Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Beats Electronics mua lại 25% cổ phiếu từ HTC, lấy lại quyền kiểm soát thương hiệu Beats

Blaze1st
22/7/2012 7:23Phản hồi: 247
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntiendat97
ĐẠI BÀNG
12 năm
senheiser vẫn hay hơn beats, beats chỉ được cái đẹp thôi.
raiso
TÍCH CỰC
12 năm
Mua về kinh doanh ko có lãi nên rút vốn đầu tư ấy mà 😃

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Chưa có dịp để dùng thử beast nó như thế nào
mình đã dùng qua hai máy có beats thì có cảm nhận sau
mình thấy beats chẳng có gì khác biệt nhiều trên kon XE còn trên con 1x thì khá hơn một chút nhưng cũng chưa hay và đặc biết là ko bằng iphone và sam sung vd so 2 máy mới nhất của sam sung và HTC là s3 và 1x thì 1x quá tệ khi quảng cáo của htc lại là âm thanh tuyệt đỉnh ??
phải nói một câu là mình đã thất vọng về htc từ khi XE ra nhưng có lẽ 1x là chiếc cuối cùng mình dùng
tóm lại một câu:ko hài lòng
angel008
TÍCH CỰC
12 năm
Ai nói j thì nói chứ cá nhân mình vẫn thích beat! vì mình hay nghe nhạc thể loại dance + hiphop!
Đang sở hữu beat studio và beat pro, chuẩn bị mua thêm con Beat mixR 😁;)
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@angel008 nghe qua mấy loại khác đã bác...:D
Người ta thích beats Thứ nhất là về kiểu dáng Thứ hai là về chất lượng.
OK ! Có thể các bạn khác thích những hãng khác, còn họ thích beats vậy thì hà cớ chi phải săm soi người khác và gọi họ là "những bạn trẻ mới biết ?" rồi thì "phong trào" , "tôn sùng" . haizzzzzzz
đọc 4-5 trang cmt. chẳng có chuyên gia nào cả ! toàn phán không có cơ sở rõ ràng !
có một số người lúc nào cũng kè kè cái beats Studio to đùng tên cổ cả ngày. họ thật khoe khoang và nhảm nhí. họ nghĩ không ai mua nổi nó hay sao ấy. nhìn cứ như những nạn nhân bị chấn thương đốt sống cổ phải đeo nẹp vậy. tôi nói tới thằng hotboy Huỳnh Anh đấy. nhảm dễ sợ
angel008
TÍCH CỰC
12 năm
@huutai_pasion Cái này là beat pro mà 😔 Có ai nghe thử tai nghe Soul by Ludacris chưa
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@angel008 chưa nghe bao h :( vn khó tìm hàng thật lắm bác ạ. Khó hơn cả tìm beats xịn ý...
Thấy hàng Bose là hay nhất vừa class vừa pro. Đã chi ra tiền mua thì mua cho đáng chứ nhỉ 😃
trex
TÍCH CỰC
12 năm
Beats là Beats, HTC là HTC. 2 cái hoàn toàn khác nhau. không biết các bạn đang đánh giá tai nghe beats hay Công nghệ âm thanh beats trên HTC?
Nói một cách công bằng, chả có cái điện thoại nào nghe nhạc ra hồn, dù đó là tai nghe xịn cỡ nào đi nữa cũng chả tái hiện được đầy đủ âm thanh vốn đã rất tệ sau khi đã được nén bằng MP3.
Nhưng HTC đã làm được điều đó trên điện thoại bằng cách sử dụng phần mềm (Gọi là Beats Audio) giúp bạn tận dụng được một cách trung thực hơn khi nghe bằng tai nghe Beast
Bạn nào cắm tai nghe Beats vào điện thoại nghe xong rồi phán rằng tai nghe Beats không hay thì đúng là không có chút hiểu biết nào.
Bản thân mình thì cho rằng tai nghe Beats rất hay trên điện thoại của HTC có công nghệ Beats Audio, còn nghe trên điện thoại khác thì chả ra gì
Sửa lần cuối bởi TMe, Hôm qua lúc 19:12
TopBáo xấuThíchTrả lời

Bạn nói cũng có cái đúng nhưng với loại nhạc và loại Đĩa CD nào bạn hay dùng để chuyển đổi sang mp3 vậy .nhưng nhiều seri nghe thì chất chỉ bằng nửa Giá thành so với Giá niêm yết ....Mình ko Khoái beats vì nhìn hình dáng như cậu bé thiếu tính chiều sâu...còn n thương hiệu khác Minh thích do ,ở bên forum audio có Rất n ng chơi audio tới 20 mà vẫn thế như lúc ban đầu kinh nghiệm vẫn như hồn nhiên như thủa ban đầu...âm nhạc với họ để kiểm tra bát tép độ nặng nhiều tụ của thiết bị chứ ko hiểu ntn là thưởng thức nghe ko phân biệt đc hay dở...chơi âm thanh với một số ng ko làm ng ta bị Già đi thì phải????
@trex bạn dùng Google translate thì phải
Chưa nghe tai beats bao giờ cả nhưng thấy hàng fake nhièu quá?
vitgia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi thấy nhiều bạn trên này chê thằng Beat quá. Các bạn nên nhớ câu "Tiền nào của ấy" nhé. Bạn nào phát biểu kiểu như Beat Solo giá hơn 4tr nghe không bằng 1/4 con Koss Porta Pro giá 1tr thì chắc chưa nghe cả 2 con này bao giờ rồi. Mỗi tai nghe nó phù hợp với 1 vài dòng nhạc nhất định, đừng mang con Solo ra mà nghe mấy bài dân ca Việt Nam rồi phán nó không ra cái j. Còn nói nó chỉ được cái thời trang giống như iPhone thì thử hỏi iPhone ngoài cái thời trang ra thì chất lượng của nó thế nào nhỉ. Thời trang nó đi liền với đẳng cấp đấy, chả ai bán cái tai nghe 4tr trong đó thời trang là 3,9tr còn chất lượng là 100k đâu. Các bạn muốn phán thì phải khách quan nhé.
@vitgia Thật ra các bác ở trên đây 0 ít bác có khuynh hướng khen chê 1 món đồ hot nào đó theo phong trào thôi bác ơi...mình dám chắc có không ít bác 0 hề nghe beats xịn bao giờ mà đã ngồi phán như thánh vậy...thấy người ta chê cũng phải chê theo cho ra vẻ hiểu biết, dù có khi chẳng biết nó dở ở điểm nào...thấy người ta nói nghe Senn thì mới là dân chơi headphone hi end chính hiệu, cũng phải đua theo nói dù có khi ngồi nghe nhạc club = senn dở như hạch chuột vậy cũng vẫn phải khen hay để tỏ vẻ hiểu biết...phát chán...
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
nghĩ cũng lạ sao tinh te không có box riêng cho multimedia nhỉ
Hinh` như HTC dạo này hết tiền rồi hay sao ấy =))
Mình cũng đâu nói là bác chê bai beats đâu?...mình chỉ có ý nói rằng về thời trang + on the go thì con beats 0 có con nào địch lại, còn chuyên dụng chỉ để thưởng thức âm nhạc tại nhà thì nó 0 phải là nhất rồi, vì thực
ra giá trị của beats có lẽ 1/3 là vẻ đẹp thời trang của nó rồi.
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@ChristianArc2012 thấy bác toàn sưu tập đồ của mấy ông rapper nhỉ 😁
với cả em cũng thích tai nghe thời trang 😃.
@fessy1102 Mình xài cũng linh tinh hết bác àh, ckm99,eph100sl,turbine gold,miles davis,...etc...nhưng cũng phải có mấy con kiểu này on the go cho thoi trang...nghe cũng not bad, mình basshead mà, nếu bass mà xìu là hơi bị turnoff rồi.....
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@ChristianArc2012 em thì nghe tạp nham, lúc thì club,rock,rap... Tùy theo cảm hứng buồn hay vui...
Tí vào inbox học hỏi tí bác nhé.😁
@fessy1102 0 dám chỉ dẫn gì bác đâu, anh em học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau thôi bác ah
duchm227
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy nhiều mem đánh giá thấp con Beat này nhỉ, trước mình cũng định găm money lam 1 em , nhưng vì giá nó cao quá nên thôi. Mình thấy nhiều tai nghe Sennheiser giá dưới 2tr nghe cũng rất ok mà.
mợ nó vào tinhte chảy hết cả nước miếng :p
Crazy.party
ĐẠI BÀNG
12 năm
HTC đang trượt ván 😆
doantuan85
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tui thuộc dạng ghiền, ngày nào học xong cũng ghé qua JB-hifi nghe đủ thứ loại trên đời, nói về giá tiền hợp lý ( dùng từ rẻ cũng ok) thì Sênhiser là nhất, chứ mấy con Beats giá trên trời mà nghe k ok gì hết
Đơn cử mấy bác bảo thử so Beats studio đi, nực cười con Beats Studio đó bên thui bán 399$ (áus) trong khi chỉ cần 300$ thôi tui làm 1 con Sen hay gấp x lần
Còn cái loa Beats nữa kìa, đẹp và hùng dũng lắm 600$ mở lên đứng nghe ghiền lắm....thấy kế bên có cái JBL nhỏ xíu cũng 600$ bật lên nghe thử cái thấy như sỷ nhục loa Beats vậy đó, nghe chả ra cái gì ngoài mỗi Bass lùng bùng
a e nào muốn Headfone ngon mà giá rẻ, e khuyên nên thử qua con Senheiser HD202 II, có 6x$ mà bảo đảm ngon hơn rất nhiều con 100-200$
Ở VN bác Lê hào h2shop.vn bán con HD202 này có 750k, k biết phải hàng thiệt k vì Aus bán đồ điện tử hơi mắc 😔
Tai Beat chỉ phù hợp cho tín đồ nhạc Dance thôi , bass thì ù mà high thì chìm chơi những thể loại khác thì quá tệ!
Trước bỏ ra vài củ mua cái tai Ibeats sịn về nghe được 2 h chán ngắt rao bán mãi lỗ gần nửa mới bay được ! Haizz
bạn nghĩ sao khi mang cái tai nghe này ra ngoài đường đúng là quá nhảm nhí HTC chác có vấn đề về thần kinh thì phải

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019