Benchmark Apple A5X và NVIDIA Tegra 3, A5X mạnh hơn ở GLBenchmark

Duy Luân
19/3/2012 10:44Phản hồi: 189
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Và cũng đừng quên là con A5X còn phải kéo thêm cái Display khủng long.
Ruiz
CAO CẤP
12 năm
Chờ đợi là hạnh phúc mà bác...tiền bối ngày xưa có câu cũ người mới ta...cứ chờ cho nó rớt giá rồi mua =))

Sent from my Lò Củi using Tinh tế
hellboy211
ĐẠI BÀNG
12 năm
chả biết rõ mấy cáu test này thế nào nhưng 4 bài test thì apple chỉ hơn 1 bài mà cũng chả rõ là nó là cái gì nên chắc cũng chưa biết ai hơn ai. apple lại chém rồi
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
dù sao thì hàng apple cùng 1 nhà sản đc ra thì nó phải tương thích mượt hơn chút cũng là bình thường thôi mà 😁
kết nhất từ CHỈ mà bác chủ thớt dúng cho NVIDIA tegra 3. hahaha apple nói đâu có sai
codaijaso
TÍCH CỰC
12 năm
các bác mod tinhte nhà mình chắc toàn xài hàng apple nhỉ(toàn tung hứng apple)?oải quá.
codaijaso
TÍCH CỰC
12 năm
như thế là phản ứng dữ dội sao?có biết tại sao tôi nói như vậy ko?cách đây mấy ngày đã có bài viết y chang thế này rồi nhưng nội dung không có vẻ tung hứng như thế,các member yêu cầu đưa lên trang nhất thì không được đưa,hôm nay người khác post y chang nhưng "ngôn từ" có thay đổi chút thì được mang lên trang nhất đấy.http://www.tinhte.vn/threads/1150092/
Nói chuyện xàm quá bạn , lúc xài 3.2 Ginger test thì la 3.2 chưa tối ưu 4 nhân , lúc lên 4.0 test thì lại la driver chưa tối ưu , OS chạy nặng quá , thua thì cứ chịu thua đi , sao phải xoắn , k fai ifan nhưng nghe bọn anti nói chuyện ngứa quá , cỏn đợi hãng test hả , đợi bọn Nvidia tự sướng hả ? bọn nó mà test k lẽ dám nó A5X mạnh hơn , ngu vừa thôi chứ bạn
codaijaso
TÍCH CỰC
12 năm
không tin thì cứ đợi đi,ai ngu sẽ biết liền thôi.trên thị trường có bao nhiêu thiết bị đang chạy chip 4 nhân nhỉ?đếm trên đầu ngón tay còn thừa ra 5 6 ngón đấy,như thế thì tự hiểu xem tương thích tới mức nào nhé,còn chip 2 nhân thì lấy xẻng xúc không hết đó,tôi không nói OS nặng tôi chỉ nói ứng dụng chạy ngầm nhiều,để biết đa nhiệm trên ios và android mời bạn đọc cái này http://sohoa.vnexpress.net/sh/phan-mem/2012/01/3b9b568d/su-thuc-ve-da-nhiem-tren-android-va-ios
về khoản này tôi chỉ thấy apple tự sướng thôi chứ chưa thấy ai tự sướng bao giờ.
Trang tinh tế mà tối ngày thấy chửi nhau chí chóe dùng nhưng từ ngữ phải nói là thấy gớm 😆 Gặp nhau ngoài đường có dám chửi nhau vầy không chời :-ss...Ai thích ipad thì xài ipad ko thích thì thôi cứ lôi nhau ra chém riết đọc thấy phát mệt mà nói thiệt em zô đây riết có thói quen là lựa topic nào có số lượt cãi nhau nhiều để xem ròi ngồi nhe răng cười vì các bác quá hung dữ :-w
So sánh như Apple thì có khi mình mạnh hơn biết bao nhiêu lần Trung Cẩu với Mỹ cộng lại, trùm Đông Nam Á cũng không chừng. Thế có nên đăng báo quảng cáo j k nhỉ?
vậy là hoà à?mình không hiểu lắm ^^......................
Có vẻ như nhiều ng xem wa mà vẫn k hiểu nhỉ? Chắc do cách viết của mod quá tung Apple. Bài này mình đã đọc trc đó mấy ngày rùi trên trang khác
thôi dù sao cũng mua ipad 2012 rồi nên chấp nhận.^^.nhưng mà chưa mua được game nào mới để tối ưu cho cái màn hình.nghe nói các hãng game k kịp tung ra thì phải.giá mà có bản 128 or 256gb thì tốt ^^
cai nay e cong nhan apple hoi bi no^? ^^"
TuanHanu
TÍCH CỰC
12 năm
So CPU thì Ipad thua đứt đuôi rồi còn gì, vẫn là A5 của 1 năm trc 😆 chỉ có so GPU thì đúng là cái phần 1 vượt trội nhưng phần sau thì lại thua. Tóm lại vẫn chỉ là 1 tranh cãi và cuối cùng cũng chẳng ai chứng minh được điều gì vì có cho ra bao nhiêu số liệu đi chăng nữa thì chỉ 1 câu: "không cùng nền tảng thì điểm số chính xác thế nào được" cũng sẽ phủ nhận tất cả. Cuối cùng là việc ai chém gió chẳng quan trọng bằng chúng ta dùng và THẤY nó ntn, thấy nó đáng gía thì cứ mua về dùng, vậy thôi 😃)
Tommy297
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng y chang ý mình,mình xài hàng Apple nhưng chưa bao giờ mình nổ hay là cuồng giống 1 số ng trên đây,mình xài và phân tích theo đúng và theo ý của mình chứ kô theo 1 ai khác , thua thì chấp nhận thua thắng thì phải công nhận thắng chứ đừng bao giờ thua mà cố cãi lại cho thắng , kô ai phủ nhận APPLE làm ra cái iPAD3 này màn hình tuyệt vời nhưng nhìn nhận thì đáng thất vọng về con CHIP, nếu iPAD 4,5,6 mà vẫn xài A5 thì sao .... hay vẫn bảo là " cần chi A5 là đủ mượt kô cần A6 hay A7 " ? riêng mình nếu có 1 nâng cấp nào đó trong 1 cái máy thì mình rất là vui nếu cái máy đó mình thích
Apple lại chém như hồi nào. Mà đấy là dùng Prime (1,4 GHz), dùng Infinity(1,6 Ghz) để so sánh thì hẳn còn thấy chênh lệch về tốc độ xử lí hơn nữa.
Đọc cái tít cứ nghĩ là Ipad mạnh hơn 4 lần thật, ai dè .... mạnh được 1,2 điểm , thua nhiều điểm . Chắc bác chủ là fan Táo

Nói chung thì mỗi 1 máy có 1 ưu thế riêng , tùy theo nhu cầu sử dụng mà các bác chọn máy

Công nhận nhà Táo chém gió gúm
Như đã nói thì Soc A5x dựng hình và có fps cao hơn nhiều so với Terga3
Terga 3 chỉ hơn ở mặt hiệu ứng chuyển động thôi

vd đưa ìninity blade 2 lên terga3 bảo đảm sẽ có một số hiệu ứng k hiển thị đc
cuong_bmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
về đồ họa thì con a5x hơn nhiều, còn về mấy cái khác thì thua cũng phải, a5 2 nhân con tegra 3 lõi tứ mà, nhưng mà thua cũng chút chút he he
Bỏ dấu chọn dưới cùng í .............................
Thế mà áp zồ nó kêu chíp của nó mạnh gấp 4 lần.nổ to quá.nổ to hơn cả. HK P H O NE đã đến lúc nhìn ifan nó NỔ thei như thế nào

.....bản chất tốt nhưng dòng đời cứ đâỷ....
kaka102
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn hết việc nên sa vào cuộc tranh cãi vô bổ à? Quảng các tnao kệ họ. Bạn ko thích thì đừng mua. Còn những người bỏ tiền mua họ hài lòng và sẵn sàng bỏ tiền mua tiếp thì sao.

Mình chẳng fai fan của ai nhưng khuyên các bạn là chưa dùng SP nào thì đừng có nói nay nói kia người ta cười cho. Còn nếu chưa mua được hãy cố mà làm việc tích cóp mà mua chứ đừng "ko mua đc thì c.hửi cả" thế.
Kết luận:
- CPU: NVIDIA Terga 3 mạnh hơn Apple A5X (~2,5 lần)
- GPU: Apple A5X mạnh hơn NVIDIA Terga 3 (~4,75 lần)
- Cảm nhận chơi Game: NVIDIA Terga 3 có nhiều hiệu ứng hơn tuy nhiên hình ảnh ko sắc nét bằng Apple A5X (Điều hiển nhiên khi độ phân giải của A5X cao chót vót)
Suy ra: Vẫn chọn Apple A5X vì đơn giản là nó chạy IOS, cảm nhận tổng thể mượt mà hơn Android 😃
thế là dc rồi...... các bạn ipan nhỉ : D😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019