BBDict-Từ điển đa ngôn ngữ cho BB

meoluoi
19/2/2008 9:34Phản hồi: 814
814 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hu hu sao em send vô máy cái anh việt chỉ đến 70% thôi bac nào biết chỉ em với em xài 8800
Bạn xem lại bộ nhớ của máy xem còn trống không. Cài từ điển này tốn nhiều bộ nhớ lắm đấy.
ui . em cài xong rồi . thỉnh thoảng vẫn chạy ngon,tra từ điển ầm ầm. tự nhiên có lúc báo lỗi 200 và bắt khởi động lại.
không biết tại sao.
sau khi em cài xong từ điển thì memory free 0kb.
có phải do hết bộ nhớ ko mấy pro.
squall
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cái này có cách nào để mình cài vào thẻ không, cài vào bộ nhớ máy thì sợ là không đủ đáp ứng nhu cầu .
darkelite
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình làm theo hướng dẫn của mèo lười, nhưng đến khi compile thì báo lỗi :
Error in line 1 gì đó. Rồi fail. Meo lười giúp mình convert cái việt - pháp , pháp việt ko ?
Thanks bạn
Việt-Pháp đây http://www.4shared.com/file/38371949/72f34405/stardict-dictd_viet-phap-242.html
Còn cái Pháp-Việt đúng là bị lỗi (no new line at the end)không complite được mình đang kiếm cách sửa.Bác nào rành về cygwin giúp em với.
có cach nào đưa data vào thẻ nhớ không chứ kiẻu này hết bộ nhớ rùi
darkelite
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác méo lười ơi, mình làm cái việt - pháp vẫn bị lỗi này nè, sao bác làm được vậy?
Có chữ convert over là ok rùi.Nó warning thì kệ nó chả sao.Còn nếu muốn thì bác bỏ dòng đầu tiên trong file .txt đi thì khi convert nó ko warning nữa
BangKok
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác Meoluoi oi cho mình hỏi về từ điển tiếng Nhật với. Sau khi download về và cài vào máy thì mình chỉ thấy các ô vuông, ko thể hiển thị được tiếng Nhật. Vậy mình phải làm sao để xem được vậy bác ?Mình đang dùng 8100 và các bộ từ điển AV VA thì mình xem OK rồi!

Thanks bác nhiều
Bạn load OS v4.2.1.179 (Chinese)
https://www.blackberry.com/Downloads/browseSoftware.do;jsessionid=Kg5pjw5xAuitf7xZsYyaQg**
Cài lại chọn BlackBerry Japanese Characters and Font Support
link die òi, bác load lại dc ko, cám ơn bác lắm lắm
mình xài 8800 nhưng sao gửi link anh-viet vo nó cứ báo lỗi kh6ong gửi hét được bacc1 nầo biết chỉ em cách coi bộ nhớ còn bao nhieu dc không không lẽ không đủ bộ nhớ
giúp mình với

mình cứ đưa vào là bị lỗi này mình dùng 8800 bạn nào giúp mình với

Bạn chọn file .txt để send phải không?Phải chọn file .ifo nha bạn
mỉnh chọn file info ma nhung van bao loi tren
phê tê người ...ko còn lời nào để nói về từ điển lần này,sướng rụng tim 😆.cảm ơn các bác nhé :-*
Em dung 7290, cài đc hết như bác Mèo lười nói rồi, nhưng k có tiếng Trung, tiếng Nhật (mà cái này e lại cần)em down bản 4.1.0.351 trên diễn đàn, nhưng k đc.
Các bác chỉ dẫn giúp em với
E thanks các bác trước!!!
À, có bản 4.1.0.377 china rồi các bác nhé, em dang down.
Từ diển của bác mèo lười hay quá
Chưa cài dc vào máy, e chưa đi ngủ.
darkelite
ĐẠI BÀNG
16 năm
bác nào convert cái Pháp - vIệt được giúp em với . Cần quá . Em pótay gùi
Bác nào dùng 7290, cài đc tiếng Trung, tiếng Nhật, thì chỉ giúp e 1 cái.
E làm k đc.
Bác ở đâu?Nếu ở HCM thì qua em cài thử
cài ROM để máy hỗ trợ phông và input method rồi còn phải gửi data từ điển tiếng trung vào máy nữa,bác namdong tải file data từ điển tiếng trung về chưa,tải về rồi thì convert sang unicode tổ hợp nếu data có tiếng việt.rồi làm theo từng bước của bác meoluoi là ok,chỉ là làm theo từng hướng dẫn thôi,chú ý là làm được,chúc thành công.em cũng dùng 7290 nhưng k cần từ điển tiếng trung nên k thử,nhưng em đã làm tiếng a tiếng việt cho cả 8100 và 7290 rồi,một phát ăn ngay...
firefoxvn
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cám ơn bác Meoluoi, phần mềm thật tuyệt vời
Bác Mèo lười ơi

Trước hết cám ơn bác về phần từ điển này.

Sau là nhờ bác chỉ chi tiết cách cài từ điển Anh - Nhật, Nhật - Anh trên BB8320.

Làm phiền bác.

Cám ơn
Mình không hiểu rõ ý của bạn.Nếu cài từ điển thì cài như cách mình hướng dẫn.Còn cài font tiếng Nhật để hiển thị thì bạn kiếm OS có hỗ trợ tiếng Nhật của 8320 về cài lại là được thôi.Trong trường hợp không có OS hỗ trợ tiếng Nhật tương ứng cho 8320 thì bạn phải mod lại OS thôi (lấy file net_rim_font_japanese.cod trong folder Java của OS có hỗ trợ Japanese chép qua folder Java vd:C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\8800-v4.2.1.108_P2.3.0.85\Java của máy bạn,sửa .alx hoặc dùng Javaloader cài file này vô BB)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019