Biến smartphone thành máy chiếu với Smartphone Projector

MinhTriND
31/7/2014 21:56Phản hồi: 91
Biến smartphone thành máy chiếu với Smartphone Projector

Thay vì phải tụ tập xung quanh chiếc smartphone để xem một video nào đó, chúng ta có thể chiếu nó lên cho nhiều người xem một cách thoải mái hơn với Smartphone Projector. Smartphone Projector là sản phẩm của British firm Luckies (Anh), một công ty với tiêu chí mang lại cho người dùng cảm giác cổ điển qua công nghệ hiện đại. Nó được làm từ bìa cứng, bề ngoài trông như thùng giấy cạc tông với hai màu trắng đen, phía trước có gắn một ống kính phóng đại 10x. Phía sau của sản phẩm là một bộ phận giúp cố định smartphone lại không cho nó xê dịch trong quá trình chiếu phim.

Khi đặt điện thoại thông minh vào hệ thống, nó có thể chiếu đoạn phim lưu trong máy lên bất kỳ bề mặt nào, âm thanh cũng được khuếch đại mà không cần dây dẫn hoặc một thiết bị âm thanh riêng biệt. Tuy nhiên, cái bất tiện ở sản phẩm này chính là bạn không thể điều chỉnh được âm lượng hoặc cho chiếu nhanh qua hay tua lại vì khi ấy chiếc điện thoại đã nằm sâu bên trong hộp.

Hiện Smartphone Projector đang được bán với giá 27 USD.

Theo: Dailymail
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Android37
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn hay thế chứ xài đc 1 - 2 ngày là bỏ tủ cất luôn 😁
ngoctu0607
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng tuyệt đấy chứ
Có 27 đô thôi à, mua về xài cho biết cũng đc 😁
Cái này tối nằm trên giường chiếu phim lên trần coi chắc sướng lắm
@69 người khác Cần gì phải muốn bạn chỉ cần mua cái kính bán cầu rồi về lấy cái hộp quà phép để hỗ tròn được cái kính vào đặt điện thoại để ngược màn hình lại là được tính bán xe rồi thì các bạn lên Google tìm kiếm bán cầu rồi thì sẽ ra thôi à tự làm tự xem vẫn thích hơn
Mua con LCD 60 INCH với cái CHOMECAST xuat hinh len LCD là xong.Cầm cái Smartphone muốn coi cái gì thì chỉnh cho suong.
ilikeit_114
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Ks Mds bo tay!! thế sao bác không nói mua mẹ cái tivi 80" hay 100" nao đó về coi cho nó sướng! vấn đề o đây là tiền bạc và không gian nhà! cái projector chi là giai pháp tạm thời thôi thím ak! đi so sánh thế éo nào ma đk!
tiachop22
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này mình cũng đã tự làm ở nhà, thấy ok, mấy bạn lấy 1 cái hộp cacton, gắn cái kính lúp vào, bên kia gắn đt, để gần tường là nó có hình ảnh trên màn hình đt ngay thôi, yêu cầu trong phòng càng tối càng tốt, màn hình đt cần đặt sáng hết cỡ để cho hiển thị rõ nhất, tránh dùng miếng dán chống vân tay là được.
@tiachop22 em ra hiệu sách mua kính lúp về làm mà nó ko nên nổi hình, ko hiểu do em làm sai hay do kinh lúp lởm, cho em hỏi kinh lúp của bác là loại x mấy, em chiếu lên ra cái cục sáng sáng thôi, điên lắm 😔
nda.3157
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhắc đến smartphone máy chiếu lại nhớ đến cái Galaxy Beam :v
xanh247
ĐẠI BÀNG
10 năm
trước đây samsung đã từng làm smarthphone có chức năng như máy chiếu nhưng nay họ không còn phát triển dòng này nữa
cuong_tnt
TÍCH CỰC
10 năm
Máy chiếu cho smartphone tự làm cũng đc mà, mua làm gì cho phí tiền. Nghịch vài 3 bữa là chán, bỏ cũng đỡ phí 😃
vip_47
TÍCH CỰC
10 năm
@cuong_tnt Hay quá. Mua kính lúp về thực hành ngay. Thanks pro nhiều nhé
kienvrg
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có cần tính khoảng cách giữa điện thoại với kính lúp không nhỉ?
Thú vị đấy mình sẽ làm thử xem phim buổi tối cầm đt mỏi tay vãi ,mai thử luôn thank bạn tiachop22 ;D
vấn đề là hình ảnh sẽ bị ngược, gặp phim phải đọc sub thì vỡ mồn :v
otacon
TÍCH CỰC
10 năm
@sieu_nhan Dùng thêm 1 cái gương rồi hắt tia sang cái kính lúp là Ok ngay thôi bạn!
BACkJ5
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sieu_nhan -_- lật ngược máy lại, tắt tự xoay màn hình
trongds
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sieu_nhan Kính hội tụ tạo ra ảnh thật chứ đâu tạo ảnh ảo như gương đâu mà ngược như bạn nói đc.
Ngược ở đây chỉ là kiểu trồng cây chuối thôi.
tiachop22
TÍCH CỰC
10 năm
Để ngược đt lại bạn ơi, ko cần gắn thêm gương đâu 😁
otacon
TÍCH CỰC
10 năm
@tiachop22 Lậy thánh,nó bị Mirror chứ không phải là bị xoay đầu đâu bạn,phải dùng gương mới đc!
tiachop22
TÍCH CỰC
10 năm
@otacon Bạn có thể tham khảo lại sách giáo khoa vật lý lớp 7 hoặc 8 mình nhớ ko nhầm có đề cập đến vấn đề này, việc dùng kính lúp ko làm cho ảnh bị ngược như nhìn qua gương, có thể bạn bị trường hợp này do bạn dùng kính viễn ( một mặt lồi một mặt lõm) để áp dụng, ảnh sẽ bị đảo ngược do phần hội tụ của kính rất gần chứ ko xa như chiếu lên màn ảnh.

Đây là hình ảnh khi đi qua gương cầu lồi (kính lúp).
Guong cau loi.gif
otacon
TÍCH CỰC
10 năm
@tiachop22 Học là 1 chuyện,thực tế là chuyện khác, nếu đem kiến thức SGK ra mà làm được cái ống kính của máy chụp hình hạng cực bèo thôi thì chắc HS cũng thành giáo sư cả rồi. Không cần nói xa nói gần nếu bác muốn nó phóng 1 cái hình qua kính lúp lên màn thì khoảng cách từ màn đến cái kính phải lớn hơn cái tiêu cự nhiều lần,cái này gọi là độ phóng đại,nếu dùng kính có f=4cm mà bác muốn nó to gấp 10 thì phải để nó xa là 4x10=40cm,ngoài ra còn hiệu chỉnh khoảng cách từ ảnh thật đến kính và độ méo biên nếu muốn có hình ảnh không bị cong. Một vấn đề nữa là độ sáng của màn hình cũng phải tăng lên theo độ phóng đại. Nói đi nói lại cũng không bằng 1 lần thực hành,bác ra nhà sách mua cái kính lúp về làm thử là biết!
P/S: trong SGK lớp 12 có cái hình 1 cây nến chiếu qua cái kính lúp rồi bắn lên cái màn,các cậu HS nhà ta thì nhớ răm rắp,tính toán công thức ì xèo,vẽ hình hằm bà lằng nhưng nếu hỏi cái hình đó bị lật hay bị xoay thì ngớ người ra.
Mọi công thức tính toán đều đc người ta rút ra từ thực nghiệm chứ không phải ngược lại,nếu chỉ biết cái ngọn thì mãi mãi chả hiểu đc vấn đề!
@tiachop22 Bác ạ ! vấn đề là ảnh qua thấu kính hội tụ đều bị lộn ngược hết. Giống như làm kính thiên văn vậy. Nếu xem trăng thì không ảnh hưởng nhưng nếu xem địa văn thì hình ảnh đảo ngược hết. để khắc phục người ta lắp thêm gương vào.
Trong trường hợp này thì Bác thử lắp thêm một thấu kính phân kỳ ở giữa smartphone và thấu kính hội tụ xem sao. Nhưng ánh sáng sẽ giảm vù phải qua nhiều thấu kính.
Cái này mình tự chế theo hướng dẫn trên mạng lâu lắm rồi mà. Nói chung để nghịch thì dc. 😃
27$ mua về ra oai kung duoc
cái này ở VN mình có bán không?
Mình muốn mua về ngồi xem phim với GF cho lãng mạn va đỡ tốn kém 😁
Để chỗ càng tối càng tốt xong là cận nồi mắt ra

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
@tkicklankick vãi bác, cận nồi cơ á. mà em chả có cái xi mát phôn nào cả nên ko có cơ hội mua nó rồi
dqt.0410
ĐẠI BÀNG
10 năm
thế chiếu lên chất lượng hình ảnh ntn ????
😁 mua con galaxy beam mà dùng, còn chưa tới 5 triệu thì phải, tích hợp máy chiếu. cái này hay vậy mà k đưa lên smartphone cao cấp.
@technological experience Nhất là khi các bộ pp doc...cho smp càng ngày được lưu ý hơn.
Mắt hồng ngoại và pj là hai thứ mình nghĩ smp ngày nay nên có

(. )( .)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019