BINX Self Upgrade Tool - Công cụ cài firmware offline cho các dòng máy Pantech SKY

cybershot
21/3/2013 5:44Phản hồi: 72
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

K thấy có ai vào chia sẽ về cái tool này nhỉ bác Cybershot......

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
dredox
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài viết rất đầy đủ và tâm huyết, thank bác Cybershot nhé.!
Up....up!

cái thủ thuật là ở Skyupdate phải k bác😁
Bác cybershot có thích giao lưu ko ạ. em đang mún hoàn thiện tool như bác đây. http://www.tinhte.vn/threads/sky-offline-rom-flasher-v1-2-final-cong-cu-flash-rom-offline-cho-sky.2081980/

Em đã dasm SkyUpdate.ocx rùi thì thấy nó đảm nhiệm toàn bộ nhiệm vụ từ tất cả các thứ. Nó public ra khoảng chục cái interface để làm bác rành C++ em với bác code tool ko cần flash qua web thế này nữa bác 😁
@didonggiatot.com Giao lưu thì tớ lúc nào cũng thích. Có điều trình coding C++ của tớ hơi còi, nên e là không giúp gì nhiều trong vụ này.

Phiên bản Skyupdate.ocx mới của Pantech này bị fix phần offline so với bản ocx cũ. Nó yêu cầu máy tính phải kết nối online với máy chủ của Pantech thì mới chạy được, và luôn check dữ liệu download.inf trên server của hãng để cài bản BINX mới nhất, cho nên nếu ta muốn downgrade xuống phiên bản BINX thấp hơn thì không thực hiện được.

Về ý tưởng, tớ rất muốn làm 1 cái tool độc chạy offline đúng nghĩa, ko phụ thuộc web hay SkyUpdate.ocx nữa. Nếu bạn dasm cái ocx rồi code tool mới qua C++ thì quá tốt. Lúc ấy thì mới đúng nghĩa là offline.
Azkan
TÍCH CỰC
11 năm
@didonggiatot.com Vấn đề là làm sao để extract được source của file .ocx thôi, chứ nếu đã extract được thì em làm xong tool offline 100% lâu rồi 😔
E ủng hộ liên minh này nhất. Tất cả vì sự nghiệp offline cho ae dòng sky.😃

Source file ocx dĩ nhiên không extract được rồi bác ạ. Nó public interface ra h phải tìm cách xài chứ ko fai là lấy class implement của nó !
Cậu còn giữ ocx cũ không lúc giao diện web màu đỏ ấy. Ocx mới này đúng là luôn tìm online thật nhưng có thể bypass bằng file hosts mà 😁
@didonggiatot.com Cái tool up offline cũ nè bác http://www.tinhte.vn/index.php?posts/22735489

Azkan
TÍCH CỰC
11 năm

bác cho em hỏi cái interface của nó như nào với, em chẳng biết nó ở đâu cả 😔 nếu có API thì chắc em cũng tìm cách mà dùng được đấy :D
Bác dùng olydbg hoặc Pe Explorer dasm nó ra sẽ thấy được interface 😁
Azkan
TÍCH CỰC
11 năm
Em đã xem những interface của SkyUpdate.ocx, đó chỉ là interface để giao tiếp với cổng COM thôi, em cũng load và chạy thử rồi, không có tác dụng gì nếu không có mấy file .dll kèm theo. Mà mấy file .dll kia thì bó tay rồi, không có lib đi kèm nên không biết trong nó có những function gì ~> không sử dụng được 😁
Đã edit xong SkyUpdate ocx cho phép up offline. File mới của nó chỉ cho up online thôi. nó fix vụ này rùi hehe 😁
Update v1.5 : Việt hóa 80% giao diện, khắc phục hoàn toàn lỗi update offline,tự động hóa gần như hoàn toàn.
Vui lòng xem lại hướng dẫn !
http://www.tinhte.vn/threads/sky-offline-rom-flasher-v1-5-final-cong-cu-flash-rom-offline-cho-sky.2081980/

Thanks bac cybershot về phần web việt hóa 😁
có 1 vấn đề mà pác nên nêu ra là wipe sạch sẽ trc khi Up vì có khi bị treo logo và nếu treo logo thì hướng giải quyết nó như thế nào , vì mình bít chắc ko phải bạn nòa up cũng thành công hết cả đâu , nhiều bạn treo logo lắm
ko hiểu sao máy của em sau khi ấn vào nó cứ hiện cái thông báo "đang cài USB DRIVER" mãi mà ko xog!có bác nào biết ko chỉ giúp e với!e đã down usbdriver đầy đủ về cài đặt xong rồi mà nó cứ ko tìm đc! các bác ngó hộ e cái với ah!
Chào bạn ,mình mới thử uproom 4.1.2 cho sky 820L bằng cách CMW ,sau khi wide data,mình install file zip room mà mình tải trong bộ nhớ điện thoại,nhưng nó chỉ có đường dẫn tới thẻ nhớ,nên ko tim được file room,máy lỗi luôn từ đây,reboot now chỉ dừng lại ở logo sky,bạn có thể hướng dẫn mình cách khắc phục được không..?
Bạn có thể trả lời lại mail này hoặc liên lạc với mình qua sđt 01676509545
Mình xin cảm ơn bạn trước!!
dentist2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em chạy được nhưng sao nó cứ vòng tròn quay quay hoài ko thấy thay đổi
còn cửa sổ minihttp thì lỗi
Ai giúp e với
G0dl1kE
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hướng dẫn chi tiết quá. Cho mình hỏi thêm là máy đã root thì có thực hiện theo hướng dẫn này được không? Có cần lưu ý gì không? Mình đang xài A850K JB. Cám ơn nhiều nhé
Bác cybershot cho mình hỏi, sao cái bước 4
Mình vào chế độ S/W upgrading rồi, trên máy tính hiện search new driver nhưng không search ra (mình xài win7 x86). Đã thử tìm download driver sky a820L để cài bằng tay nhưng vẫn không được. Rồi vào device manager của laptop để check cũng không tìm được driver.
Vướng khúc đó nên không làm tiếp được. Đang rầu với cái máy lỗi nhiều quá, muốn về stock xem có ổn định hơn không? Bác giúp mình với
Em chạy run me thì nó báo thế này
Phải làm sao đây bác ơi?
============
Em đã search và nó báo lỗi này do chưa install
Microsoft Visual C++

Trong khi em check thì máy em đã cài đủ bộ không thiếu cái gì cả, download file mới về thì nó báo máy đã cài version mới hơn rồi không cài tiếp được =.=!
Các bác cho em hỏi. Lúc click vào nâng cấp S/W nó chạy được 1 lúc thì dừng luôn là sao ah? (chạy khá nhanh, nhưng đươc tầm 2/5 là nó dừng luôn). Có ai biết không giúp em với. Của em Sky A830K.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019