Báo cáo kết quả cuộc thi chụp ảnh "Câu chuyện của Zen" và lễ ra mắt Zenfone2 tại Hà Nội

Non@me
25/5/2015 3:18Phản hồi: 45
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kun1709
ĐẠI BÀNG
9 năm
đọc nguyên bài cứ đinh ninh cuối cùng sẽ có hình của các nhóm tham gia, ai dè k có, hụt hẫn 😔(
Trong bài giới thiệu của anh #tuan_lionsg có câu: "Tôi yêu nhiếp ảnh vì nhiếp ảnh lưu giữ lại những kỷ niệm....gì gì đó". Em thích câu đó quá mà quên mất rồi. Bác nào có cho em xin lại với! Thanks!
khanh1906
ĐẠI BÀNG
9 năm
thật sự máy chụp cũng không được ngon lắm. noise nhiều khi chụp thiếu sáng. chụp HDR cũng bình thường. Được cái asus PR mạnh tay ghê.
trex
TÍCH CỰC
9 năm
s6 giá 16 tr thì mua ip6 128gb còn hơn giờ s6 bán đầy 11-12 ra đc 1 tháng nhìn ss nản quá mà có ai mua mấy đâu toàn khen rlòi bỏ đi theo ip tầm giá trên 10 tr . mình sẽ chọn Zen2 khôn ngoan hơn s6
1 năm về trước cũng tầm 25/5 ra mắt zenphone thế hệ 1. Chắc độ này năm sau là thế hệ 3
silut7
TÍCH CỰC
9 năm
điện thoại ngày càng chụp đẹp...đáp ứng nhu cầu thông thường ngày càng tốt....nhưng sao chưa tìm thấy cái nào nổi bật để hoàn toàn dẹp lun máy ảnh nhỉ ^^
@silut7 Đừng có mơ,
DSLR là camera khác với smartfone tích hợp camera
ricardotr
TÍCH CỰC
9 năm
Toàn ảnh hội thảo, ảnh đoạt giải thì không thấy, chẳng biết zen 2 này thần thánh tới cỡ nào
@ricardotr Ảnh đoạt giải có ở link trên đầu bài mà bác
https://www.tinhte.vn/threads/hinh-anh-doat-giai-cua-cuoc-thi-chup-anh-asus-zenfone2-see-what-others-cant-see-tai-ha-noi.2464844/#post-45011920
Mong là con lens 35f2 của bác Non@ame đươc người tốt chăm sóc 😆
Với cái giá và cấu hình như vậy thì không thể quá đòi hỏi được. Nhưng có cái em thích là chế độ chỉnh tay khá ngon
@Haswell Chất ảnh thì tất nhiên không thể bị vs DSLR được tuy nhiên vào tay pro thì cũng khá ok. Như mấy tầm bác Tuấn Chụp để ở Offline quá ngon.
Với cái giá 7 củ thì cam vậy cũng là quá ok rồi
ĐK thiếu sáng thì đt cứ chụp chế độ phơi sáng chân dung là ngon, hi hi
@ptvd1994 Còn tùy nha. mẫu mà ko đứng yên là khó :3
@ptvd1994 Trời ơi, cái chế độ chụp trong thiếu sáng thì chất lượng ảnh còn khủng khiếp hơn.
Đợt vừa rồi 2 vck mình đi chơi, chụp rất nhiều chủ yếu ngoài trời, ánh sáng ko phải nghĩ, nhưng về xem trên máy tính thì thấy nản lắm (chỉ xét về độ nét thôi nhé, và vẫn chỉ so vs con SS Note 1 - vì trước khi dùng Zen6 mình dùng Note 1)
ặc, có dở mới dùng chế độ ấy, cứ iso 50, chạm lấy nét chủ thể rồi ấn chụp thôi, nên kê tripod

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019