Benchmark Apple A5X và NVIDIA Tegra 3, A5X mạnh hơn ở GLBenchmark

Duy Luân
19/3/2012 10:44Phản hồi: 189
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hết chuyện đi lấy 2 cái game nó tối ưu cho chip Terga để so sánh, thử xem trên hệ máy nào có game đỉnh nhiều hơn, các fan Android chẳng phải đang thèm nhỏ giải những game như Chaos Rings 2, Mass Effect,... mà có hãng nào chịu port wa đâu? Cấu hình khủng làm chi trong khi các nhà phát triển nó ko tối ưu? Thử 1 xem 1 game như Sky Gamblers: Air Supremacy nó phát huy sức mạnh của iPad Gen 3 ntn?

Apple luôn gây sốt nhỉ, A5X cơ mà :>
Ravine
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác lại éo hiểu gì cả. Thời bây giờ Tim chém là bình thường, tiền nhiều thế cơ mà. Ở mình nợ 1200 tỉ như chị Diệu Hiền còn chém em đi mượn máy bay về cho đám cưới con trai. Nợ thế còn lừa tình được gái xinh về làm dâu, chém pro thế chứ.

Thời bây giờ phải chém, ko chém éo phải người. Giờ mà còn nghe bác Hồ dậy: khiêm tốn thật thà dũng cảm nữa thì làm gì cưới được hotgirl, quên mi.a nó đi !

Cho nên ai chém gì mặc ai, phải phấn đấu chém ác như người ta, có nhiều tiền, cưới hot girl, các bạn "tinh tế" nhé. !
Bạn ăn nói như Nìl vậy
Chả hiệu cái gì , mình tự hỏi bạn có tài thêu dệt hay bơm vá kg....
dzầy nhá giả sử một cảnh game với cùng số lượng vật thể và shader và light nhưng một ngừi thì dùng kiểu bake light và một ngừi dùng direct light thì dám cá là ngừi sử dụng bake light có đồ họa đẹp hơn ko những thế cảnh game đó chạy mượt và nhẹ một cách lạ thường....Thế nên các bác đừng chém nhau nữa tụi phần cứng và phần mềm nó có bắt tay nhau ròi 😆
[/COLOR]
Out of chủ đề

Tặng các bác ces 2012 intel giới thiệu ultrabook tích hợp chip ivy xử lý đồ họa DX11 bằng trình xem phim VLC player 😆
http://www.youtube.com/watch?v=Otcge1cn8Os
có tiền mua mẹ hết về mà xài, cãi chi nhìu cho mệt .haha
thach273
TÍCH CỰC
12 năm
Tinhte chém nhau kinh thật,thảm nào bị voz khinh bỉ
dart0302
ĐẠI BÀNG
12 năm
những người như vầy thường bị cả 2 4rum khinh bỉ.....
hai nền tảng OS khác nhau thì bench sao mà chỉnh xác dc...khoe hàng là chủ yếu
tính ra có thể 2 con chip à với terga 3 này thua snapdragon S4
codaijaso
TÍCH CỰC
12 năm
tôi đã nói rồi mà,bạn quay về máy bài trước có bạn nào đó bench trên glbenchmark rồi up cái ảnh lên đó sẽ rõ thôi chứ so sánh về đồ họa không fai chỉ có mỗi con số đó đâu

---------- Post added at 08:02 AM ---------- Previous post was at 07:59 AM ----------

nói quá chính xác....................................................................
hamyty
CAO CẤP
12 năm
tác giả nên xem lại, apple ko sx game mà do các nhà phát triển , sau khi ra chip mới nvidia hợp tác với mấy thằng sx cải tiến 2 game để thêm mấy hiệu ứng, ko có chuyện ipad ko có hiệu ứng, prime có hiệu ứng ,làm người tiêu dùng hoang mang, chửi lộn
Nvi chuyên phyX tất nhiên vấn đề này sẽ làm tốt ^^ chỉ tiếc là androi quá cùu bắp nên k thể tận dụng hết được sức mạnh của con chip!
Nói thế thôi xét về tổng thể thì chip tegra còn thua các hag khác nh 😃

Sent from my iPad using Tinh tế
Kính thưa các bác dìm hàng transformer prime, chủ yếu là ifan (em la androidfan nha các bác, nói để các bác biết là có thể em không khách quan cũng như các bác kekek)

Dựa vào phân tích thì Tegra 3 xử lý hơn A5X tất cả các tác vụ ngoại trừ đồ họa. Tuy nhiên đồ họa thì chủ yếu để chơi game, mà hiện nay chưa có công cụ benchmark chuẩn cho từng game riêng biệt trên cả 2 dòng thiết bị. Các bác chơi gaming PC/Laptop thì cũng biết chưa chắc hơn điểm ở công cụ benchmark thì chơi game ngon hơn. gpu nếu cách nhau 1 class thì thường công cụ benchmark cũ sẽ cho kết quả cao hơn đối với gpu đời trước, nhưng đến khi chơi game mới nhất thì gpu đời trước lại chạy không nhanh bằng đời sau do thiếu hỗ trợ phần cứng.

Nếu dựa vào những game đỉnh đang phát hành thì chưa có ai hơn ai. Có lẽ sẽ phải đợi những game sát thủ phần cứng sắp tới để so sánh. Nhưng em đã chơi những game trên PS Vita dùng chung gpu với ipad 2012 và xin thưa rằng đồ họa chưa có gì xuất sắc so với tegra 3 demo. Tất nhiên, hy vọng game sắp tới của tegra 3 sẽ như demo.

Sắp tới, sẽ có nhiều phần mềm xử lý đồ họa chuyên nghiệp trên tablet, sẽ có nhiều cơ hội cho các bác cãi nhau tiếp.

Cuối cùng, PowerVR rất mạnh ở mảng đồ họa dành cho thiết bị cầm tay, còn Nvidia thì mới dấn thân vào thị trường này nhưng kinh nghiệm của nó khi đánh nhau với AMD-ATI ở thị trường PC/Lappy thì có lẽ các bác cũng được biết qua. Cho nên kết luận hiện giờ của các bác hoàn toàn chưa có cơ sở.
Cũng đúng về logic vì A5X có 2 core nhưng lại là 4 nhân đồ họa - còn anh kia 4 core lận
Cứ làm cho thật tốt thì sẽ có chỗ đứng, nhanh mà nhàm thì vứt.....
nhc1995
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói thiệt vô store thử cả chục cái Android tablet ngán ngáp chán khủng khiếp. Lên Google Play search coi có cái apps nào hỗ trợ tablet hay ko... ngáp chán tắt luôn. Vậy phải đợi rất lâu nữa mới mua Android tablet...
Hài cái tiêu đề đã thấy thiên vị........

tại sao không ghi

Trong khi một cái hơn ở mặt này, một cái hơn ở mặt kiaaaaaaaa.... ôi ifan rồi!
Vấn đề là ở một góc nhìn khác thì 2 thằng này... k cùng phân khúc sp mà so được 😆
Vì một thằng giờ mặc định coi như đại diện là Nexus 7 giá cực cực tốt và hợp lý, còn một thằng thì đại diện bởi ipad hàng xa xỉ (xài từ này thích hợp hơn thay vì từ cao cấp gì gì đó) chỉ dành riêng cho người chịu mua thương hiệu (một cách mù quáng) 😃
nếu lấy hiệu năng/ giá thành thì hiểu ai là người thắng rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019