Bị dính sạc đểu khi mua iphone 6+ chính hãng tại Hoanghamobile

huyanh1312
28/2/2015 4:18Phản hồi: 48
Bị dính sạc đểu khi mua iphone 6+ chính hãng tại Hoanghamobile
Tình hình của e là thế này các bác ạ :
Cách đây 2 tháng e mua iphone 6+ hàng FPT tại cửa hàng Hoanghamobile ( lý do mua tại đây là vì FPT thời điểm đó luôn không có hàng và e đã từng mua điện thoại ở hoanghamobile nên cũng yên tâm về giá + chất lượng máy )

•Suốt thời gian qua e dùng máy k có bất cứ vấn đề gì ngoài lỗi quay chậm của camera trong điều kiện thiếu sáng mà gần như hầu hết máy 6+ chính hãng ở Việt Nam đều mắc phải thì đến bây giờ e nghi e bị tráo đổi cáp sạc zin theo máy bằng sạc lô fake vì khi cắm sạc máy nhận thông báo như hình ở dưới , còn nếu không thì cũng sạc rất lâu lên pin .

•E muốn hỏi là có ai gặp phải trường hợp mua máy chính hãng FPT mà bị như vậy giống e không ạ ? E xin cám ơn .
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Vệ sinh chân tiếp xúc với đầu lightning. Máy mình mua fpt lâu lâu cũng bị .. Vệ sinh sạch sẽ là hết
Nếu bị hiện vậy có khả năng chắc là dính cáp kém chất lượng rồi anh ơi. Anh có thể úp hình đầy đủ sạc lên cho mọi người xem giúp anh ko? Anh chụp rõ xíu nhé.
Hoặc anh vào đầy kiểm tra đối chiếu xem nhé.
http://www.apamama.com/Phân-biệt-sạc-chính-hãng-iPhone
http://www.apamama.com/Phân-biệt-cáp-lightning-chính-hãng-iPhone.
Máy mình bản Việt Nam!/A nên có hình thức như thế này . Mà hiện giờ đang sạc được củ sạc cũng rất nóng :-<

topphukien
TÍCH CỰC
9 năm
@sonny_martin Sạc chân dẹt và 3 chấu vẫn có hàng fake nhé bạn, nhưng thị trường VN ít thôi.
ducquank51
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huyanh1312 tôi cũng mới mua iphone 4 Fpt kêu trả bh, phụ kiện zin theo máy. thực ra toàn hàng fake lòi kèn. có điều giá nó hấp dẫn thì mua thôi. con sạc cắm ko vào điện luôn. mai ra đổi cái sạc khác ko biết nó có cho ko =)) bác nào điều kiện khá thì cạch mặt chúng nó ra nhé
ducquank51
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huyanh1312 tôi cũng mới mua iphone 4 Fpt kêu trả bh, phụ kiện zin theo máy. thực ra toàn hàng fake lòi kèn. có điều giá nó hấp dẫn thì mua thôi. con sạc cắm ko vào điện luôn. mai ra đổi cái sạc khác ko biết nó có cho ko =)) bác nào điều kiện khá thì cạch mặt chúng nó ra nhé
ngamee
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ducquank51 hàng trả bảo hành thi là máy trần thôi. còn phụ kiện thì tất nhiên ko thể nào là zin đc rồi
shinji3009
ĐẠI BÀNG
9 năm
vệ sinh lại đầu cáp lightning với cả chui sạc thử đi bạn
miseryme
TÍCH CỰC
9 năm
Lúc sạc thì cục sạc lẫn máy đều nóng, còn máy 6+ thì chắc do pin to nên sạc lâu đầy. Bạn có thể mượn ai đó cọng dây cáp, đem cắm vào máy bạn xem có bị ra cái bảng thông báo kia hay không? Nếu không có thì mới tính tiếp xem cáp theo máy zin hay lô, với lại cáp sạc có tem, có gì mang lại cửa hàng mà bắt đền 😁 Với lại máy chính hãng có thể bảo hành được dây cáp luôn đó
Ko biết sự tình ntn nhưng mình tẩy chay hhmobile rất rất lâu rồi.
boywinzad
ĐẠI BÀNG
9 năm
chuẩn luôn máy chính hãng được bảo hành đổi trả sạc cáp mà? mang ra đó thắc mắc và yêu cầu cskh chứ ai lại chưa gì đã lậo topic trên đây hỏi về vấn đề này và nói như thể đó là lỗi ngta rồi hả a? vs cả e cũng nghĩ là có thể do chân tiếp xúc lỗi, a lấy que tăm hay gì đó chùi bụi bẩn bên trong cổng lightning thử xem?
nhimxu061013
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hàng apple mình ko rõ lắm. Nhưng mình làm trong samsung thì có những máy buyer đặt chỉ có thân máy + hộp. Ko pin + phụ kiện. Mà chủ yếu anh khựa đặt nv. Mình qua hoàng hà mua và có để ý máy nó có tem void màu hồng > hàng samsung tung của. Và giá của nó rất rẻ so với cửa hàng khác. Từ đó mình đã nghi nó độn sạc cáp, tai nghe lô vào để bán kèm cho hạ giá thành rồi. Mình nghĩ nó có mối làm ăn với thằng khựa chỉ đặt thân máy + hộp. Vậy nên hàng app nó cũng có thể tráo. Phải cảnh giác thôi. Chứ làm j có kiểu máy như nhau mà lại bán rẻ có máy đến cả triệu bạc so với thị trường chung.
tuan khanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sạc xịn khi sạc song sẽ nguội còn sạc fake khi sạc song rút máy ra no vẫn còn nóng hoặc ấm bác ạ, em đã dùng cả hai loại rồi
Chopperpipo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Fpt bh cả pk mà! Thánh Thót mang đi bh đi!
Cái này mang đến FPT nó đổi cho sạc khác là xong. Mua FPT bảo hành cả phụ kiện.
@familyshonors Với điều kiện là sạc phải chính hãng. Nó tráo sạc đểu fpt nó cũng bh mới sợ ah..
@sonny_martin Khi mua của FPT nó có tem chứng nhận, bóc seal ra thì mất tem đó.
@familyshonors Quan trọng là bạn thớt nghi bị tráo hàng đểu.. Mà bị tráo hàng đểu rồi thì fpt đâu chịu bh
@sonny_martin Để tráo nó phải bóc seal, bóc seal thì tem FPT cũng mất. Cái này bạn thớt trước hết phản ánh nơi mua, nếu có khúc mắc thi đến FPT.
Chopperpipo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonny_martin sạc cáp mua của hoanghamobile đều có tem dán của cửa hàng! mang ra fpt xác nhận là hàng fake thì hấp diêm luôn hoanghamobile luôn
Hic . Mua hàng chính hãng mà cáp sạc cũng có vấn đề kiểu như vậy à các bác . Thề lần sau k bh mua hàng ở hoanghamobile nữa .

Sạc thì cái nào chẳng nóng khi sạc 😁 cơ mà khả năng dính fake rồi
Nói thật là sau vụ này mình rút kinh nghiệm cũng chẳng ham hàng chính hãng dành riêng cho thị trường Việt Nam làm gì . Vừa đắt hơn lại chẳng ra gì . Riêng iphone 6+ bản Việt Nam đều bị lỗi giật hình khi quay chậm ở điều kiện thiếu sáng , sạc thì báo không tương thích sau 2 tháng . Thật sự quá thất vọng , bỏ 20 triệu ra mua cái điện thoại mà rước chuyện bực mình vào người !!!

Chopperpipo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huyanh1312 Mình dùng sạc từ thời ip5 đến h chưa thấy trục sờ chặc j cả! Bạn cứ rút kinh nghiệm đi hàng chính hãng chỉ ăn nhau khi 1 ngày đẹp zời đt lăn đùng ngã ngửa ra thôi ...còn lại thì chua và chát lắm
Chopperpipo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huyanh1312 Mình dùng sạc từ thời ip5 đến h chưa thấy trục sờ chặc j cả! Bạn cứ rút kinh nghiệm đi hàng chính hãng chỉ ăn nhau khi 1 ngày đẹp zời đt lăn đùng ngã ngửa ra thôi ...còn lại thì chua và chát lắm
@huyanh1312 Hàng VN mà còn bực mình thì mua hàng kẹp nách đi rồi khóc.
Lỗi thì máy ở thị trường nào ko lỗi?
@thachnhattrung Chính vì nhà có 3 người đều mua 6+ bản Việt Nam! Thì đều dính lỗi đó nên mới nói . Trước đó mua hàng xách tay rồi k vấn đề gì .

Redonline
TÍCH CỰC
9 năm
Ây chà, do đôi lúc bị dính bụi nên kém tiếp xúc đó mà. Vệ sinh cổng sạc trên máy là ok.
Sạc zin đó bác ơi. Sạc nóng là bình thường thôi bác
@Thai_NHD_1989 Bây giờ thì nó k lên sạc nữa cơ bạn ơi . Chiều phải mang qua FPT bảo hÀnh .

@huyanh1312 Còn bảo hành thì ra liền đi bạn. Chúc bạn may mắn
DesignNomad
ĐẠI BÀNG
9 năm
tôi cũng vừa mua con ip6+ hết 21 chai ở hoanghamobile mà 2 ngày hư cmn củ sạc, đem ra fpt thì họ không chịu đổi, phải mua củ sạc mới.
@namtq289 Máy của FPT phân phối hả bác?
FPT báo sạc ko chính hãng hay sao bác?
DesignNomad
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thachnhattrung mình về vũng tàu chơi thì sạc hư, đem ra fptshop ở vũng tàu thì họ bảo không mua ở fptshop thì họ không đổi cho. Nghe cay vãi
@namtq289 Nhưng máy và phụ kiện có phải do FPT phân phối ko?
@namtq289 bạn phải đến trung tâm bảo hành của fpt chứ fptshop không bảo hành cho những máy không thuộc cửa hàng bán. Sạc zin có số imel được lưu trên sever của apple chỉ có tụi hãng biết.
Amarkong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mềnh tuyền xách tay về dùng, an tâm tuyệt đối. Mua ngoài lí do sao rẻ hơn hãng thì đủ hiểu rồi 😆
@Amarkong Chính hãng hay không củng thế thôi bạn àh. Mua thì có thể lầm chớ bán không bao giờ lầm. Câu cửa miệng của các thương gia xưa nay đó bạn. 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019