ từ bác ạ. Cứ denim thử chán đã rồi chơi với 10 sau.
cudat_nh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Chắc vậy Bác Hiệp chứ giờ này 930 vẫn chưa có Denim
@cuhiep Có thể bác ạ, theo những gì mà fan WP theo dõi và cảm nhận thì rất có thể Denim sẽ bị " bỏ qua".
hi vọng win 8 cũng dc len win 10 miễn phí hii
@camerabinhduong cái đó MS khẳng định ròi
@camerabinhduong Windows hay Windows Phone? WP nó thu phí của bác à?
@camerabinhduong từ 8 trở đi là lên 10 hết mà bro :|
@scfs_newstar nếu được như bạn nói thì tốt quá rùi còn gì. mà thông tin ở đâu vậy, có chính xác khong ?
phonzglinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@camerabinhduong http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/phan-mem/windows-10-tren-dien-thoai-cho-thu-nghiem-tu-cuoi-thang-nay-3132989.html
của bạn đây...
các bác này chăm quá, mình chưa kịp ăn sáng mà đã thấy bác DuyLuan post tin rồi.
Thiên Nha
TÍCH CỰC
9 năm
@kijutonet hẹn giờ post đó bác, post tối qua rồi, giờ đó nó mới show thôi 😁
Đăng ký tham gia dùng thử ở đâu các bác nhể?
Hóng Win Mobile 10...
hóng hóng mong có làn gió mới chứ k chỉ đơn giản là thay đổi giao diện.
@jack1202 Hóng luôn ra điện thoại mới.
1520 hơn một tuổi rồi mà chưa nâng cấp.
@cuhiep Hóng y chang bác luôn. Chờ siêu phẩm wp 5,7 hoặc 6 inch khác thay thế cho 1520 mà lâu quá.
@cuhiep Báo cáo anh Hiệp em dùng lumia 930 khi muốn post bài kèm hình không được. bấm nút kèm ảnh nó cho chọn hình xog.bấm ok. không thấy hình đâu. Toàn phải chuyển sang chế độ Desktop thì mới post hình được. Em quen xài IE để post nên không biết có phải do máy mình bị lỗi không?
làm thế nào ảnh của auto camera tốt hơn 😁
Htc 8x của em đc lột xác rồi =)))~
@Hoàng Đức Hưởng HTC 8x ko hỗ trợ lên đâu,chia buồn cùng bác :oops:
@nhatthaivo why ? e tưởng các thiết bị đang chạy 8.1 đều đc lên chứ ạ
@nhatthaivo Thánh phán :3
michael1123
ĐẠI BÀNG
9 năm
inside đây rồi. chờ ngày là lên.
anh Luân cho hỏi cài ứng dụng "Phone Insider", sau đó dùng có ảnh hưởng tới dữ liệu trong máy không? ví dụ danh bạ, Phần mềm. ..
RIM
CAO CẤP
9 năm
Lumia 730 của e đã sẵn sàng 😃
boyckc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@RIM Hy vọng 730 và 830 là 2 máy đầu tiên được cập nhật win 10 nhỉ kkkkk
bwe0
Trứng
9 năm
Mong sẽ có một niềm vui mới. Chứ cứ lang thang thế này thì...
tìm ứng dụng "Phone Insider" trên máy lm 930 không có mấy anh ơi? nghỉ phẻ.
tq.thangvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thekop309 Có thằng cha trong cái link này, nó bảo nó dùng IOS, AD với WP hỏi nhỏ fan WP8 làm sao đọc 2 tờ báo trên IE. Bạn nào cao thủ vào trả lời cho fan AD, IOS biết nào.
@kijutonet Nó đây nè, 😁
https://www.windowsphone.com/en-us/store/app/phone-insider/ed2b1421-6414-4544-bd8d-06d58ee402a5?signin=true
@kijutonet Chụp QR Code trên đt của bác rồi tải thôi 😁

https://www.tinhte.vn/threads/xuat-hien-ung-dung-microsoft-phone-insider-se-la-cong-cu-tai-windows-10-thu-nghiem-ve-smartphone.2412940/
Mong chờ một thay đổi 😁
rosejaooh
TÍCH CỰC
9 năm
Mới xúc em 1520 vàng mà đã có tin vui 😁
@rosejaooh vàng mạ hay vàng nựa vậy bác? chúc mừng về với đội của microsoft
lên là lên là lên là lên ...
cái 1520 này chắc ôm 5 năm nữa cũng chưa lạc hậu dc kkk
@7DarkzMeego microsoft hỗ trợ tốt lắm, update vi vu.
quá đã, lót dép ngội đợi thôi...hihi
Mà không biết đăng ký chỗ nào đây nữa, tinh tế cố gắng khi nào a micoro cho phép đăng ký thì thông báo cho a e biết với...😃
hoangpro1234
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy tính và đt chung 1 hđh thì mình không hiểu app trên điện thoại sẽ có đuôi là gì nhỉ
@hoangpro1234 thực ra app chạy cũng là đuôi .exe hết nhưng chỉ khác ở api của hđh cho máy tính và cho đt. mở emulator trong bộ windows phone sdk sẽ thấy 😁
nguyendo94vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hgiang.1212 Chạy trên x86 thì chẳng là .exe, khi bạn build với ARM lại thì n ra .appx
Còn câu chung hệ điều hành. Thực ra là cái Desktop tích hợp hệ điều hành Windows Mobile vào thôi. Chứ làm gì có chung tất :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019