Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bảng "Phong Thần CYDIA" 2012 FW 5.1.1, 5.1, 5.0.1 chip A4 - FW 5.0.1 chip A5 (Update 10-5-2012)

iFoneOnFire
9/8/2010 6:28Phản hồi: 6.347
6.347 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảnh báo:
Đừng cài Erase Contacts nguy hiểm cho iOS5 khi nhấn vào icon này.
Hậu quả phải Restore vì bị đơ icon Phone và không vào Mail Contacts Calendars trong Settings được.
Apps hay trong ngày (tương thích 4.3.3 ~ 5.0b1, 5.0b2):

- HiddenMail 0.0.1-28 BigBoss, mẹo vặt không cho người khác vào icon Mail để tọc mạch: khi mở icon Mail sẽ hiện bảng như hình dưới, gõ 3 lần vào Server Yahoo hay Gmail mới hiện ra mail của bạn. Xem hình:

- PageName 0.2-1 BigBoss, đặt tên trang ngoài SpringBoard, nhấn giữ icon bất kỳ cho rung, gõ vào Page 1, 2, 3... để đặt tên từng trang, xong mỗi trang nhấn Done/Xong mới hiệu nghiệm. Bấm tiếp Home để về SpringBoard xem kết quả. App thay thế cho SpringJumps không còn tương thích 4.2+. Xem hình:

iFoneOnFire cho mình hỏi trong phần các app đã test cho 4.3.3 mình ko thấy có iBlacklist, ko biết là chưa test hay là ko tương thích nhỉ?
iBlacklist 4.3-1 BigBoss, đã test hoạt động tốt cho 4.3.3.
iOS 5.0b1/b2: SAFE MODE!
thank bác nhiều nhé 😃 sẵn mình hỏi thêm nên cài của gsm hay của bigboss nhỉ.
một bài viết thật hay và có ý nghĩa cho những ai đam mê iphone, cảm ơn bạn iFoneOnFine chúc bạn có nhiều nhiều bài viết hay đến anh em tinh tế ;)
các bác ơi!
em update lên 4.3.3 bây giờ chảng app được gì từ cydia cả
activator không được
SBsettig cũng không xong
bytafont chảng được!
máy e là IP 3gs 16G
các pác giúp em nhé
vì wifi gần nhà em yếu lám
e chỉ app bằng cp suite thôi!
cho e link .deb luôn nhé
thank các pác nhiều!
Bạn nên kiếm chỗ nào có WiFi mà cài trực tiếp từ Cydia. iPhone PC Suite hay bị lỗi với iPhone lắm.
Nếu có link mà WiFi yếu cũng chẳng down gì được.
hi`
thank pác IPHONONFIRE nhiều nhé!
e làm được rùi
hì :d
Phải app từ cydia mới được,mà e app bằng 3g vẫn okie.🆒
ý của e là wifi yếu cho IP,còn em sai adsl rùi,
àh tiện thể hỏi bác xíu,pác có link nào chỉ cách đổi icon không vậy
thank pác nhiều ^^!
Có nhưng hay It Safe Mode nên quên rồi.
ui ui ui,phải remove một số cái rồi :|
Apps hay trong AppStoreVN Installous:
- Adrenaline Pool, chơi Bida 8, 9, 15 online.
- Billiards HD, chơi Bida 8, 9, France, Snookers.
- PhotoSpeak, tạo hình ảnh động 2 mắt và miệng nhái tiếng theo bạn.
- Wooble HD 3D, tạo hình ảnh động cơ thể, lắc theo tay bạn hoặc lắc màn hình.
- Bookworm, chơi ráp chữ tiếng Anh.
iBlackList 4.3-1 BigBoss, nhắc lại iOS5 Safe Mode nặng phải Restore.
pác ơi cho e hỏi xíu!
SBsetting có thể thiết lập được cách thoát ra màm hình chính khi đang sử dụng một ứng dụng game không?
khi e vào game thì vuốt hoài mà chảng thoát được gì cả, đành phải sài phím home!
các pác jup em vs nhes^^!
Settings/Activator/Anywhere/StatusBar/Swipe Down/Home Button (về Home) hay Sleep Button (ngủ luôn).
làm y bác dạy!
chảng hạn vào phone or tin nhắn thì ra được,vào game thi chịu!:d
Trong game thì làm sao bạn thấy statusbar mà quẹt chứ, bạn thử tác vụ khác như:..../ Anywhere/ Slide in gesture/ From screen bottom( là vuốt từ đáy màn hình lên trên) / Home button .... hoặc nếu ở 4.3.x thì xài cái MT thử xem ( chụm 4 hay 5 đầu ngón tay từ ngoài vào giữa màn hình)
Mình dùng QuickDo, thấy vuốt tiện hơn Activator đó bạn - trong Game hay App j cũng xong tuốt 😁
Bạn dùng chức năng MT đi. Mình thấy dùng chức năng này rất nhanh và tiện lợi, khi chơi game chỉ cần dùng 4 hoặc 5 ngón tay bóp lại (trên màn hình) là thoát khỏi game ra màn hình Home ngay. Hoặc vuốt qua để đến ứng dụng (đang chạy) khác.
Mình dùng MT kết hợp với Activator thấy như thế là hoàn hảo nhất.
Dùng MT không hề gây hao pin bạn nhé.
Nếu bạn chưa tích chọn MT khi jb thì bạn hãy jb lại và chỉ cần chọn thêm MT là OK.
Chỉ là hương dẫn những ví dụ trong Activator tùy mình cài đặt mắc gì phải đèo bồng thêm nhiều app chi cho mợt!
nam.gl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kinh nghiệm quí..rất cảm ơn..
Ipad2 3G không dùng được yahoo messenger là bị lỗi gì vậy ah? Mình có 2 máy, 1 cái cài xong dùng được, cái còn lại vào xong lại bị văng ra. Không hiểu luôn. có ai giải thích giùm mình đc k?
ui vậy là phải jb máy lại ak?
dù sao cũng thanks các pác nhiu(kèm nhấn thanks lun ồi đó 😁)hi`

---------- Post added at 01:09 PM ---------- Previous post was at 01:03 PM ----------

ủa mà sao chẳng bác nào đề cập đến chức nang MT nhỉ?
cho em link để tham khảo nhé !
đã thanh công.hi`

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019