Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BBEscreen Activator : Kích hoạt màn hình Escreen ngay trên Blackberry

ayotechnology
22/6/2010 10:12Phản hồi: 199
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phongsun01
ĐẠI BÀNG
14 năm
hay wa, cái này nhiều khi đỡ phải bật PC, thks bác chủ nhớ
bigBEAT
TÍCH CỰC
14 năm
Một số bác không active được có thể do:
1. các bác vội quên không điền hết AppVersion phần (?.?.?)
2. các bác xài ROM noneoffical (các bản ROM leak, hybrid,..) nên BBEscreen lấy AppVersion không đúng, các bác cần phải nhập lại cho chính xác.

Nói túm lại là để ý kỹ phần AppVersion. Ngoài ra khi nhập không được thì nên thoát hết ra làm lại :p
Nếu các bản ROM non-official thì các bác kiểm tra phần AppVersion có đúng hay không? Nếu không đúng thì điền tay vào là được

---------- Post added at 11:31 AM ---------- Previous post was at 11:30 AM ----------

Không thể hiểu nỗi tình trạng của bác này ................:cold::cold::cold::cold:
Hướng dẫn cụ thể mình cách điền key đã get được không ?
ví dụ key 6007bf31.
Máy mình là 8830s :-S
Trước h get key dùng đủ các loại , web , vnbb , ..bây giờ là của bác nhưng vẫn k biết cách điền :|:|
Newbie 😁
Mở màn hình HelpMe sau đó gõ y chang key của bác là xong
ôi. cực hay bác ơi. ngưỡng mộ quá. kekeke:spin::spin::playfull::playfull::stomp::stomp::cold::cold::bounce::bounce::inlove::inlove::skip::skip::skip:
Mình post qua trang này cũng được nhiều người ủng hộ quá. keke

http://www.ipmart-forum.com/showthread.php?t=493616
cá nhân iem ko thích nhìn cái mh này, trông nó rối rắm phức tạp sao ấy
Xài BB phải biết khám phá thế mới hay chứ bạn
Hehe. Bọn nước ngoài cũng ủng hộ bác nữa kìa :mstickle::mstickle:
Tinh hinh la con 7130 cua em khong dung duoc rui bac ah,cho du la cai bang bdm hay ota deu the ca a,loi nhu sau:"error starting bbescreen:symbol..."
Cac bac lam on giup em voi a!
Sorry ca nha em post bai bang bb ko viet duoc tieng Viet co dau a.
OS => 4.5 xài mới được bác ah
denbien
TÍCH CỰC
14 năm
mong bác ra phiên bản cho các đời từ 4.2 trở lên :dance:
thiencovn
ĐẠI BÀNG
14 năm
vậy pro cho hỏi nếu muốn quay ngược trở lại màn hình help me thì làm thế nào ha pro
Đọc kỹ bài hướng dẫn nhé bạn:

Bác chủ cần đọc kỹ hơn câu hỏi. Ở đây người ta muốn quay lại Help me sau khi đã vào được Escreen.

@ thiencovn : Bác chỉnh ngày điện thoại thêm khoảng > 30 ngày rồi nhấn Alt+Cap+H sẽ vào được Help Me. Sau đó có thể chỉnh ngày lại như cũ.
doancd4
ĐẠI BÀNG
14 năm
Híc, em hỏi storm 2 vào help me thế nào mà k bác nào quan tâm. em tìm được trên mạng, trả lời lên đây bác nào dùng storm 2 còn biết là tổ hợp phím ESC+ lần lượt top left+top right+top left+top right là OK

Thì cũng Switch application lại thôi mà
thiencovn
ĐẠI BÀNG
14 năm
@ntdieu : thanks pro rất nhiều.và cũng cám ơn pro ayotechnology đã cho ae tinh tế 1 soft hay.Thanks all
Và pro ayotechnology cho mình hỏi mình get key trên con BB 8320 của mình thì mình nhập code vào màn hình Help me k được mình phải lấy 1 máy khác get key thì lại nhập vào được màn hình Help me mình k hiểu chỗ này cho lắm
Được bạn ah. Sau khi getkey, bạn bấm menu->Switch application đến net_rim_escreen_app, sau đó bạn gõ key vào nhé.
cho hỏi,mấy só cuối trong ngoặc (....?) tìm như thế nào,AE chỉ giúp
thiencovn
ĐẠI BÀNG
14 năm
@cauongtroi : nhan Alt+Aa+H nó nằm o chỗ App Version đó vd: 4.5.0.182(306) 306 chính la (... ?) đó
cũng ko biết nói sao,mình dùng Bold 9000 AT&T,trong phần HELP ko tìm thấy mục APP véion
cái này sửa đc lỗi thì là những lỗi gì ạ?
Bạn search trên Forum có rất nhiều lỗi sửa được từ màn hình này: không nhận USB chẳng hạn, hoặc bạn có thể Kill Process như Task Manager của Windows.:eek:
Đã lên trang chủ của Berry Review nhé. Khựa Khựa :bounce::bounce::bounce:

http://www.berryreview.com/2010/06/28/advanced-users-free-on-device-blackberry-engineering-screen-code-generator-app/
Video:

Thông tin chi tiết cách sử dụng xem ở đây: http://www.bbvnmanager.com/?p=46

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019