Bảng "Phong Thần CYDIA" 2012 FW 5.1.1, 5.1, 5.0.1 chip A4 - FW 5.0.1 chip A5 (Update 10-5-2012)

iFoneOnFire
9/8/2010 6:28Phản hồi: 6.347
6.347 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@ bibinguyen, cảm ơn đóng góp ý kiến, đang nghĩ cách làm tab như excel mà chưa được, tạm thời đang tách bớt những cái quá hớp...
Vừa ghi chú các Apps không có Icon, vào Settings, Winterboard hoặc SBSettings cài đặt.
Update hôm nay 24-9-2010
tuan8888
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bài viết rất rất tâm huyết và công phu.... Mình mới up firmware nên giúp ích rất nhiều, không phải mò lại từ đầu! Cám ơn bác chủ topic rất nhiều. Mình có 1 thắc mắc nhỏ muốn nhờ bác chủ topic hoặc bạn nào biết thì chỉ giùm. trước đây ở firmware 3.1.3 thì khi kéo sbsetting xuống mình chỉ cần ấn biểu tượng phone là máy sang chế độ airplane nhưng giờ mới up lên firmware 4.0.1 thì khi ấn vào nó lại chuyển sang seaching xong rồi NO SERVICE chứ không chuyển sang chế độ airplane nữa.
Đúng là nó không chuyển sang air plane, nhưng vẩn tắt phone. Cũng vậy thôi bạn ah.
anhtuan1709
ĐẠI BÀNG
14 năm
Máy e iphone 4 lock, đang dùng fw 4.0, tin buồn là ko lưu kịp shsh 4.0.1 nên giờ nhiều khi e ko dám update trong cydia ( e sợ ăn táo lắm). Vậy bác nào biết cài phần mềm nào trong cydia để tắt chế độ update của cydia ko ạ ? Chỉ e với nhé. Thank các bác
hix, ước gì ip4 4.0.2 có jailbreak nhanh nhanh để còn cài cydia như bác, nhìn mà thèm quá 😔
Hướng dẫn này rất có ích cho người mới cũng như đã làm iphone từ lâu. Tuy bài viết hướng dẫn cho OS4, nhưng mình thấy nhiều phần mềm có thể chạy tốt trên cả OS3 và OS4. Do đó, để giúp người đang xài OS3 có thể xem hướng dẫn này mà cài cho tốt thì người viết cũng nên chú thích thêm [có thể chạy trên OS(x)]. Hoặc [chỉ chạy trên OS(x)]. như vậy người dùng sẽ an tâm làm theo hướng dẫn hơn. Riêng phần bổ sung: cài thêm để "khám phá" thì có nhắc nhiều lần câu "nên cân nhắc" câu này rất khó cho người mới xài, vì biết cân nhắc chuyện gì? Nếu cài thì bị ăn táo? hay nếu cài thì hệ thống chạy "cà giật"? hay cân nhắc nếu cài thì bị "nổ máy" chăng?. cái vụ "cần cân nhắc" này làm rối cho người mới nhiều nhất, và "cân nhắc" nhiều nhất!

Cảm ơn bài viết bổ ích của bạn!
doantam1987
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thật hữu ích...............thanks !
Thanks chủ topic. Không chỉ có ích cho Newbie mà mình nghĩ còn có ích cho những người xài iphone lâu năm nữa đó...
bài viết rất hay, súc tích và dễ hiểu, rất có trình sư phạm, bác mà ko đi sư phạm thì uổng

Thật ra "CÂN NHẮC" ở đây chỉ là nên dùng hay không mà thôi, chẳng ăn táo gì sất. Tuy nhiên có các soft dành cho iPhone4 như Flashlight 2.60 (BgBoss) tạo đèn pin và chớp qua Flash của Camera (dành cho iP4), ghi hẳn hoi thế mà 3GS, 3G cũng ráng cài thì chả biết có bị gì không?
Các phần quan trọng như ghi chú "cần cân nhắc" thì thật chính xác, ví dụ Cydelete, khi giữ icon khoảng 3 giây icon rung rung có dấu [x] để xóa, lúc này nếu chạm vào [x] bạn sẽ có thể xóa icon, nhiều newbie chưa biết đó là soft cúa Cydia hay của AppStore. Tóm lại trong 3 phần thì phần thứ ba nên "cân nhắc" chút thôi, chứ đã kiểm nghiệm an toàn thực phẩm roài.

Máy bạn là lock thì cứ update các soft trong Change của Cydia, đó là các soft mà bạn đã install trước đó, giờ có bản update mới thôi. Theo tôi biết chẳng bao giờ có vụ update baseband mà bạn sợ nhé. Thân.
cái cydia của mình ko bít sao giờ chẳng thể nào update với down app về dc nữa,nó cứ báo lỗi Error:Runging Sub-Process /usr/bin/dpkg returned an error code (2) là sao nhỉ,ai giúp e với
Bạn có cài app vietnam ko?
-> Vào đường dẫn: var/lib/dpkg/info và xóa file com.diadiem.vietnam.list đi xem sao nhé :p
mình ko thể nào vào dc đường dẫn đó cậu vì mình chưa kịp cài OpenSSH để sử dụng WinSCP kết nối với máy tính.giờ phải làm sao.
Bác thử xài iFunbox hoặc xài ifile trực tiếp trên iPhone nếu cài rồi.
Máy j đấy bạn ...
1. iPhone 4 hay 3Gs muốn hạ FW phải có SHSH mới hạ được
2. iPhone 3G thì
- Muốn hạ xuống FW 4.0.x cũng cần SHSH
- Còn ko có SHSH thì hạ 3.x vô tư
3. Máy Lock thì
* Hạ FW chỉ hạ version chứ ko hạ BB nên ko Unlock được
* Bạn Download f0recast và chạy tool này
- Kết nối iphone với PC
- f0recast sẽ hiển thị thông số quan trọng của iphone trong đó có Bootloader
- Nếu Bootloader thấp hơn hoặc bằng 05.08 thì bạn có hy vọng Unlock được
++ Hạ FW để JB nếu dùng Win
++ Vào Cydia cài Fuzzyband để hạ BB cho máy roài Unlock
- Nếu Bootloader 05.09, 06.02, 06.04 : không downgrade Baseband được
Em ko cần biết chỉ cần thấy dành cho newbie là em cảm ơn bác rồi, thanks.
Chả biết máy bạn FW mấy, nếu 4.0.1 jailbreakme lại xem sao?
kenb00
CAO CẤP
14 năm
DisableDaemons với Firewall Ip trên sourse GSM có dùng cho iOS4 đc ko mấy bác?
DisableDaemons 1.0 và Firewall IP 1.35 (cùng của GSM) hoạt động tốt trên iOS4. Tuy nhiên thằng Firewall hơi chút hỏi nhiều chiện khó chịu lắm ah!
kenb00
CAO CẤP
14 năm
Xin hỏi là xài nhiều thứ trên Cydia là hao pin có đúng ko ?....
Còn xem bạn cài những j, cài bừa bãi sẽ bị đụng soft làm hao pin :p
kenb00
CAO CẤP
14 năm
Cài những thứ như: SBSettings v3.1.0, iFile, Disabledaemons, Firewall, Disablemultitasking, mcoolphone, Appsync 4.0, 5 icon dock, iBluenova, Quicklock, Activator, recent calllog delete...thì có được ko.... hay chép file .deb rồi cài lại....
Cài file .deb cũng như cài trên cydia thôi. Mà 4.0 ibluenova đâu có work đâu, bác cài làm gì. Mấy cái kia cũng ổn, chưa sao, nghịch nhiều là bác tự biết nó đụng khi nào thôi. :p
anhtuan1709
ĐẠI BÀNG
14 năm
MMS Fix iPhone4 1.0.0 (HeaveniPhone) fix lỗi MMS và FaceTime cho iP4 (Không icon)
Bạn ơi, cho mình hỏi, mình iphone 4, lock của Anh, có dùng đc ko ? có ai active thành công chưa vậy ?
Mình cũng vào source của Heaven, nhưng thấy Fix lỗi Facetime là Mitime
anhtuan1709
ĐẠI BÀNG
14 năm
ko bác nào trả lời giúp em ah ?
e vào source của Heaven, nhưng thấy Fix lỗi Facetime là Mitime ....?
Từ lúc lên 4.1 Facetime chạy ngon lành, có xuất hiện thông báo đại khái "Bạn sẽ trả tiền cho SMS kích hoạt Facetime", thậm chí bật chế độ Airplane cũng gọi được Facetime miễn có Wifi. Không biết các bạn sao?
hay quá,cảm ơn bác nhìu lắm.
Bác iFoneOnFire !
Cho hỏi thăm máy mình iPhone 3GS World đã Jialbreakme có Cydia và đã cái một số app các source như hướng dẫn và chạy tốt.
Nhưng gần đây khi vào Cydia để cài thêm app thi chạy được nửa chừng iPhone hiện dòng lệnh sau:
Sub=process/usr/bin/dpkg
returned an eror code (2)
Và không thể nào cài dược thêm app.
Bác iFoneOnFire có cách nào khắc phụ được không ? Xin chỉ giúp, Cám ơn nhiều.
Bạn vào đây tham khảo nhé:
TỔNG HỢP CÁCH FIX NHỮNG LỖI CƠ BẢN CỦA CYDIa
Tinh Tế không tìm thấy trang này Bác iFonOnFire ơi !
DragonVct
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác ấy ghi nhầm ấy mà! ^^!
Đây nè bạn:
TỔNG HỢP CÁCH FIX NHỮNG LỖI CƠ BẢN CỦA CYDIa
Cám ơn DragonVct nhiều!
mrhaeji
ĐẠI BÀNG
14 năm
thank bác !

Xu hướng