Băng tần wifi này là như nào vậy ạ ?

keite
27/1/2015 15:15Phản hồi: 11
Mình có cái modem nó có khả năng phát liền 1 lúc 3 mạng wifi tùy theo mình tùy biến. Trong đó có ghi như này.

IEEE802.11ac/n/a(5GHz)cái này phát được 2 kênh wifi
IEEE802.11b/g/n(2.4GHz)còn cái này chỉ phát được 1 kênh thôi.

Vậy dùng cái nào thì tốt ạ ? Em ở chung cư nên chỉ cần nó phát được tầm 50m2 là ổn rồi. Vậy dùng sóng nào băng tần nào thích hợp và đỡ hại sức khỏe ạ ?

Ngoài ra cho mình hỏi thêm 1 phần nữa là:
Mình lắp có 2 HDD 500gb và 1 SSD 512gb mình gắn 2 cái vào main qua dây sata rồi còn dư 1 ổ nữa mình muốn gắn vào nhưng maý chỉ có 2 cổng gắn hdd còn lại ko đủ. vậy có cách nào gắn được ổ kia vào ko? 2 ổ hdd chỉ để chứa dữ liệu thôi còn win chạy ổ SSD rồi. Có dây nào gắn được 2 cái hdd vào 1 cổng sata trên main ko ?
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn có thể vào Website Viễn Tin, trong đó các bài viết về các Dãi Tần Wifi rất cụ thể đó bạn ạ http://vientin.com/blog/cat/26
sutrator123
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chuẩn AC rất độc hại cho con người bạn nên xem xét kỹ trước khi mua thiết bị, AC xuyên tường nhé. Với nhu cầu chỉ 50m2 thì 1 thiết bị wifi chuẩn N 150 Mbps cũng đã đáp úng tốt rồi bạn.
@sutrator123 Cả thế giới đang lên chuẩn AC mà lại nói độc hại .Nhảm nhí
sutrator123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vietnambuffalo Thế giới nào, thế giới thừ 3 của thím hả ?? 😁 :D :D khứa khứa 😆))))))))))))
keite
TÍCH CỰC
9 năm
Mình ko mua mà cái đó nhà mạng đưa cho để dùng. Mình thấy dải tần cao nên tắt nó đi rồi. Hiện chỉ dìng dải 2hz thôi. Nhờ bạn mình mới hiểu cái ac là xuyên tường. Công nhận là ko dùng gì đến nó thật.
vt_studios
ĐẠI BÀNG
9 năm
Wifi cái nào mà chả xuyên tường,hài vãi haha.Băng tần càng cao thì khả năng xuyên tường càng kém nhé,có thấy nhà mạng dùng tần số 900Mhz cho trạm BTS ko hả các thánh.Công suất mấy trạm đó gấp mấy trăm lần bộ phát wifi thông thường đó,sợ ảnh hưởng sức khỏe thì về thời nguyên thủy mà sống,đúng là ếch ngồi đáy giếng.
sutrator123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vt_studios BÁC NÓI HAY LẮM, BÁC ĐÚNG LÀ HỌC NHIỀU HIỂU RỘNG. EM TRINH ĐỘ THẤP NÊN BIẾT VẬY THÔI. 😁
https://www.tinhte.vn/threads/mot-so-thong-tin-co-ban-ve-802-11ac-chuan-wi-fi-the-he-thu-nam.2124649/
Về công suất phát của các AP thông thường chỉ 800mW đổ lại thôi, so với các trạm BTS thì là muỗi.
900Mhz vùng phủ rộng nhưng đâm xuyên thấp nên thjc hợp ở nông thôn.1800mhz ngươc lại ở thành phố
keite
TÍCH CỰC
9 năm
mấy bác kia cứ chém. wifi cùng lúc phủ sóng 3 băng tần, có 3 mạng wifi thì chả tắt bớt đi còn để làm gì. Dùng chuẩn nào nhanh và mạnh nhất thôi chứ. Còn ai chả biết wifi có hại cho sức khỏe.
keite
TÍCH CỰC
9 năm
Nhưng nếu băng thông mạng thấp thì cũng không nên dùng vì nghẽn cổ chai 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019