Bình chọn Rom tốt nhất cho LG optimus one P500

samson1982
24/6/2011 15:12Phản hồi: 46
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HoliCf
TÍCH CỰC
13 năm
bạn cảnh báo kịp thời quá .. mình đang định mần chú ấy tiếp bước nữa .. ^^! .. hình như là bạn "đã trải nghiệm" dzụ này rồi mà phải không ? tình hình hiện tại chú P500 của bạn thế nào ? đang xài room nào ? sóng gió ổn định chứ ....?
Mình đã quay lại Void. Cái mình cần cho Smartphone của mình thì những rom kia không có.

Đã trả lời câu hỏi root của bạn ở toppic bên kia http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/lg-p500-android-2-3-official-tu-chau-au-chua-test-748700/index5.html#post9149109
HoliCf
TÍCH CỰC
13 năm
Theo Ducan thì mình nên chuyển qua CM7 6.5.5 Beta (Update 28/06) hok nhỉ .. nhìn cái theme - kết cấu sử dụng nó mượt quá - lướt menu dạng ngang giống Iphone ( hiện tại V20G thì kéo lên kéo xuống chiều dọc)
ROM CM7 bản 6.5.5 của MIK. Mình đã flash và thấy mượt hơn 6.5.4 ^^ Nói chung quá ổn, chỉ còn 1 lỗi delay màn hình đen lúc open Lockscreen ( đã bị từ bản 6.3 ) là chưa sửa được. Mình dùng launcher SE. Pin 2ngay` ko game, 1 ngày game tẹt :p
HoliCf
TÍCH CỰC
13 năm
hiện tại thì mình thấy V20G được hơn 😁 đã có kernel OC roài . Lo gì chuyện "mượt mà" như sunsilk .. đã test Pin . 3 ngày nghe gọi , game thì 1 ngày , nghe nhạc xem phim phà phà 2 ngày .. ngon lành hơn CM7 roài
Đang chờ 2.3 của LG việt nam mà lâu quá , chắc phải đến tháng 9 ..hix hix
giup minh chuyen 2g thanh 3g voi minh dag dung lg p500 vua up len cm7 2.3.4
HELP...........
ai biết giúp mình làm hiện thanh Notification lên với mình dùng ROM CM7 bản 6.5.5 của MIK. và lúc có cuộc gọi đến có chuông nhưng chẳng thấy tên người và số điện thoại đâu cả? giúp mình với. thank nhìu!
Giúp Tôi với up rom 2.3.4 p500 không nhận sim và IMEI

Giúp Tôi với up rom 2.3.4 p500 không nhận sim và IMEI
Máy báo (No service) *#06# IMEI trắng trơn
buộc phải flash rom 2.3.3 official của LG Romania của bạn seiki link:http://www.hvga.tk/2011/07/p500-huong-dan-flash-rom-233-official.html

Rất cám ơn.

Rat CAm On Bac

Thank!
các bác cho em hỏi tự nhiên sau khi em up bản rom 2.3.3 của Nga xong bây giờ Blutut ko bắn dc nữa.máy khác quét thì thấy máy của em,gửi file dc cho máy em.Mà em quét thì chẳng thấy máy nào cả.Mấy hôm trước up bản rom 2.3.4 của Mik cũng bị y như zậy.
Bạn lên Maket dowload Bluetooth file transfer về cài đặt , vào chương trình thik gửi file gì cũng được
yoko228
TÍCH CỰC
13 năm
cho mình xin rom CyanogenMod 7.0.2 (6.5.7) + gapps di bạn, rom dùng ổn định không bạn có bị lổi lầm gì không bạn
Lỗi thì vẫn có nhưng với mình những lỗi đó ko quan trọng bây giờ thì cứ 6.5.7 + v19.2 là ổn định nhất với rom CM7 rùi bác 😃. Còn link down bác qua xda tìm hiểu nhé
CyanogenMod 7.1 Android 2.3.4) beta 6.5.7, kenel 19.4 để chơi game thì ok, nhưng pin hơi hao, chuyển động adwlauncher ko mượt mà lắm, tải cái zeam launcher về thì nhẹ nhàng hơn, nhưng pin vẫn hao.

Đang định chuyển wa void foever, mọi người cho lời khuyên với, chơi game mượt ko, pin lâu hơn CM7 ko?
đã chuyển qua void forever + kenel 19.4 + gbs 18; ko up bất kì thành phần nào khác của rom trừ market.
Dùng thử thấy: mượt, ít hao pin, giao diện zeam launcher đơn giản gọn nhẹ, ko ad quảng cáo của gamecih được.
Nhìn chung thấy nhanh, ít hao pin hơn CM7 của milk do ít thành phần app chạy ngầm hơn, zeam launcher lại nhẹ hơn ADW launcher. Nhưng chơi game thì chưa biết có thể bằng với CM7 ko?
Mình cũng đinh ninh về cái đấy và đã UP thử ROM Void. #forever dùng, sẽ nhận xét sau nhưng thank ý kiến của bạn 😁
nếu được bầu lại, bình chọn ginger cruzt 1.2. Vì sao:
- Mượt: tweak các scrip tăng tốc, ko mượt mới lạ.
- Ít hao pin: có tweak scrip tăng hiệu năng pin và tự giết các app chạy ngầm hoặc ko dùng nên pin ít hao hơn.
- Ổn định: tới giờ chỉ có một lỗi duy nhất là đôi khi rename apk thì chữ trắng trùng với phông nền, khó nhận biết.
- Đẹp: giao diện xperia đẹp và trong suốt.
cchuonlap
ĐẠI BÀNG
12 năm
rom j nghe mới zay bạn, hướng dẫn chi tiết dj bạn
tìm hiểu ginger cruzt ở đây nhé bác:
- Của bác hoibicui

- Của bác eeee616
cái bản của bác đang dùng là GingerCrust v1.5, android 2.3.7 sao em dùng hay bị lỗi mạng thế. hầu như sau 1h dùng là vào mạng nó cứ hiện chữ đang tải suốt, và phần dsp manager không vào được. hix. có cách nào không vậy bác Khoa
Bjh fải là nexus ginger và ginger crust nké, các bác zô nhà của p500mà xem

Gửi từ LG-Optimus One của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
lỗi wifi là lỗi kinh niên rùi, đang test fix, bác thử tải cái kernel về xem

Còn lỗi dsp manager là lỗi của rom nào cũng bị thì phải, mình ko dùng nên pó tay rùi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019