Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

bật loa ngoài nói người bên kia không nghe thấy ji hic hic

junoxinh
28/6/2011 14:46Phản hồi: 16
em moi dc cho cai ip4 ban w k hieu sao nghe goi bt ma khi em bat loa ngoai noi nguoi ben kia khong nghe thay ji hic hic cuu em vs cac bac oi 😔((((((((((((
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hocaotam
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn restore lại chạy redsn0w 0.9.8b1 2 lần là lên đc
hic hic minh vao nghich xoa sach cai dat roi, ban co biet cho nao up phan mem tot va gia hop ly k bao minh lun nhe :X
hocaotam
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn ghi có dấu cho mình dễ đọc nhé.cho mình hỏi bạn fw mấy và bạn cần gì?
loa ngoài thì đàm thoài bằng cái mic phía trên(cái lỗ nhỏ gần chỗ cắm tai nghe í).xem nó có dán viền bị bịt kín ko
Máy mình dán viền Iphone nên bịt kín lun cái lỗ nhỏ đó nhưng vẫn nghe gọi bình thường nè bác, cái lỗ ấy chỉ có chức năng khử nhiễu cho mic thôi chứ ko ảnh hưởng gì đến chức năng thoại cả. Bác chủ thử Restore lại máy xem, sau đó khoan hãy Jailbreak, thử gọi xem thế nào? Có thể quá trình JB đã gây lỗi.
Bác đàm thoại bằng loa ngoài mà xem.m nói bên kia nghe bé tí nếu lỗ đấy bị bịt kín.e và máy của bạn e đều bị thế rùi àm.chọc ra nói bên kia lại nghe to tướng.
Viet.PX
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế có nghĩa là loa trong bác vẫn dùng đc ah ? hay mất nốt ? có ghi âm đc ko ?
khắc phục lỗi nghe nho khi bật loa ngoài ở iphone 4

Máy của mình cũng bị tình trạng như vậy khi dán viền xung quanh. Khi mình lấy kim chọc thủng lỗ gần tai nghe thì dùng loa ngoài đàm thoại binh thường 100% là được
máy em cũng bị như bác chủ top nè, ghi âm hay gì đều được chỉ có cái khi gọi điện bật loa ngoài thì mình nghe người khác nói trong khi đó mình nói mà người đó không nghe... ghi âm em đã test và thấy vẫn ổn... mấy bác pro vào giúp em với
ai có thể tư vấn không ạ?
nếu như ko có gì bịt cái lỗ nhỏ cạch chỗ cắm tai nghe mà vẫn ko có míc khi thoại loa ngoài thì máy bạn bị lỗi míc trên rồi bạn ah ,cần thay bộ cáp míc trên nó liền vơi cáp cảm biến và nút nguồn thay là hết thôi
lúc nãy em mới restore lại 5.1.1 k jb mình nói loa ngoài thì bên kia nghe nhỏ, không biết bị thế nào ạ, bình thường e xài 6.0.1 JB ted thì bên kia không nghe 1 tiếng dù rất ồn
ai giải thích giùm em được không ạ ?
chia buồn, máy bác bị lỗi chip audio, sửa mất tầm 300k.Điều này em có thể khẳng định 100% là thế.nếu cần địa chỉ sửa tại hà nội bác pm nhé.
bạn thử chạy lại phần mềm xem có hết lỗi ko. nếu ko thì máy bạn lỗi chip audio rồi. bạn có thể đem qua cửa hàng mình sửa lấy ngay luôn nhé. sửa audio hết 800k bảo hành 2 tháng bạn nhé. thanks
caobathinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Của e thì gan giống như vậy,loa trong vẩn bình thường nhưng mở loa ngoài thì nghe rất nhỏ,thêm 1cái bệnh nữa là khi vào yahoo gọi voip chút xíu thì đứng máy luôn tắt nguồn cũng không được chỉ có nhấn 2nút restore lại mới được, cho e hỏi máy bị sao và cách sữa chũa xin cám ơn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019