Bên trong iPad Mini: màn hình và vi xử lí của Samsung, loa stereo

Duy Luân
1/11/2012 12:54Phản hồi: 175
Bên trong iPad Mini: màn hình và vi xử lí của Samsung, loa stereo

Nhìn bên ngoài thì iPad Mini trông như một chiếc iPad 2 thu nhỏ, nhưng còn bên trong nó thì như thế nào? Để trả lời câu hỏi này, trang iFixit đã tiến hành cho chiếc máy này lên "bàn phẫu thuật". Chiếc iPad Mini chia sẻ nhiều điểm tương đồng với người anh em to lớn của mình. Một số phần cứng được giữ lại với nhau bởi một lớp keo, gần giống với chiếc iPad thế hệ 3, do đó việc tự thay thế hoặc sửa chữa sẽ trở nên khó khăn hơn. Màn hình của thiết bị mà iFixit có trong tay là do Samsung sản xuất, không rõ có còn công ty nào khác cùng tham gia hay không. SoC Apple A5 của iPad Mini được sản xuất trên dây chuyền 38nm, giống loại dùng trong iPad 2 mới ra mắt hồi đầu năm nay chứ không phải chip 45nm như iPad 2 đời đầu. Apple giờ đây cũng đã bố trí được loa stereo cho iPad Mini (Kindle Fire HD cũng có nữa) và nó cũng là thiết bị cầm tay đầu tiên của Apple sở hữu loa kép như thế. Sau đây là phần thực hiện của iFixit.

175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

táo vẫn chơi với sam mà. chắc còn lâu mới dứt ra dc
@thangngocit cái này gọi là yêu nhau lắm thì cắn nhau đau bạn ạ:p
beakjiyoung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thangngocit có sam và google là táo khó có thể bỏ được. thề luôn
d7293
CAO CẤP
11 năm
apple ngày càng phụ thuộc vào các đối tác, mọi người còn nhớ Dell và Asus chứ?.....
@d7293 Asus đã gần như ngang ngửa và có thể vượt Dell rồi 😆, mặc dù trước đây chỉ là gia công cho Dell 😃)
ss phải làm việc thuê cho táo giàu...lolz
plato86
TÍCH CỰC
11 năm
@rgx120 Việt nam có mấy thằng không não phát biểu thối như gì nên suốt đời vẫn nghèo
@rgx120 làm việc thuê chứ không phải apple đặt hàng samsung sản xuất linh kiện cho hả 😁 apple làm gì có nhà máy, công nghệ đó mà sản xuất.
long_8420
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rgx120 Táo ngu phải thuê đối thủ không đội trời chung sản xuất để chém tiền mình...lolz
lợi nhuận mà ko lẽ nói bỏ là bỏ, stereo là ngon rồi 😁
ipad mới ra thì bị bao nhiêu hãng dội bom tấn dồn dập kiểu này ipad mới có khả năng là sản phẩm thất bại nhất của Táo từ đó tới giờ
@kobebryant dội hay ko dội thì ko cần bít mà mỗi lần ra cái j là hết hàng cái đó. Đó mói là vấn đề, người tiêu dùng mua sản phẩm chứ mấy cái hãng khác có mua đâu!
d7293
CAO CẤP
11 năm
à, sao lại là 3.72W nhỉ, 3.72V chứ, trong Gallery ảnh ý.....
nghe chừng app va samsung vẫn còn lưu luyến nhau lắm
thekenhg
ĐẠI BÀNG
11 năm
ipadmini quá đẹp nhưng giá thì không lại được với nexus 7 3g 😃
mình thì vẫn chọn android và chon nexus 7 😁
Ruiz
CAO CẤP
11 năm
Mê,nhưng không mua nổi,giá chát quá 😔

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
mác Táo lõi Sam
như kiểu mác Việt Nam lõi China 😁(Q-Smart , Sen S3)
@king_top có 1 con chip đặt mua của samsung gia công cũng như các chi tiết khác của máy, chỉ như vậy mà gọi là Lõi Sam à, đã Mù Công NGhệ còn tỏ ra Khôn phát ngôn thể hiện chỉ số IQ quá thấp !
one793
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẹp,nếu giá không cao đã xúc 1 em,mà lần này apple ép người quá,khai tử the new ipad rồi....không biết giá sẽ đi đâu về đâu.
Con này cũng giống như wp8 nốt, hàng chữa cháy để chạy đua với android, ko có time đầu tư nghiêm túc

zprox
TÍCH CỰC
11 năm
làm ăn mà 😁
thật là công phu và chi tiết, tháo ra rồi đến lúc lắp lại nhớ mấy con ốc cũng hơi mệt đấy
hi hi
tại SS thiên về lợi nhuận nên bắt tay với Apple

nếu mạnh dạn dứt hợp đồng sản xuất chip và màn hình với ap thì ap sẽ đi về đâu nhỉ ?

Mình ko rõ là màn hình + chip này là App design còn SS sản xuất
hay là SS làm tất nhỉ ? tiêu đề này làm ng ta khó hiểu quá
@hoai88vn
mình ko nghĩ mất đi đâu bạn ạ

Nếu không phải chỉ 1 mình SS sản xuất chip cho Apple, sao Apple ko cắt hợp đồng với SS ? thù địch nhau thế cơ mà.

nếu SS ko sản xuất chip cho App thì liệu App có những sản phẩm xuất sắc như thế ko ? và nếu những ipad, iphone ko tồn tại, ng ta sẽ mua gì ? ko SS thì còn là gì nữa ?
@heliosy Trả lời thay, bạn đừng nên quá nguy hiểm như vậy:
http://www.tinhte.vn/threads/1587775/
http://www.tinhte.vn/threads/1539923/
hi hi
tại SS thiên về lợi nhuận nên bắt tay với Apple

nếu mạnh dạn dứt hợp đồng sản xuất chip và màn hình với ap thì ap sẽ đi về đâu nhỉ ?

Mình ko rõ là màn hình + chip này là App design còn SS sản xuất
hay là SS làm tất nhỉ ? tiêu đề này làm ng ta khó hiểu quá
@zoro_bka app tự thảo ra...samsung chỉ làm theo và sản xuất 😃
Thông tin hữu ích, thanks!😃
ngon vãi
mổ xẻ như vậy thì gắn lại có chạy ko nhỉ ^^
longdaoga
TÍCH CỰC
11 năm
Giá mắc thật.... Sài típ ipad3 chờ đợi

Xu hướng

Bài mới