Biến laptop thành trạm phát Wifi cho điện thoại (Access Point)

phonglanbiec
16/9/2010 14:16Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anmapvnn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đã làm được rồi. thanks các bác nhiều.
nếu bác nào chưa biết thì em xin nói:
- Các bác phải xem card wifi có phù hợp ko? nếu có, thì tải Driver Wifi mới nhất về (ở page trước có).
- tắt Firewall, địa chỉ IPV 6, cái này ko bik thì share google.
- rùi tải Conectify 2 về sài thui.
em chỉ làm đúng những bước đó.
tks nhieu nhieu...dc rui`
zingzing09
ĐẠI BÀNG
13 năm
theo mình thấy khi dùng rom gốc ko thể bắt dc wifi do connectify phát
còn rom cook lại bắt dc bt chẳng hiểu sao ko pik phải vậy ko nữa
TT_nvt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng rồi. Mình dùng Xt720, khi dùng rom MIUI thi bat đc wifi tu laptop acer, dùng rom gốc thi lại ko bắt đc, nhưng lại bắt đc wifi tu laptop dell của thằng bạn, hay thật😁
Bác nào sử dụng winXP thì theo trang 7 download wpa_adhoc-signed.zip làm theo hướng dẫn (vì android thường không nhận adhoc

Còn sử dụng win 7 thì sử dụng connectify 2.0 để kết nối.
vì con S2 của em bắt sóng yếu quá, ngồi ở bàn làm việc thì chỉ có laptop là bắt được wifi còn S2 của em thì không bắt được, vậy có cách nào con laptop dell Studio 1555 vừa bắt wifi vừa phát ra wifi cho con S2 xài ké được ko ạ
zingzing09
ĐẠI BÀNG
12 năm
dung connectify 2.0 thử xem
Dùng conectify, mục internet chọn wireless network connection thay vì là local Area connection là ok luôn.
sướng phê luôn 🆒
mình dùng conectify 1 time h máy ko kết nối đc mạng qua usb 3G đc nữa mà ko có cách nào khắc phục ngoài cài lại win7, mà mình lại ko muốn cài lại win vì nhiều pm quá ngại cài lại! có ai biết cách khắc ko? mình rỡ conectify đi rồi vẫn ko đc.
Hai cái này liên quan gì đến nhau đâu nhỉ, mình vẫn vừa sài connectify vừa dùng 3G bình thường, thậm chí mình còn share 3G cho các máy xung quanh dùng để lên mạng, không thấy có vấn đề gì cả. Bạn xem lại nhé.
Win xp thì ngậm ngùi!
nếu winxp thì bạn dùng "bzeek" nhé, search google là ra àh
ui trời! sao không cmt sớm mới lên win7 , xp ức chế cái vụ wifi. nhưng dù sao cung thank vì đã chia sẽ
Uhm lên win7 thì bạn sài Connectify cũng ok đó, mình chạy thử thì thấy thằng Connectify cũng ok đó
Em dùng Connectify phát wifi thì con Nokia của em tìm thấy mạng và kết nối bình thường. Còn con samsung s2 của em không tìm thấy mạng gì hết. Bác nào có cách khắc phục không chỉ em với. Em đã làm nhiều cách vẫn không được.
uhm mình cũng bị vậy nên đang tìm cách giải quyết. bác nào đi trước dẫn đường cho các e đi sau với hjhj!
Không có bác nào khắc phục được lổi conectify không phát wifi được cho samsung s2 này hết vậy ? Buồn ghê vậy đó.
sau một buổi mày mò theo cách của chủ thớt thì cũng chả có kết quả gì😔. tìm cách dùng conectify với mã hóa wep thì cũng không được. Về sau thử chuyển sang mã hóa WAP2 thì kết nối ngon lành! Mình dùng neo, android 2.3.4.
n0bita_epu
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình phát đc wifi ra rồi nhưng lấy ĐT kết nối ĐT nó cứ báo đang lấy địa chỉ IP hoài
cái này tiện nè,bữa nào có điều kiện sẽ làm thử
trước mình cũng không làm đc. nhưng sau dùng đc rồi. mày mò mãi. trước hết các bac phải kiếm driver wifi đúng đời máy của mình. rồi bật wifi lên. sau đó cài connectify bản 1.0 về, cái này thì em cũng không hiểu. dùng 2.0 ko đc nhưng cài 1.0 vào lại ok.

lỗi not install gì đó Virtual Router cũng có thể do chưa đúng driver nha

thubab2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank to chủ thớt, mới mua ông cụ G1 về, voọc mấy ngày hôm nay, hôm nay ra học lại mới có net để phát wifi, làm theo hướng dẫn của chủ thớt phát được liền ;))
Dùng phần mềm này với win 7 đúng là ok vào đc wifi, lên internet thật, nhưng 5 phút sau thì sẽ bị reset máy vì màn hình xanh :| Sợ quá đi 😔 thử 3 lần đều thế cả
Tại sao lại phức tạp vậy mấy Bác. Các bác tải bản Connectify 3.0 về http://www.mediafire.com/?z9uqexr5w9kbw1x bản này là bản Full luôn nhé. Chú ý
- Bản phải cài đầy đủ driver mạng của máy tính
- Nếu vẫn chưa được các bạn download: REALTEK RTL8187B Wireless LAN Utility
- Hoặc đơn giản hơn bản dùng phần mềm tự download driver ấy
Mình đang xài trên máy mình mà
Hoàn toàn không có vấn đề gì cả

Dùng CONECTIFY là tiện nhất, vừa setup nhanh vừa cho wifi ổn định như modem, bấm start hotspot 1 phát là có wifi. Mình thì chỉ dùng 2.0 thôi vì thấy phục vụ đủ cho nhu cầu rồi, lười search 3.0 full ;)
Bác nói chuẩn. Bác nào cài Connectify rồi thì miễn bàn. Quá đỉnh luôn
lnq2510
ĐẠI BÀNG
12 năm
tks bác chủ nhiều........................................
thubab2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Confirm lại: cách của bác chủ thớt em áp dụng được trên 2 máy vaio dòng E, còn asus k43e thì chịu chết. Thêm nữa con vaio thì chỉ chạy được ở 1 mạng cố định, đem sang nhà bạn em (1đứa cũng VNPT như nhà em, 1 đứa viettel, và con 3G của em) thì nó báo lỗi could not be started! :|
cmd không được, connectify thì chịu chết :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019