Beats Electronics mua lại 25% cổ phiếu từ HTC, lấy lại quyền kiểm soát thương hiệu Beats

Blaze1st
22/7/2012 7:23Phản hồi: 247
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HTC bị khùng mới đem Beats lắp vào máy,âm lap top là âm thanh no sub cho nên beats nó giúp tăng cường âm bass,lap gnhe ổn hơn,còn in ear hay head phone thì beats với cái điểm mạnh là bass mạnh nó chỉ phù hợp cho nhạc thể loại dance hoặc techno,chứ h mah nghe nhạc pop hay R&B thì có mah lạy bass lấn hết các âm khác nghe âm đục mún lủng màng nhĩ,đã test qua các hãng thì thấy beats là chỉ dành cho dân studio làm beat thì nhìu,còn người dùng thì cứ sen,sony,creative mah xài rẻ mah chất lượng hơn hẳn phù hợp với mọi loại nhạc,còn mún pro hơn thì khuyên chân thành vào các diễn đàn về nhạc lossless tham khảo rùi sau đó sẽ bùi ngùi ngẫm con beats giá vài triệu chẳng là cái đinh j so với hàng âm thanh đỉnh cả
pioneer hdj2000 van la su lua chon dung
âm thanh cuả Beats cũng bình thường,nghe của mấy hãng như Sen hay ATechnica thì phê như con tê tê liền.
bị tuồn công nghệ qua TQ rồi 😆
omega333
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác cãi nhau ghê thế, em xài e72 với cái tai nghe wh205 đã thấy okie lắm rồi, chắc em tai trâu
thích cả 2 cái này, may mà vẫn hợp tác với nhau
Bây h công nghệ Beats trên đt mod vào rom thế nên chả đặc biệt
nguyenhtl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng HTC SENS XE và đã thử dùng 2 tai nghe Beats với Sennheiser M70i thì có kết luận như sau: Tai nghe Sennheiser M70i tuy không cho tiếng bass sâu như Beats nhưng âm thanh thật hơn (Trong như tiếng hạc bay qua, đục như tiếng suối mới sa nửa vời). Ngoài ra tai nghe Beats đi cùng máy thiết kế không thật sự tiện vì phần lồi ra ngoài to và nặng, tai dễ tuột ra ngoài.
Nếu nói về thương vụ trên thì công nghệ Beats (phần mềm) đã cải thiện đáng kể về âm thanh cho HTC, giờ đây mình thích nghe nhạc trên HTC hơn trên iphone (ý kiến chủ quan) với cùng tai nghe Sennheiser M70i.
a.kandy95
ĐẠI BÀNG
12 năm
tai trâu như e chả biết sen nó hay ntn, biết mỗi cái beats nó đẹp thôi, tích cóp $ để mua cái studio 8tr từ mấy năm trc mà chả baoh mua nổi =))
cuticuti
TÍCH CỰC
12 năm
tai nghe beat + đt htc kèm công nghệ âm thanh của beat thì chắc là phải đáng đồng tiền bát gạo rùi,thú thật cũng ham hố định mua tai nghe beat mà bỏ ra số tiền lớn mà ko chắc nó đáp ứng đc nhu cầu của minh ko nên thoi,cuối cùng quyết định mua 1 e rẻ mà chất lượng đã đc khẳng định vẫn hơn 😁 koss port ko chuyên dance như beat nhưng mà dập dance cũng đủ tưng tưng rồi
Tai nghe beats cho âm bass chắc . Nhưng tiếng cheap , mid cực kỳ lạo xạo ồn ào . Âm tối , ko rộng , ko mềm . Chỉ dành cho DJ, còn nếu đã tới đẳng cấp hi-end thì beats hoàn toàn miễn bàn .
@khoivtv nếu on the go thì 0 con nào địch lại con beats đâu bác ui....mấy con chuyên dụng hi end cao cấp của Senn,Denon,ATH tuy nghe hay nhưng dây nhợ lằng ngoằng, lại built 0 đẹp và thời trang như beats nữa nên nó
được giới trẻ hâm mộ cũng là lẽ đương nhiên thôi....
Nói về viec Dj sử dụng headphones thì mình thấy cũng có 0 ít DJ xài beats pro đâu bác....có nhiều người có khuynh hướng chê bai cái gì thuộc ve hype như người ta anti Apple chẳng hạn, nhưng thực tế sản phẩm của Apple 0 phải tự nhiên mà có được sự hâm mộ như vậy đâu.
@ChristianArc2012 Mình chả có gì chê bai , mình nghe và đánh giá chất âm của Beats . Thời trang nhưng nói về hay thì nó chưa phải là suất sắc.
hiepboy92
ĐẠI BÀNG
12 năm
beats với monter mà nôkia dùng thì thế nào các bác. Về khoản này e gà lăm.
@hiepboy92 con đó em vợ 1 có 1 con....nghe cũng được, nhưng bass yếu hơn con studio đó bác nhưng được cái rẻ hơn
Tuy Beat trên HTC không thành công lắm nhưng đó cũng là nỗ lực của HTC muốn mang đến chất lượng âm thanh tốt cho người dùng trải nghiệm...

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
3kshop
CAO CẤP
12 năm
ko biết chuyện j sẽ xảy ra tiếp theo,năm vừa rồi beats có nhìu biến động quá
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@3kshop k biết ai hợp tác với beats hay lại một mình sx tai nghe bác nhỉ? Có mỗi anh monster...
capuccino
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chưa xài em HTC nào từ trước tới nay.Haizzzzzzzzzzz
Khi nào mình có 1 HT ở nhà rồi thì mình mới nghĩ đến sắm mấy em này, giờ khá hài lòng với Onkyo hàng bãi
hidronak
TÍCH CỰC
12 năm
tuy thích htc nhưng mình nhận thấy htc đã dần hụt hơi rồi, họ đang trả giá cho việc tung ra nhiều sản phẩm mức giá chênh lệch nhau k nhiều, thiết kế thì ko khác biệt nhiều, và bán giá cao nhưng lại rớt giá mau quá.
sắm loa đi các bạn tai nghe cắm vào tai lắm đau tai mà giá cả thì ngang nhau 😁
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
haiz ai muon nghe chua63n beast ti dua minh 100k mua soi day cua thang sony haha nghe dap nat 2 lo tai luon o do ma noi
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
nghe danh tiếng Beats cũng ngon lắm mà, nhưng đắc quá...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019