Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

"Belle Shell" - Giao diện Symbian Belle cho S60v5 chỉ với 10.000đ

BuddyNguyen
16/2/2012 2:32Phản hồi: 67
"Belle Shell" - Giao diện Symbian Belle cho S60v5 chỉ với 10.000đ
Belle Shell là ứng dụng trên nền Qt tạo cho người dùng các thiết bị S60v5 có giao diện sử dụng giống như HĐH Belle. Ứng dụng giả lập này có giao diện đồ họa gần như Belle với 6 màn hình chủ, thanh tác vụ và thanh thông báo tình trạng được thiết kế hoàn toàn giống Belle. Ngoài ra, các widget đồng hồ, widget lịch, widget số điện thoại cá nhân yêu thích, widget liên lạc, widget Profile cũng được thiết kế giống hệt Belle. Điều đặc biệt là bạn có thể sắp xếp các icon và widget linh hoạt theo ý muốn.
Phần mềm này đang được bán trên Nokia Store với giá 10.000đ. (Nokia Store hiện đã cho thanh toán trực tiếp qua hóa đơn điện thoại)

Hình mình họa:

Video minh họa trên 5800

67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

worldcraft
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng E6, nhưng chị mình dùng C5-03, đã cài thử, rất giống+hài lòng
Mình sẽ up link download cho các bạn 😁 Chủ topic cứ việc lấy link của mình sửa lên topic nhé :D
worldcraft
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn down qt cho s60v5 về, cóp vào máy rồi cài đặt QT 4.7.3, rồi sau đó là QT Mobility 1.01, nhớ là cài lâu, cài nhiều thứ nên để bộ nhớ máy trống khoảng 25 mb rồi mới cài:
http://www.mediafire.com/?d7e9j8jvcbpyz5m
http://www.mediafire.com/?h00t3lqqdpkwb1x
Sau đó các bạn down Belle Shell về, giải nén, cóp vô máy rồi cài bt:
http://www.mediafire.com/?7cmpqpklxxs2ici
Chúc thành công :p
Thanks mạnh pác ^^! mình làm thành công rồi rất tuyệt. có cách nào cho nó trở thành trình mặc định không vậy.
Mrcatre
ĐẠI BÀNG
12 năm
@worldcraft Thanks bác nhá
thangvh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@worldcraft link die hết rồi bác ơi😔
@worldcraft link die ùi.help!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
sao mình cài xong tới luc nó kêu cài thêm 6 cái gì đó khoảng 10mb thì không cài được
pó tay lun
worldcraft
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái Qt hơi khó cài 1 chút, mà phải cài đúng thứ tự, bạn nên để bộ nhớ máy trống nhiều nhiều tí, cài xong thì khởi động lại, máy chị mình cài rất ổn, k có lỗi gì cả 😁
phần mềm rất tuyệt, rất hài lòng ,thanks
vjetdung
ĐẠI BÀNG
12 năm
mà cài vào thẻ hay máy nói rỏ tí
Bạn thấy chỗ nào còn trống nhiều thì cài vào đó thôi, không quan trọng là thẻ nhớ hay bộ nhớ máy
Đã test trên C5-06, ban đầu thì chạy rất ổn định.
Máy còn hơn 40MB RAM. Chỉ cần mở thêm một ứng dụng khác là treo máy luôn. => Ngốn RAM kinh khủng khiếp.
Đẹp thì có, nhưng mà phải hi sinh lớn quá. T_T
khiếp tốn ram wá trời à ram mình hơn 35m cài vào chạy xong còn có 9mb à mở opera mini tự tắt luôn
donam91
ĐẠI BÀNG
12 năm
Uh may m cung the dung t0n h0n 30 mb ram may chj c0n co gan 20mb..Hjx!Nang vaj chu0ng
destiny9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã test trên 5530, hơi lag 1 xíu, nhất là lúc bắt đầu khỏi động giao diện, chờ có khi gần 1 phút mới lên ^^!
nó ngốn Ram kinh quá, cài cái này để lâu lâu lấy ra khè ae thôi chứ để xài là k ổn, với lại nhấn nút đỏ là out mất
Cái này vẫn đang có người phát triển thêm mà, hi vọng sẽ không làm cho chúng ta thất vọng
Cái này rất hay a.nhưng tớ dùng thấy chậm lắm a.có ai tích hợp nó vô cfw hum nhỉ ?
worldcraft
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi người chờ tác giả up phiên bản mới xem, chắc ngốn ram sẽ giảm thiểu đáng kể 😁
c5-03 con 12mb ram. hic hic:cold::cold:
sao minh ko cai cho c6-00 duoc nhj
Bạn cài QT chưa?
Cái này chạy trên nền QT mà
tớ cài trên c6-00 chậy ngon lành mà, có tội chậm như rùa a, chán.mong sớm có bản up nhanh hơn
co cai qt minh cai song len bieu tuong shellbell nhung an' vao lai vo tac dung nan
Ấn vào biểu tượng màn hình chỉ nháy lên một cái thì có khả năng bộ QT của bạn chưa đủ. Bạn cài QT mobiliti chưa?
minh bi giong ban mac du lam du cac buoc. cha hiu tai sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019