Beats Electronics mua lại 25% cổ phiếu từ HTC, lấy lại quyền kiểm soát thương hiệu Beats

Blaze1st
22/7/2012 7:23Phản hồi: 247
Beats Electronics mua lại 25% cổ phiếu từ HTC, lấy lại quyền kiểm soát thương hiệu Beats

Vào tháng 8 năm ngoái, HTC đã công bố mối quan hệ hợp tác với Beats Electronics, hãng sản xuất tai nghe nổi tiếng với công nghệ Beats Audio trên máy tính xách tay HP và dòng headphone Beats by Dr.Dre. Dẫu vậy HTC thực tế đã mua lại 50% cổ phần của Beats Electronics và chính thức sở hữu công nghệ âm thanh Beats, điều đó đã được thấy rõ khi những chiếc smartphone cao cấp gần đây của hãng như HTC One X, One S hay One V đều được tích hợp công nghệ Beats Audio. Tuy nhiên, mới đây hãng sản xuất điện thoại đến từ Đài Loan đã thông báo trên trang chủ về việc bán lại 25% cổ phần cho Beats Electronics, qua đó chính thức nhường quyền kiểm soát thương hiệu Beats Audio về lại chủ cũ. Cụ thể HTC đã bán một nửa số cổ phiếu đầu tư vào Beats Electronics của mình với giá 150 triệu USD, qua đó chỉ còn nắm giữ 25% toàn bộ số cổ phiếu của Beats Electronics, mặc dù vậy HTC vẫn là nhà đầu tư bên ngoài lớn nhất của hãng âm thanh này.

Sau khi thương vụ mua bán trên hoàn tất, Beats Electronics cho biết những dòng điện thoại của HTC vẫn được sử dụng độc quyền công nghệ âm thanh của họ bên cạnh đó hãng sản xuất tai nghe này hứa hẹn sẽ tiếp tục hợp tác với HTC đối với những sản phẩm trong tương lai. Thực ra thương vụ mua bán trên không phải là quá bất ngờ bởi những chiếc tai nghe cao cấp với công nghệ Beats Audio không thể mang lại nhiều lợi nhuận như mong đợi cho HTC. Ngoài ra, mới đây với việc Beats mua lại dịch vụ nghe nhạc trực tuyến MOG, công ty muốn tự mình quyết định hướng đi cũng như những chiến lược kinh doanh trong tương lai của hãng.

247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thấy ấn tượng với beats trên loa của HP hơn, chứ htc ko thấy làm đc cơm cháo gì từ danh tiếng của beats
@Góc nhìn khối người chọn cái dt HTC chỉ vì cái tai beats đó bạn
ngqnamanh
TÍCH CỰC
12 năm
@Góc nhìn bác nói cứ như trêu ý loa máy tinh chắc là nghe hay hơn điện thoại rùi mà cái công nghệ beast cho htc chỉ áp dụng cho tai nghe chứ có hỗ trợ cho loa ngoài đâu. còn beast trên hp nghe hay vị nó có hỗ công nghệ sử dụng một loa beast pass nên sẽ cho chất lượng hay hơn các máy tinh xt khác.
aeronautic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mua beatS fake giá mềm mà nghe cũng 9/10......VN xài theo kiểu VN 😃
ngtient38
TÍCH CỰC
12 năm
@aeronautic Chuẩn, mua 1 em face về, chém giá e nó có 800k, đầy đứa tin
@aeronautic Phát biểu liều kiểu ngu dốt thế này mà cũng nhận được like, ô nhục cho cả 1 hãng tai nghe danh tiếng!
@aeronautic câu trả lời ngu xuẩn nhất mà tôi từng biết. Toàn bao biện cho hàng fake, chắc chưa bao h nghe hàng thật. Tôi chỉ sở hữu beats đúng 3h đồng hồ do mượn của đứa em để so sánh với bose QC15 của tôi nhưng cũng đủ thấy nó khá tốt, ko = bose nhưng chắc chắn hơn fake, nếu fake mà tốt = 9/10 thì hàng fake tràn lan, ko ai đi mua hàng sịn nữa, làm sao tai người có thể phân biệt sự khác nhau giữa 9/10 của fake với 10/10 của sịn đây. VN tran làn hàng fake vì những cái suy nghĩ này đây, sao ko dùng máy tính fake đi, sao ko dùng trứng fake, gạo fake, thịt lợn fake luôn đi, chất lượng = 9/10 hàng thật đấy.

Đã là giả thì ko bao h là thật.
Mình thấy cái tai nghe Beats chả có gì hay!
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@tpt94 công nhận hay thật, bass ruỳnh ruỳnh rung lỗ tai,lấn hết các dải khác.
Kiểu như đang hấp diêm lỗ nhĩ 😁
@htevn Thế thì thua bạn r

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tinhte.vn
@htevn bạn mua phải beast của bác "Hồ" rồi..😁
@htevn Cầm cái Sesatione XL với tai nghe Beats của thag bạn nghe chẳng thấy gì nổi bật nếu chưa nói là dở hơn Xperia U đi kèm với Smart Headset!!!

Sent from my ST25i using Tinhte.vn
Với những con người có cảm nhận âm nhạc " tầm thường " như mình thì thấy cái Beats chẳng có tác dụng gì cả 😃 . Bán là đúng !
hồi htc mua beats mình cứ nghĩ nó sẽ trở thành hiện tượng kiểu như khi nói đến máy nghe nhạc người ta sẽ nghĩ đến sony walkman ấy, nhưng công nhận là đến h htc vẫn chưa làm đc gì nhiều khi mua beats cả.
vuongkute
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoanganh1989 bạn nói thế là sai , bạn đã dùng thử những dòng máy HTC chạy beast chua . Đừng trả lời kiểu ấy khó nghe lắm
@vuongkute xin hỏi mình sai ở điểm nào? câu nói đó thể hiện suy nghĩ chủ quan của mình, nên nó chỉ mang tính tương đối, mà tương đối thì không thể khẳng định đc, và mong bạn trước khi trích cmt nên đọc và hiểu kỹ trước khi...đưa ra ý kiến. Và cũng k nên áp đặt suy nghĩ của mình lên ng khác, bạn có thể nghĩ nó hay, nó tốt, nhưng với người khác thì chưa chắc.
Và khách quan mà nói thì nếu HTC đã thành công thì họ k cần bán lại 50% cổ phiếu đã mua làm gì cả, ý này cũng đc nêu ra rất rõ trong bài. Thiết nghĩ không nên tranh cãi thêm.
hợp tác hợp tác xong bị mua lại cổ phần lun 😆 đuối
cái htc nào cũng có beats , tự nhiên nó trở thành quá phổ thông và chất lượng cũng phổ thông không kém .
làm ô uế danh tiếng một thời của beats . huyền thoại beats xưa nay còn đâu.....
@Namue beat mà là huyền thoại =))
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@tuananhvtn2 huyền thoại trang sức 😁...
@fessy1102 Ok cái này đúng nè , chất âm của Beat thuộc loại tầm thường nhất nếu so với các dòng khác như Sen, Audio-Technica, Grado, Denon... cơ mà được cái dáng chuẩn, design đẹp :x có lẽ cũng nên làm thêm 1 em trong bộ sưu tập của mình, cơ mà ra đường thấy ngta đeo nhiều quá vả lại hàng fake giờ nhan nhản ra, chẳng biết đường nào mà lần.
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@darkangelen beat mà dám chê
mà bạn nói ccmnr
HTC sao chép và nắm được công nghệ của Beat rồi thì bán cổ phần đi thôi, công nghệ của Beat sẽ được đưa vào tai nghe, nhưng sẽ là của HTC. Bỏ tiền ra mua 25% cổ phần để nắm Beat, học được công nghệ xong thì lại bán 25% cồ phần về cho chủ cũ.

"Quá nhanh, quá nguy hiểm".
@gauto988 HTC có sản xuất tai nghe đâu bác. Nên nắm được công nghệ thì cũng thế. HTC chỉ hợp tác với beats để làm phần mềm để tương thích tốt nhất với HTC từ đó tăng chất lượng âm thanh khi nghe cùng các tai nghe beats thôi. Bác nào dùng HTC có beats mà k dùng kèm tai nghe beats thì cũng thế, chắc chất lượng hơn nhau 1 tý mà thôi.
tnkien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhsangmobile Mấy thằng tàu khựa là chuyện gia có cái trò ăn cháo đá bát. Mỹ còn chẳng làm gì được huống chi là beat bét.
@thanhsangmobile bác nói đúng đấy nước ngoài nó suy nghĩ "kinh tởm" lắm không hồn nhiên như việt nam mình đâu🆒
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@denniscuong031 chỉ có thể là tung cẩu :eek:.
Hyper But
TÍCH CỰC
12 năm
Biết đâu vụ mua bán lại tốt cho Beat 😃
minhduyy
ĐẠI BÀNG
12 năm
dù sao thì mình vẫn thích beats và htc 😁
Trào lưu hot trên sản phẩm điện thoại ko còn là âm thanh nữa rồi...
@messidona bây giờ là cái gì?
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn trẻ mới hiểu biết, thích hàng hiệu thì cứ tôn thờ Beats là nhất. Bỏ thời gian nghe thử những dòng của Sennheiser thử xem, chắc sẽ có nhận xét khác đấy.
@Mun.2m lol...cũng còn tuỳ dòng nhạc mà người nghe thích nữa chứ...Sennheiser chưa phải là top of the line của mọi thể loại nhạc đâu bác ơi, nghe nhạc club mà xỏ senn vào thì có phải là big turnoff hay 0...đừng có cứ headphones là lại mang Sennheiser ra nhát ma moi người ta....nhàm chán quá bác ạ...lol...
@Mun.2m CHUẨN LUÔN SEN LÀ NHẤT!
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@saoteenage thực ra mấy cái head phone này tuỳ loại nhạc bác ạ 😃
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ChristianArc2012 mình ví dụ thôi bạn à. Mình nói là sẽ có nhận xét khác chứ không có ý là Sen hơn Beats
Mấy cái tai nghe in-ear của Beast chẳng có gì thú vị
mầy con beast xin nghe cũng đã ko ra đâu vào đâu ,,, ko hỉu mấy em fake ntn
Alien_93
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phongbatinhdoi1311 fake 1 thì cũng 9/10 bác ạ?xài đồ hiệu dc cái tốn dc nhiều tiền.
Twa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phongbatinhdoi1311 Bạn thử nghe qua Beats nào rồi, nếu chỉ Beats SOLO thì chưa đủ để đánh giá !!
Đúng là thấy HTC và Beats cùng nhau chỉ có giá trị oánh bóng tên tuổi thôi, nghe chẳng như Beats thời trước
verybeo
TÍCH CỰC
12 năm
beat vốn chỉ được biết đến khi đi kèm với monster, h ko còn monster lại "đc" htc cứu rỗi, nhwung htc lại đem beats audio lên hầu như tất cả sp từ cấp thấp đến cao cấp làm cho "âm thanh beats" cũng rẻ tiền theo 😆 buộc mua lại cổ phần để hạn chế sp của htc :rolleyes:
Kowboy
CAO CẤP
12 năm
Hì, mỗi ng có một cách thẩm âm khác nhau.
Thân!
quanghau_ht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dấu hiệu cho thấy HTC bắt đầu suy thoái

Gửi từ Optimus 2X của tôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095