BB Q10 dùng bản OS nào là ổn nhất ?

brontok
27/3/2015 3:47Phản hồi: 10
Chào các bác, các bác cho em hỏi Q10 dùng bản OS nào ổn định nhất ạ, em up lên 10.3.1 máy bị nóng ra tắt liên tục. UP về 10.2.1.537 thì bị í hơn nhưng thỉnh thoảng lại tắt máy, mặc dù máy không bị nóng.
Em cảm ơn
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rainway_ds
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác xem hòn pin nó có bị lỏng không, lỏng thì lấy mút chèn vào, 10.3 thì e đang dung 2582 OK
@rainway_ds Pin em mới mua ạ em thấy chặt lắm, cứ thỉnh thoảng nó bị tính ra 1 ngày bị 2-3 lần.
Bác có thể cho em xin link tải bản này được không ạ
Em cảm ơn trước.
rainway_ds
ĐẠI BÀNG
9 năm
@brontok bác sang bên bbvietnam đó thích bản nảo cũng có ạ. tự nhiên nó bị hay để xuỗng bàn, động chạm gì nó tắt
@rainway_ds Em thấy nó đang để trên bàn, lấy tay gạt mở màn hình cái bị tắt luôn mà cứ nháy nháy đèn, phải ấn 2-3 lần phím nguồn mới lên
rainway_ds
ĐẠI BÀNG
9 năm
@brontok vậy em nghi nó lỏng pin rồi, bác lau chùi sạch sẽ mấy cái chân tx rồi kiếm mảnh mút mỏng đặt lên trên hòn pin sau đó nắp vào hoặc lấy cái băng dính cách điện dính nó vào
Máy mình cũng bị như bạn, khi nó restar lại nó còn nói cấu tiếng anh gì đó( mình dơi dốt tiếng anh nên chả hiểu nó nói gì). Vậy mình chèn hết cho ko còn dơ chỗ nào nữa, thấy chặt lắm nhưng vẫn chèn thêm. Thấy chèn rồi mấy hôm chưa bị.
Lỗi thì up lại 10.2 thôi bác. Em vẫn dùng 10.2. 😃
Cảm ơn các bác, em thấy em up lại bản 10.2 theo bản trên box thì thấy dùng ngon... không thấy bị lại nữa, em vẫn đang test hy vọng đã chữa được bệnh cho em nó.
Xin mạo muội trình bày con Q10 như sau:
Mình mới bản rom 10.3.2.2639, pin có tụt khinh khủng, sạc đầy để qua đêm mà tụt đến 70% (trong 5 giờ đồng hồ). Mình nghe nói rom mới cài phải đợi thời gian ổn định (vụ này nghe feel quá). Ngoài ra, thời gian chờ (Stnd by) sao quá cao, tới 45-50% luôn 😕😕
Có bạn nào cùng tình trạng như mình không ?
Rất mong các bạn tư vấn và cho mình ý kiến nhé !
@nhothuong3000 mình mơi up 2474 mà qua đêm 6 tiếng tụt 25%
thêm cái nữa là sạc qua cáp cắm máy tính thì lên được 98% là max
còn sạc qua 2 3 cục sạc zin thì max 70% rồi tụt dần
ko bh lên được 100% như cũ 😔
đậu mẹ rom

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119