Biến máy tính thành điểm phát sóng Wifi trên Windows 7

Nam Air
5/11/2009 7:34Phản hồi: 91
Biến máy tính thành điểm phát sóng Wifi trên Windows 7
Trên Windows 7 có một chức năng chưa được Microsoft chính thức giới thiệu bởi nó vẫn còn đang trong quá trình hoàn thiện: biến máy tính thành một điểm phát sóng Wifi (nhằm mở rộng khoảng cách phủ sóng nội bộ không dây tùy theo nhu cầu sử dụng) mà không cần phải thiết lập phức tạp như phương pháp ad-hoc.

Chức năng này cho phép máy tính của bạn trở thành một điểm truy cập (Hotspot) để các thiết bị như điện thoại, máy tính có thể truy cập vào nhằm chia sẻ đường truyền Wifi. Tuy nhiên như đã nói, chức năng nêu trên vẫn chưa được hoàn thiện do đó muốn sử dụng, bạn có thể thông qua một phần mềm của hãng thứ ba có tên Connectify. Tải về miễn phí chương trình cũng như tham khảo hướng dẫn sử dụng tại trang chủ của Connectify tại đây.

[relate]"wifi", windows 7[/relate]
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cakeohieu
TÍCH CỰC
14 năm
hnay cà phê tinh tế ko có net, cái này sẽ hữu ích để mở rộng phạm vi wifi cho cà phê nè 😁
Hên quá, hôm nay Net ở Cafe vẫn bình thường.
Máy em cái này có sẳn, khỏi phải cài...hihi.
Trước đây dùng Xp rồi Vista mỗi lần chia sẻ wifi thật là phức tạp, riết phiền quá nên mua luôn bộ phát wifi 😃 Window7 cải tiến việc này thật là hữu dụng
Đâu có phức tạp như bạn nghĩ,tôi thấy XP và Vista chia sẻ wifi đơn giản mà.không qua trung gian,chỉ trong 1ph là đã có wifi cho các thiết bị khác rồi
hướng dẫn cho đàn em đi bro ........................
nicky_bao
ĐẠI BÀNG
14 năm
em hỏi gà tí nhưng mà e chưa hiểu lắm...trở thành điểm phát sóng nhưng cũng cần anten hay gì đó để phát đúg hok ah....
Đúng thế, nhưng laptop tích hợp sẵn rồi ông ơi!
ko bác ơi !đây có nghĩa là share internet từ duòng lan vào máy tính của bác hình như là qua wifi trong máy. trên máy mac có đáy ạ. vào system preference -> sharing -> internet sharing-> turn on airport xong ròi start thôi bác. xài ipod touch hay iphone thì rất thuận lợi vì có cái này.
nghiên cứu cho cái PC của em thôi, hỗ trợ cho iPod.
Nó ghi rõ là "Turn your Windows7 laptop" do vậy nên ghi rõ trong tiêu đề thì hay hơn. PC không có cái thu phát thì cũng rứa hà ~,~"
cái này xài sao dzậ mấy bác, chỉ em zới ^^
cái adhoc này trên vista cũng có rồi mà.vẫn phát được wifi vô tư.
em cài dzô mà nó bị disable , ko bik làm sao để enable nó lên, ai bik chỉ dùm em 😔(
Kích hoạt card WLAN trước khi xài
tranbao81
TÍCH CỰC
14 năm
quá tuyệt ! đang định sắm modem wifi. có cái này khỏi cần luôn ! Thank !
@các bác ko enable đc: các bác phải ... mở wifi trên máy đã =]] thường máy nào cũng có phím cứng để bật tắt tính hiệu wirẹless

xài cái này hiển nhiên là tốt hơn adhoc chứ: nhiều người có thể connect cùng lúc được, trong lúc đang bật cái này, bạn vẫn connect đc mạng wireless khác, đồng thời nó cũng tương thích với nhiều thiết bị hơn: hồi trước mình dùng adhoc ko lấy palm pre connect đc, nhưng giờ thì ọk
trên win xp thì sao ? làm hoài không dc mấy bro ơi , chỉ giáo chỉ giáo
em dùng win 7 , bật WiFi rồi sao vào nó vẫn bảo disable là sao?
các bác bảo em với .
\

giúp em với , em đang cần cái này
baluong
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình cũng thế , nó báo không tìm thấy device, dù đã bật wifi :eek:o7dt:
khoa125
TÍCH CỰC
14 năm
hay quá, để test thử xem sao
qscqng
ĐẠI BÀNG
14 năm
em cũng gà mờ mà hỏi đây, bác chủ thớt ơi
cái máy của mình dùng cái card wifi vừa thu vừa phát hả?
Em cũng giống bác hiep đây... dùng Win 7 64bit mà con HDX của em đã bật wifi rùi nó cứ bảo dis mãi nản quá....!
em cũng bị giống bác nè , ai làm được rồi chỉ mọi người với
hqviet
CAO CẤP
14 năm
Có bác nào hướng dẫn chi tiết giúp đi, chứ chỉ đưa thông tin thế này anh em khó làm quá.
Mà cái này có hỗ trợ cho Blackberry ko nhỉ, cái Adhoc kia BB ko dùng đc, cái này thì sao đây....?
Trên Blog riêng của mình có sưu tầm được và hôm nay mình xin chia sẻ cùng các bạn:

Biến laptop thành access point phát wifi chia sẻ các máy lân cận - Đối với Vista, XP, Win 7

Phát wifi với laptop trong Windows 7 - Hướng dẫn thông qua hình ảnh dễ hiểu

Cảm ơn các bạn đã đọc bài viết và ủng hộ !
Cái phần ad hoc này trên vista và window 7 có sẵn trong network rùi mà cần gì phải soft gì, 2 phút là xong khỏi phải cài gì hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019