Benchmark Apple A5X và NVIDIA Tegra 3, A5X mạnh hơn ở GLBenchmark

Duy Luân
19/3/2012 10:44Phản hồi: 189
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lionssong89
ĐẠI BÀNG
12 năm
có mạnh hơn hay ko , tim có chém hay ko cần gì quan tâm , doanh số nó đã thể hiện ra
ipad 3 có điểm số cao hơn ở một số hạng mục chứ có phải tất cả đâu, hơn nữa điểm số cũng chỉ là lý thuyết, quan trọng lúc chơi game nó thế nào, cái máy làm ra để dùng chứ ko phải mang đi thi rồi khè thiên hạ. nếu chỉ dùng những tác vụ nhẹ thì ko nói, quan trọng lúc dùng đồ họa nặng thì thua rồi còn gì :go:
dr.TrongTo
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói chung là bất phân thắng bại, APPLE có lẽ cũng hơi quá khi so sánh

---------- Post added at 04:47 PM ---------- Previous post was at 04:38 PM ----------

Bác suy nghĩ thế nghe nó hơi thiển cận nhỉ, bác không thấy PC, laptop, MAC đều chạy theo đa nhân à, ngay cả 4S cũng 2 nhân, xu thế đa nhân là tất yếu, nhu cầu của con người không bao giờ là đủ.
Thế mà lại dùng từ "quá đủ"

---------- Post added at 04:48 PM ---------- Previous post was at 04:47 PM ----------

tuanben
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mỗi cty có chiến lược khác nhau. Apple luôn châu trút sản phẩm và nội dung của họ. Họ không chạy theo cấu hình.

Đối với mình, mình vẫn thích Prime hơn.
1 công ty trị giá 700 tỷ đô la Mỹ thì sao lại đi chém gió nổ này nọ được..có thì người ta mới nói chứ
codaijaso
TÍCH CỰC
12 năm
ha ha em ifan ấy chém gió hơn cả Tim nữa,vãi ifan thật.
Apple lại chém gió, nhưng iFan thì vẫn rất có niềm tin 😁
codaijaso
TÍCH CỰC
12 năm
Túm lại là benchmark thì apple ăn được. Còn vào thực tế như game thì Apple thua....? Chắc đây cũng là 1 lý do để Nvidia không dám công bố kết quả khi so sánh giữa 2 chip. hài
bactuong
TÍCH CỰC
12 năm
Nvidia luôn có những game tối ưu cho chip của họ, bằng chứng CPU Tegra 2 có nhiều game đồ họa rất đẹp.
2 năm nữa máy tính bảng sẽ chạy quad core i7 ram 8GB hết cho xem.
Từ ngày có kết quả cụ thể, chẳng thấy NVIDIA ý kiến ý cò gì nữa, chỉ còn các anti cố tình lẫn lộn giữa GPU và CPU. kẹt cái là giấy trắng mực đen thì ko suy diễn gì được ;)

Trong lĩnh vực đồ họa cho thiết bị di động, các hãng hầu hết vẫn phải dựa vào Kern ARM, cả A5X lẫn Tegra3.

Bác Tim cần "nghiêm túc rút kinh nghiệm" lại, hơn gần 5 lần thì ko nên phát biểu chỉ hơn 4 lần.
Đã không thể xem xét được chính xác thì mấy bác ngậm mịa nó miệng lại đi nhé!
Đến mấy cái bảng kia cũng vẫn còn để dấu hỏi chấm đó nha!
Tất cả chỉ là tin đồn, lôi ra bắt lỗi người khác rồi lại còn gắn cho tôi cái mác ifan cuồng thì lại càng không hay tí nào!
codaijaso
TÍCH CỰC
12 năm
bây giờ bác lại nói là tin đồn à?đã không biết thì ngậm mịa cái toilet lại sao lại phán 32nm?thật là không hay tí nào.Từ sau nhớ kiểm tra kiến thức trước khi viết nhé:mstickle::mstickle:

---------- Post added at 06:13 PM ---------- Previous post was at 06:11 PM ----------

không đâu bạn ơi,mình nhớ các bạn ifan nói là đua cấu hình đã lỗi thời rồi.

---------- Post added at 06:19 PM ---------- Previous post was at 06:13 PM ----------

chắc bạn "Táo Lôn" có vấn đề đọc hiểu nhỉ?bạn giỏi văn hơn tôi nhưng dốt toán hơn tôi nên bạn hơn tôi à?
Ngu và nguy hiểm (lần này phải nói thôi)

Trích link gốc

ôi cái đệt 😔 mình nguy hiểm thật 😃 không đọc kĩ ở link nguồn @@ em thừa nhận mình sai ợ 😁
vithienlan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mạnh hơn nhuưng hiệu năng có hơn được nhiều không mới là quan trọng

Lol

1975.900.672 : 404.614.112 = ?

codaijaso
TÍCH CỰC
12 năm
ôi Táo Lôn ơi là Táo Lôn,bạn chỉ đem mỗi con số đó ra mà nói gấp 4 à,sao giống Tim quá vậy,còn mấy cái khác bạn vứt à?
có mỗi cái test này là nói về graphic thôi, mà hôm đó Apple nó cũng chỉ nói mỗi graphic hơn 4 lần thôi, nó đâu có nói sai
còn mấy cái test khác là test cpu, bọn Laptopmag cố tình đưa vào chứ đâu có liên quan tới cái Apple nói, các trang nước ngoài cũng tranh cãi cái này mà Apple đâu có nói j đến CPU đâu, vẫn là bộ xử lí cũ, chỉ nâng cấp phần đồ họa thôi cơ mà, mà nếu theo cái test đồ họa thì còn hơn cả 4 lần ấy chứ. Cứ đọc mấy cái test CPU rồi phán mà thật sự chẳng liên quan j đến đồ họa hehe. chủ yếu là mình phải tỉnh táo chứ cứ đọc xong rồi tin luôn thì ngu quá, bị bọn nhà báo dắt mũi.
codaijaso
TÍCH CỰC
12 năm
bạn muốn test về đồ họa thì về lại mấy trang trước có bạn nào đó compare trên GLbenchmark rồi up cái hình lên đó sẽ rõ thôi.
lol, ngày càng dzui với bạn. Có cần lôi thêm chiều cao cân nặng giá cả hoàn cảnh gia đình ...abc vào nữa ko?

Nếu bạn ko hiểu nổi ngay cái tiêu đề thì chả phải lỗi của tớ, bôi đỏ dùm bạn này:

Benchmark Apple A5X và NVIDIA Tegra 3, A5X mạnh hơn ở GLBenchmark
bachhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rõ ràng là các game trong video so sánh mới chỉ đc dựng cho ipad 2 nên khả năng chưa được hỗ trợ hiệu ứng phong phú như trên asus transformer là điều có thể hiểu đc
có hơn mỗi 1 cái thôi mà :eek:
langtua1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói tóm lại thì cái nhân đồ họa đó apple có làm đâu mà các bác cãi nhau dữ vậy.
Ap chỉ có việc là tối ưu phần mềm của mình với con chip đó thôi. Mà việc này xưa giờ thành nghề của ap rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019