Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Biến laptop thành trạm phát Wifi cho điện thoại (Access Point)

phonglanbiec
16/9/2010 14:16Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quanbaoqn
TÍCH CỰC
13 năm
http://virtualrouter.codeplex.com/wikipage?title=Supported Devices
Bạn nào dùng android để bắt wifi từ laptop mà chưa được thì nên xem qua cái link này, nó liệt kê các loại card wifi có hỗ trợ phát dạng Access Point, và driver mà máy phải có để có thể sử dụng chức năng này
Lúc đầu máy mình cài driver cũ nên không chạy được Virtual Router, nhưng sau khi cài driver cho bởi trang này thì vào tốt
😕 cắm cái cáp zô nó tự lấy mạng của laptop cũng được mò
quanbaoqn
TÍCH CỰC
13 năm
Lấy thế nào hả bạn? Cắm vô nó tự nhận?
qmachine80
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình làm tất cả các bươc như bạn nêu đều thành công, tuy nhiên đt mình chỉ search được mạng wifi tạo ra chứ không connect đươck
mình dùng xt720
chán, nản
qmachine80
ĐẠI BÀNG
13 năm
Atheros AR928X / AR9285 Yes 8.0.0.238
máy mình sony vaio, card wifi là ar9285
thật tuyệt. lướt web nhanh như chớp. nhưng dung lượng 3g cũng tăng theo. hì hì
hehe-hehe
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tuyệt vời! em dùng cái Connectify 2.2 chạy vù vù. Cảm ơn cả nhà nhé. Em dùng desire S
Bác giúp em cách cài Connectify với em mới dùng điện thoại android nên gà lắm.Thấy các bác cài được mà em phát thèm.

Mong bác hướng dẫn em nhiệt tình.Cám ơn bác nhiều
pertoper
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao mà qua cap được chứ :cold:
mrhubo
ĐẠI BÀNG
13 năm
có bác nào biết cài đặt macbook thành access point cho đt android ko? chỉ giáo em với
em làm đ ươợc nè . thank bác nhiêều nhé . hay quá .
hoankido
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình dùng connectify đã bắt đc wifi, conect đc nhưng ko vào mạng đc...
pro thật!
mình xài nokia E71 kết nối với laptop lennovo B460 chạy phà phà tốc độ 54Mbps
thanks!
Mấy bác ơi....! Sao máy em nó ghi " no ap mode support", là sao zị? Em xài android mà mãi vẫn không vào được. Bùn wa ah. Có bác nào giúp em với T T
mấy bác ơi em dùng nokia e5 mà sao không vào được wifi cua laptop.ma lap khac lướt vù vù.bác nào biết giúp em
Máy em HTC EVO 4G cài connectify 2.0 thì được, các bản khác ko được hen. kể cả cái vitural này cũng thế, vừa vào được cái là out disconneced luôn. H vào khỏe re. ở nhà em ko có sóng sfone, h có cái này nghịch thì phải nói là đã quá đó mà!
Cơ quan em có desktop nối Internet, em mua thêm USB Wifi và dùng thêm em PM này thì liệu em Android 2.3 của em có hiểu nhau không?
knnhubi
TÍCH CỰC
13 năm
Mua usb wifi thì nó không hiểu đâu, bạn có thể mua 1 cái access point giá 300k về mới được
quanbaoqn
TÍCH CỰC
12 năm
Có thể card wifi không hỗ trợ chế độ phát Access Point, mà cũng có thể do driver cũ. Mình cũng từng bị, tìm driver mới thì chạy được
Nếu usb wifi có hỗ trợ phát wifi chế độ Access Point thì được
thank bác chủ thớt nhiềyuu lắm
balaki
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng đang dùng conectify, nhưng chắc phải cố làm cái access poit thôi ^_^,ùng lap cả đêm cả tháng tốn điện nắmmmmmmm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019