Beehind phát hành tool Downgrade cho iOS trên Windows

realmadrid_cf
29/7/2015 17:34Phản hồi: 92
Beehind phát hành tool Downgrade cho iOS trên Windows
Vừa mới đây thì một thành viên twitter @beehindowngrade đã phát hành tool Beta downgrade các thiết bị iOS (cần hoặc không cần SHSH).
Tool mới chỉ ở giai đoạn beta để mọi người test và feedback, nên có thể sẽ phát sinh lỗi trong quá trình sử dụng.
+ Beehind là một tool phát triển cho Windows và nó yêu cầu tối thiểu từ Windows Vista trở lên. Tất cả các thiết bị iOS sử dụng CPU 32bit đều được hỗ trợ. Danh sách các thiết bị:
  • iPhone 4
  • iPhone 4S
  • iPhone 5
  • iPhone 5C
  • iPad 2
  • iPad 3
  • iPad 4
  • iPad Mini 1
  • iPod touch 4G
  • iPod touch 5G
+ Trong phiên bản beta v0.2 này mới chỉ hỗ trợ các thiết bị sau:
iPhone 4S:
  • Downgrade to iOS 6.1.3 không cần SHSH Blobs

iPad 2 Wi-Fi (iPad2,1):

iPad 2 Wi-Fi + Cellular GSM (iPad2,2):

iPad 2 Wi-Fi + Cellular CDMA (iPad2,3):

+ Mục tiêu trong tương lai của Behind:
1. Downdrade tất cả các thiết bị 32bit về tất cả các phiên bản iOS nếu biết decryptation keys.
2. Downgrade tạm thời (Justboot mỗi khi máy tắt) tất cả các thiết bị sử dụng chip A4 (sử dụng exploitable limera1n) về tất cả các phiên bản iOS
3. Downgrade/Restore tự động hoàn toàn mà không sử dụng iTunes. Beehind làm tất cả chỉ với 1 cú click chuột
4. (Có khả năng/có thể) Phân vùng lại, chạy song song 2 iOS và Jailbreak vĩnh viễn trong 1 phần vùng khác nhau. (Về mặt lý thuyết kloader có thể thực hiện được điều này)
* Yêu cầu để có thể chạy tool
  • Máy tính chạy Windows Vista trở lên
  • Máy tính cài sẵn .NET Framework 4.5.
  • iTunes phiên bản mới nhất từ Apple
  • Thiết bị iOS 32bit
Các bạn có thể download và xem video hướng dẫn tại đây: http://geeksn0w.it/Beehind/
Đây mới chỉ là bản beta, nên tác giả mong muốn ai test rồi feedback lỗi để tác giả hoàn thiện Tool theo địa chỉ email: blackgeektutorial@gmail.com
Hoặc twitter: https://twitter.com/beehindowngrade

Nguồn: Tổng hợp từ http://geeksn0w.it/ bởi realmadrid_cf

Quảng cáo

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

3H&L
TÍCH CỰC
9 năm
Quá tốt. Hóng để downgrade cho con ipad 3 cùi bắp cái, chạy ios8 muốn điên.
oookubinhooo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng cao nhân test 5,5c
Nam903Shi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng
hungtynhon
ĐẠI BÀNG
9 năm
bao giờ mới đến 64 bit
đang ao ước tool này cho 5.thèm cái ios 6.ios 8 nhìn vừa trẻ con vừa cải lương.
@sonny_martin Chả nhẽ lại lên 8.4 xong về lại rồi ssh lại hack active thì mất thời gian quá!
nhokapple
TÍCH CỰC
9 năm
@realmadrid_cf Thành thật cảm ơn bác vì sự nhiệt tình nhưng máy em ram 2gb cpu duo core thì sao mà kéo nổi đây bác ơi ? Thế nên em mới hóng tool cho bản win đấy thôi
@sonny_martin ImageUploadedByTapatalk1438469641.413911.jpg
Thế nào ông bạn? Cần chứng minh gì nữa không?
@nhokapple Em cũng iPad 3 ios 8.1.1, hóng bác nào về được thì cho e xin về theo với ạ.
64 bit ngồi ngó
kéo xuống ko thấy 5s, buồn luôn 😔(
chunshin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vkl😁

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Hóng 5 7.1.2 muốn restore lại để xoá jb
@0974012400 làm ngon
có tên trong
https://github.com/xerub/xpwn/tree/master/ipsw-patch/FirmwareBundles
là ok
@vvvvvv Về 6.1.4 theo bài nào hả bác. Hay là chỉ rétore lại ios 7.1.2 thôi
viendz
ĐẠI BÀNG
9 năm
từ ngày nghe tin anh 7 anh 8 có lên mà không có xuống có thèm lưu shsh nữa đâu? 😔
Hóng cho ip5 về 6.1.4
@n0pjta9x Về thì về dc, nhưng hiện nay chưa có giải phải cho ios nhận dc baseband của ios cao hơn
vip09member
ĐẠI BÀNG
9 năm
@realmadrid_cf 5c đc k bạn. Mình chơi luôn.
@vip09member 5C ship ra với iÓ 7 thì làm gì về dc 6
vip09member
ĐẠI BÀNG
9 năm
Uh nhỉ. Thôi hóng về 7 😁
Minh là ip5,2 san sx 2013 thì máy khi xs vẫn là ios6 phải ko chủ thớt .
@n0pjta9x Iphone 5,2 là bản của Verizon ship ra vs iOS 6. Nên tất nhiên là về được. Chờ cao nhân fix vụ baseband
Boyvideos
ĐẠI BÀNG
9 năm
hóng từng ngày downgrade con iPhone 5 về iOS 6 hoặc 7, chứ 8.3 cảm thấy quá đuối mặc dù dùng vẫn bình thường, bác nào test về được thì ới anh em sớm sớm nhé
3H&L
TÍCH CỰC
9 năm
Đọc introduction của nó rồi, không có shsh thì cũng không downgrade được đâu, ngoại trừ 4s cà ipad 2 về được 6.1.3 và con ip4.
@3H&L bác làm em buồn rồi đó nha 😔
3H&L
TÍCH CỰC
9 năm
@4s dựng Mình cũng buồn từ hôm qua tới giờ mà, có con ipad3 8.4 giật tung ass mà không có shsh :((
3H&L
TÍCH CỰC
9 năm
@4s dựng Hehe hôm qua mò vào cái pc cũ thế nào lại vô tình tìm được shsh 6.1.3 cho con ipad 3, lại tiếp tục hóng 😁
Bác chủ thớt hướng dẫn AE làm iphone 5 IOS8.4 về 6.1.4 đi
@hailv6868 Bạn có Mac OS không? Nếu có thì dùng Mac OS Yosemite 10.10 rồi mình sẽ hướng dẫn.
Về được 6.1.4, tuy nhiên baseband không tương thích nên không sóng, và phải hackactive bằng việc ssh rồi xóa setup.app. Dùng như iPod touch!
Mjnhvudn
TÍCH CỰC
9 năm
Hóng ip 5.2 về 7.1.2 hjhj
@Mjnhvudn đang có ip5,2 7.1.2 nhưng pin hay bị ảo vì jb
Mjnhvudn
TÍCH CỰC
9 năm
@0974012400 Có chăng pin máy bạn bị chai ;)
ip 4s bản 8g 8.4 mới mua đc 2 tuần k có shsh có về đc k các bác?
Mình có mac bạn hướng dẫn dùm mình được không hoặc bạn ở đâu minh lên gặp học hỏi thank bạn
@hailv6868 Gặp mình thì có lẽ khó, mình làm ở lọc dầu Nghi Sơn Thanh Hóa! Nhưng mình sẽ hướng dẫn, nó cũng đơn giản thôi! Tuy nhiên, bạn sẽ chỉ dùng được iPhone như iPod touch!
@realmadrid_cf Bạn cho mình số đt liên lạc nhé minh o xa binh duong bạn huong dan dum minh thank
@hailv6868 Đây là facebook mình: https://m.facebook.com/toan.nt , add friend tiện nói chuyện! Và bạn phải có shsh nhé!
00986
TÍCH CỰC
9 năm
@realmadrid_cf về 6.x có cần shsh ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019