Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Benchmark Apple A5X và NVIDIA Tegra 3, A5X mạnh hơn ở GLBenchmark

Duy Luân
19/3/2012 10:44Phản hồi: 189
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con gpu a5x 1 phần kéo cái màn hình khủng long ;) nếu để tegra 3 kéo 1 cái tương tự thì so sánh dễ hơn 😁
GPU của ipad new là GPU của thằng psvita, có lẽ chưa update game cho chip a5x, đợi vài ngày nữa thử coi 😃
bạn nói gì vậy? vita và iOS là hai hệ điều hành khác nhau, giống như bạn có 1 cái máy mac, cài bootcamp windows, game trên windows là game của windows, game trên mac là game của mac.... làm gì có vụ lấy game mac chơi trên windows được hoặc là ngược lại? trừ phi chạy chương trình giả lập, nhưng hiệu năng sẽ bị giảm đi rất ..rất nhiều..
ý bạn là apple chưa tối ưu phần cứng vs phần mềm cho ipad à ;)
đúng ròi mà bác..ipad mới xài chung gpu vs psp vita PowerVR sgx mp4+
tuy rằng có cùng chung loại GPU, giống như bây giờ mình ví dụ đi, bạn đang xài Macbook pro chứ gì, ví dụ nó có cái graphic là AMD radeon 6670 đúng hông, mình đang xài máy laptop dell, cũng có cái graphic là AMD 6670... ví dụ là bạn không thích xài Windows desktop, và mình không thích xài Mac OS... mình có 1 cái game, game Crysik đi, bạn là bạn thân của mình, sang nhà mình chơi... bạn thấy mình chơi game Crysik đẹp quá, thích quá... muốn mang về nhà chơi , nhưng khổ là bạn xài Mac OS mà, nên không cách nào cài game của mình vào được hết... Hardware -phần cứng y chang là 1 chuyện, nhưng còn vụ hệ điều hành khác nhau là 1 chuyện khác nữa... Trở lại vụ ipad và playstation vita, ipad thì chạy iOS, Playstation Vita thì Sony dùng Vita OS (dựa theo kernel Linux và lai lai Android-Android cũng là gốc Linux) , và nhất là máy vita được thiết kế dành riêng chơi game thoi, game của vita được thiết kế ở độ phân giải 960 x 540 và tối ưu hóa cho nó , thì không cách nào cài được lên ipad mới đâu ... khác biệt về hệ điều hành, khác biệt về độ phân giải, khác biết về lập trình tạo game từ lúc đầu.. muốn nhập 1 tựa game từ vita sang ipad cũng mất khối thời gian , phải viết khá nhiều code...
Apple cut bớt một số thử hiệu ứng đi để có điểm số cao. mình vẫn ko tin A5x lại mạnh thế đc!
chà cái nào cũng đáng mua hết đó
Nói chung chẵng ai vào nhà chủ nhà có cái màn 50-60" mà ngồi phán: "Xem ca sĩ trên cái màn này xấu tệ, mặt rổ như hạt mè". Cho nên chả ai chơi game iPad mà cứ chỉ vào cái chử báo trên màn hình là chử iPad nhìn sắc hơn (như cái clip #1). Tính ra cái màn ren-ti-na cũng chẵng lợi ích gì khi mãn nhãn với nó quen rồi thì thấy cáil LED TV mua 50-60 triêu hạt như hạt mè. :mstickle:
anh nói chuẩn của nó đấy. hj hj hj
uhm, 1 số người có sở thích dí sát mặt vào cái tivi 60" để thấy những hạt mè, còn 1 số người thì chiêm ngưỡng từ xa.
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm

Ô hố, khuyên bạn quay về cái màn hình 352x288 đảm bảo nhìn hầu hết ko mẻ, dí sát mắt vào cũng ko thấy.

Mẻ hay ko cũng phải so về app, chứ cái tablet android xài app phone android phân giải bé cũng mẻ. Sao ko so ứng dụng được tối ưu như iPhoto chẳng hạn.

Benk này vẫn chưa hoàn toàn hợp lý, bởi sự thật còn phũ phàng hơn.
Nói k lại cái rồi đem chuyện bên lề ra so sánh
Bác kém hài hước mất rồi => vô duyên
LOL, cái GPU của thằng Apple cũng mua của Imagination chứ có tự làm ra đâu mà các chú nâng bi ghê thế?
habata123
ĐẠI BÀNG
12 năm
cả 2 chiếc trông thật tuyệt, theo cảm nhận của mình thì thấy chiếc tranformer prime cho trải nghiệm chơi game thích hơn
đẹp quá cơ. ước gì mình đưcọ như anh ấy. hêh
em vẫn không hiểu tại sao con tegra 3 nó có 12 nhân đồ họa, sao lại có thể thua được con A5x chỉ có 4 nhân đồ họa cơ chứ? phải chăng xung nhịp GPU của thằng A5X nó gấp 3 lần tegra 3?
Cái chúng ta cần không phải là điểm Benchmark mà là thứ trải nghiệm được trên màn hình, về mặt này thì New iPad có lợi thế vì cái màn hình Retina của nó .
Còn nữa , 1 số iFan nói rằng Apple là trùm chip đồ hoạ thì hơi lố bịch nhé , chắc các iFan ko biết Nvidia là ai đâu nhỉ .
So làm gì cho mệt, cuối cùng sản phẩm muốn mua vẫn là Ipad còn sản phẩm mua thực tế lại là android... Ai thích mua con nào vẫn chọn theo dòng mà mình thích thôi
Thế tóm lai đồ họa vẫn ăn đứt con tegra.
Đi đâu cũng gặp bác này bợ đít Apple.haizz
BlakePhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
mỗi cái mạnh 1 phương diện...Apple chỉ nói 1 phương diện mà ko nói tổng thể 😁
đau đầu, ai mua gì sài thì sài ipad hau tran ok hết mà 😃
p.s nghe bảo lắm người ngu cỡ 3tr
mua ipad rồi, sao asus ko
mị dân nhw apple đc nhỉ 😃)))
ôi dào các bác,cứ phải chém xử lý đồ họa này với kia. Chốt hạ thì theo cách nói dân gian cũng chỉ là chơi " điện tử",mà chơi điện tử thì.............PC no 1

P/S: kể cả có xử lý ảnh ọt thì hiện nay người ta cũng dùng PC là đa đa đa số
heniken111
ĐẠI BÀNG
12 năm
toàn trẻ trâu cả, ăn nói linh ta linh tinh mang tính dìm hàng
Ipad 2012 vẫn chip 2 nhân chỉ là nâng cấp VGA nhằm kéo con màn vượt full HD => xử lý dựng ảnh về đồ họa mạnh hơn và chúng ta công nhận là anh tim không hề chém gió còn về game thì hiện chưa có bé nào đc làm ra phù hợp tối ưu cho con màn khủng bố kia cả nên có thể sẽ thua (chúng ta nên đợi), việc vẫn dữ lại xử lý 2 nhân thì em màn kia kèm con VGA mới đã ăn điện tương đối khủng, để dữ cho cục pin luôn đc 10 tiếng thì đổi lại là nó đã to hơn và nặng hơn bản 2 rùi đó, may cho chúng ta là giá nó không có đổi, nên đừng ai thắc mắc cái vụ tại sao lại không xài chip A6 hay 7 rồi 4 nhân gì gì đó, trao đổi đồng giá thêm cho cái body và cục pin đó
còn con Asus thì chip 4 nhân + con màn đc có HD ready => xài để cả ngày ngồi cắm sạc oánh game thì ổn đấy hãng sản xuất VGA cho gamer mà lị có gì là không thể, đc cái lắm nhân hơn nên xử lí trình đa nhân ngon hơn (không thẻ chối điều này)
kết luận lại là bạn lắm time và không ngại đem xạc để ngồi đâu và game đó thì asus là 1 sự lựa chọn hoàn hảo cho người mua máy chỉ để game là chính
Còn muốn tận hưởng cái màn hình khủng, sự mượt mà của IOS thì cứ ipad mà táng

@@ chả hỉu sao có những thằng không chịu biét tối ưu hóa việc xài máy, để chạy nặng cho lắm vào rùi kêu máy chóng hết pin, (nếu mua máy để game thì chắc mình xin đi mua con PSP 2hand cho khỏe or PC là chuẩn)
kết hợp hài hòa giữa phần cứng và phần mềm thì Apple vẫn là No.1
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Apple có phần cứng và phần mềm được thiết kế quá hợp với nhau nên nó đạt hiệu suất cao là điều đương nhiên thôi...
kết quả đã ró như ban ngày,apple đã thắng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019