[BGB][NEWBIE]:Cách CÀI GAMES,APP THUỐC CHO IPHONE

boysieuchanh
25/11/2009 2:37Phản hồi: 136
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

akexxxx
TÍCH CỰC
13 năm
E đả install cái appsyn4.1 rồi ....? sao ko thấy tình hình gì hết vậy .... nó chạy ngầm hả a .. giờ mình có cần pải kết nói PC vs itunes ko ah....?
akexxxx
TÍCH CỰC
13 năm
đã xong hết ^^ Cám Ơn chủ Topic ... Cám Ơn LH , Bửa này công nhận mình giỏi gơ :">
Nó chỉ là ứng dụng phụ trợ thôi, làm thuốc dẫn để cài App cr4ck chứ ko có icon j hết 😃

Nhấp đúp vào file ipa nó tự add vào iTnes
-> Cắm iPhone với iTunes, chnj rồi sync :p

@ Ko được thì cài qua AppStoreVN mình chỉ ở trên xem 😁

sao mình vao ivnmagic.com/repo và gsm.iphone.vn hoài ko dc vậy bro báo did not find mãi,giúp mình với thank;s nhiều
vao iphone.gms.vn thi upload lỗi hjc
Địa chỉ sources ko đúng - iphone.gsm.vn hay ...
haianhfr
ĐẠI BÀNG
13 năm
cám ơn LIENHUONG nhiều nhiều nhiều . mình loay hoay mãi mà ko làm đc . vậy mà đọc hướng dẫn của bạn cái làm đc luôn ! ..thanks nhiều nhé !
cam ơn boysieuchanh rất nhiều về bài viết
thk bạn 😁

Các bài viết khác của mình:
1 miếng dán biến Iphone 4 thành 1 máy ảnh chuyên dụng, tại sao ko?

Code 80 nhà mạng cho sim ACTIVE....HOT
Vấn đề "TRA HỎI" BILLING ZIPCODE và Serial No. của IP4
Cách Fix lỗi Diffrent SIM Card khi dùng sim ACTIVE.

Sơ đồ FULL chi tiết tới từng con IC của bảng mạch 3GS. HOT HOT HOT
JAILBREAK iOS 4 cho 3GS vs IP 4 ko cần vào JAILBREAKME.COM (có hình)

Khắc phục lỗi 3914 khi restore về 3.1.3 3.1.2 cho 3gs.
ACTIVE iphone FREE ALL cho anh em TINH TẾ ( tất cả các nhà mạng lun)..
[BGB]:CÁCH RESTORE 3GS LÊN FW 3.1.3 NHƯNG VẪN GIỮ BB CŨ (có hình và clip hướng dẫn lun)
[BGB][TEST] Unlock IP LOCK ÚC thành WORLD = CODE....!
[BGB]: HOT, Cách lưu lại save games của IP (restore lại chép vào ok)
PICSAID-Từ nay đã có thể Chép hình đã SYS từ IPHONE vào PC....!
Hổ Trợ: Link download Firmware, ITunes, Jailbreak, Unlock Soft, WinSCP, PCSuite- ALEX DJ
Cảnh báo:Số ngừoi bị Giật Iphone và ĐT gia tăng khi cái tết cận Kề....
[Funny] UPDATE FW: Bài ca con cá ( Chế theo Tam quốc chí)
[B-TOOL]: Mediafre Tool: Auto Download mới cho MediaFire.HOT HOT HOT
[BGB][Newbie] Movie Clip: Reg Acc itunes FREE...HOT HOT HOT.
[BGB][NEWBIE]Iphone Dictionary-8000 thứ mà newbie cần đọc....!
[BGB][NEWBIE]:Cách CÀI GAMES,APP THUỐC CHO IPHONE
[BGB][NEWBIE]: iFUNBOX- CÁCH DỄ NHẤT ĐỂ CHÉP DATA CHO iPHONE....!
CÁCH làm CHỮ BÊN PHẢI STATUS BAR(như chữ boysieuchanh bên phải í)
[BGB][HOT] CÁCH VƯỢT màn HÌNH RECOVERY MODE KHI DOWNGRADE FW....!
[BGB][Newbie]: Cẩn thận khi mua IP WORLD....!
[BGB][Newbie]: Bảng tra Country để phân biệt LOCK và WORLD
[BGB][NEWBIE]: CÁCH ĐƯA VỀ RECOVERY MODE và DFU MODE.
[BTD]:[SUPER HOT]: LOGO CARRIER EXCHANGE...thay đổi LOGO mạng VN bằng winterboard....!
BGB-:-[NEWBIE] 8 Bước TẠO ACC iTunes FREE.....
[BGB]:HƯỚNG DẪN DOWNGRADE từ FW 3.0------> 2.2.1
[NEW][13/7/09-20/7/09]:[BTD]-:-YOYO SLIDER-LIMITed EDITION...HOT HOT HOT........!
Làm acc Itunes free cho anh em Tinh Tế...
[BTD]:LOGO CARRIER,SIGNAL BAR,WIFI & YO YO slider(PART 1)....
BAB-:-Jaadu_RPD:REMOTE DESKTOP PRO....HOT HOT HOT....!
Cách khắc phục lỗi NO SERVICE...HOT HOT HOT....!
BMB-:-UPDATE 11/5/09-:-Movie Box m-HD 720&1280...MEDIAFIRE LINK........!
Mình xài IP4 fw 4.0.Mỗi khi mình muốn sync nhạc,hình hay thay đổi bất kì j trên itunes nó đều đòi remove,delete tất cả các apps trong phone của mình.Mình cũng k thể transfer các apps này wa itunes..Các apps này là install từ installous.IP mình đã cài appsync từ cydia.nhưng sao vẫn k dc.Làm ơn chỉ mình làm sao để sync nhạc,hình bình thường mà k bị xóa apps.Cám ơn!rất mong dc giúp đỡ
Trên install0us bạn vào Settings/iTunes sync hay Auto install/Auto delete bạn Off hết cho mình nhé 😃
Xin lỗi làm phiền các bạn 1 lần nữa.K biết táy máy itunes sao mà h mình làm mất luôn cái icon của installous trong iphone rồi.làm sao lấy lại cái icon vậy?Mình thử add source lại ma k dc.Cám ơn ^^
Bạn LIENHUONG ơi,tớ đã of tất cả trong settings của installous nhưng vẫn k dc,itunes nó vẫn đòi remove hết apps.Nản quá!
Cho mình hỏi, sau khi cài các file ipa bằng itunes xong rồi mình xóa hết mấy file đó được ko? Mấy file ipa dung lượng cũng lớn nên chiếm chỗ, mình muốn xóa bớt để lấy chỗ cho ổ cứng. Thanks!
Bạn mà xóa đi thì khi sync lần thứ 2 nó cũng sẽ xóa mất file bạn đã cài trên iPhone ...
[MENTION=99673]LIENHUONG[/MENTION]: thế thì toi gần chục GB ổ cứng roài, toàn game hay thoai, xóa thì uổng lắm 😔 :( :(
Bạn có thể vào iTunes - Edit/Preference/Advanced có mục iTunes media Folder Location - bạn thay đổi sang ổ D xem 😃
bác boy sieu chảnh dúng la siêu.
sao mình cài y như bạn rui mà vân k được
đã cài file trong ip và sign in trong itune,k bik mình có cái game vào đúng hay k như kick vào yahoo cung k được,ma tab app thi trắng mờ,mình k kick được vào
minh bị dzay lâu rui,bạn giúp mình được k....?nó giông vậy nè @@,no cung hiên app trong tab,nhưng k hiện trong ip Picture 2.png
Bạn giúp mình với tình hình là mình ko sync đc hết apps đã chọn vào máy, chỉ đc 1 vài apps thôi. Đợt trước vẫn sync bt cơ mà nhỉ. Vừa jai lại máy, cài đủ các thứ rồi mà ko sỹnc đc. Thanks bạn nhé

---------- Post added at 09:30 PM ---------- Previous post was at 09:28 PM ----------

hay là do mình thay chuyển apps đi folde khác nên nó vậy ta
Bạn Move cái Folder Application sang chỗ khác thì đường dẫn file gốc ko còn nữa mà
- Giờ bạn vào iTunes - App trong Library xóa các App cũ đi
- Ra chỗ để Folder App mà bạn Move, kích đúp vào các App để nó tự Add lại vào iTunes nhé
ok chính chuẩn cảm ơn bạn
Những Apps này xài chán lắm pro à, vì nó hết dc update roài. dis roài lấy gì mà update chứ, bỏ là ok nhất JB hay hơn vì khi có vẻ mới thì có liền còn cái acc kia chỉ xài ở 1 thời điểm nào đó khi acc die thôi, khi apps có vẻ mới thì nhìn thôi kakaka
raito2103
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ko down appsync dc ko a, e nhập 2 cái sources vô rồi mà nó cứ báo là ko tìm thấy. Ầh cho e hỏi luôn, h sync thêm nhạc thì nhạc trong máy có bị mất ko?
1. Appsync là file làm thuốc dẫn để bạn cài các file cr4ck - ko có nó thì nghỉ đi nhá :p
2. Nếu bạn sync nhạc ở chỗ khác rồi về cắm iTunes của bạn để sync thì nhạc cũ sẽ mất hết 😃
raito2103
ĐẠI BÀNG
13 năm
Còn game thì sao ạh, nó cứ bắt phải replace hết game trong ip 😔😃((
Chắc là Game trong iPhone bạn là loại bản quyền, cài ở ngoài nên khi cài Game thuốc bằng iTunes nó đòi xóa đi ... Cái này thì
1. Bạn chịu mất
2. Dùng install0us để cài game thuốc thì ko bị mất j hết
raito2103
ĐẠI BÀNG
13 năm
dạ đúng rồi😔 game trong máy toàn game bản quyền ><" e cài ở tiệm, mà h thấy mất công quá nên muốn tự cài 😁, vậy cái install0us là gì vậy a, down ở đâu ạh, a chỉ e cách dùng luôn nha:D
Anh iếc j 😃
- Vào Cydia/Manage/Sources/Edit/Add để add sources iphone.gsm.vn
- Search AppStoreVN, vào AppStoreVN 1 lần để nó tự tạo thư mục Downloads
- Down ipa trên 4rum về
- Dùng PM kết nối giữa PC với Iphone mà có thể truy cập vào thư mục ẩn trên Iphone như Ifunboxcho nhanh
- Chép ipa vào đường dẫn private/var/mobile/Downloads
- Vào AppStoreVN/Download trên Iphone cài
- Chơi
raito2103
ĐẠI BÀNG
13 năm
PM là gì ạ😁 vậy là down cái ifunbox về đúng ko?
Là phần mềm chứ cái j ...
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-169/bgb-newbie-ifunbox-cach-de-nhat-de-chep-data-cho-iphone-284921/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019