[Bipad 9] FW gốc - FW Custom cho Bipad 9.1 & 9.2

chautruongthinh
8/5/2012 17:19Phản hồi: 582
582 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang úp cái 4.0.3 bipad 9.1. Mai ra nét down cái 4.2 xem thế nào...

Sent from my SamSung Galaxy S4 using Tinhte.vn
anh thịnh xem thế nào mà cho cái bipad này chạy đc dcom của các mạng khác thì hay... k có fastconnect của mobi

Đã test thành công JellyBean 4.1.1 (27-2-2013) trên bipad 9.1.

Thanks bạn chautruongthinh.

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
Mình bị lỗi ko đọc được thẻ sd mặc dù trong cài đặt vẫn nhận ra dung lượng. Ko bit bị j nữa

@sondk83 Bạn có thể chụp cái phần bộ nhớ trong Settings lên cho mình xem được ko??
@chautruongthinh úp thành công các bản cho bipad9 từ 2.3 đến 4.2

@ha hoang lan Bạn đang dùng Bipad9 nào zậy?? 9.1 hay 9.2??
Đã cài đặt thành công jellybeanAOSP 4.2.2.
Bị lỗi Cwm khi vào backup and restore không nhận ra thẻ nhớ (trên cwm 5.5.0.4 của jb 4.1 sử dụng tốt).
Cảm biến xoay sử dụng lâu lâu bì mất.

@sondk83 Hiện tại bản 4.2.2 cho bipad 9 thực sự chưa hoàn chỉnh. Nếu bạn muốn có 1 ROM nhanh và ổn định thì nên sử dụng bản 4.1.1 nhé!!

PM: ae nào update thành công 4.1.1 & 4.2.2 thì nhớ ghi đời máy cho mình biết nhé. Hiện tại mình chỉ thấy ae post là đã update thành công như mình ko biết là bipad 9.1 hay 9.2, ae chịu khó đánh thêm vài chữ để mình biết mà có những thay đổi ở các bản tiếp theo và có thể support tốt hơn nha!!
anh thịnh có thể build cho qsmart s20 bọn em một cái rom miui hoặc jb đc không? nếu build được thì nhiều người biết ơn lắm.

@ha hoang lan Việc port sang cho qsmart s20 là chuyện rất dễ nhưng cái khó là mình không có máy làm sao mà test??!!
9.1 anh à, cho hỏi nhà anh ở đâu vậy.

@ha hoang lan Cửa hàng Điện máy - Điện lạnh CHÂU TIẾN
284/2 Ấp 10 Thị Trấn Thạnh Phú - Bến Tre
thế thì xa quá nhỉ, anh có thể port rom từ xa đc k, để em tìm lại xem nhóm bọn em có ai gần k

a chautruongthinh co the up lai mot so hinh anh ve up rom bipad 9 dc ko ca link tai nua chet het roi
@xeon.nguyen Link vân tốt nhé bạn, link mình up lên google drive nên không bao giờ die đâu (trừ khi mình xoá file thui) ;)
ko co aj online ah
Bác chautruongthinh hướng dẫn mình up rom vs cài driver bipad 9.1 cho win 7đc ko
trungnammap
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cài bản 4.1.1 trên Bipad 1 chạy khác mượt , hơn cả bản 2.3 gốc , tuy nhiên còn 1 vấn đề về thẻ nhớ ( vào các chương trình file explore thì không nhận được các file ở phần Fat 32 ) là sau nhỉ
@trungnammap Để truy cập vào thẻ nhớ thì bạn truy cập vào đường dẫn: ./mmt/external SD nhé
Sr tất cả ae nha, tuần rùi mình đi nước ngoài nên không thể onl được, ae thông cảm nha.
Sao ko có thấy ae nào comment hết zậy?? Nếu không có comment thì sao mình biết mà tiếp tục mod rom??!!:eek:
mod ban nao co the su dung nhiu úb 3g nhe, co moi dung dc dcom cua mobi thi chan qua
@ha hoang lan Ở bản Custom 4.1.1 là đã sử dụng được tất cả các loại USB 3G rùi mà bạn. Bản thân mình đã test với con E173EU-1 Viettel (dùng PPP widget tích hợp sẵn) và conn E1750 Viettel
zixzaxzo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đến hnay mới chạy lại đc con Bipad hỏng pin bằng ROM của bác chautruongthinh. Chưa trải nghiệm đc nhưng thank bác rất nhiều
Bạn Chautruongthinh ơi, tôi đang dùng bipad 9.1 đã up lên 4.0.3 được rồi, nhưng bây giờ muốn lên 4.1.1 xin bạn vui lòng hướng dẫn rõ hơn là đưa về chế độc boot là làm sao? tôi chạy file bipad 9.1.exe rồi đã báo bipad 9.1 connected! rồi nhưng khi ấn format thì báo lỗi:
-ERROR: Lower format failed
-ERROR: Erasing IDB failed
Xin bạn vui lòng hướng dẫn giúp, cám ơn nhiều!
trungnammap
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lxhuy69 Hãy chạy file bipad 9.1.exe bằng quyền admin nhé
@trungnammap ban nao co the huong dan chi tiet tung buoc mot de minh cai lai he dieu hanh android 2.3 cho bipad 9.1 ko ?
minh cam on truoc
@lxhuy69 Mình cũng bị lỗi như vậy, không thể nào format được. Ai giúp mình với
bản 4.1.1 cài ngon trên bipad 9.1 nhé mọi người!
😃 sướng quá.
hi bác Thịnh. thực sự rất khâm phục bác.
😃
em tưởng giới hạn của bipad9 chỉ đến 4.0 thôi nên lâu lâu không theo dõi nữa. 😃
ai ngờ??!!
một lần nữa gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến bác và gia đình.
;)
@nguyenvuquypro Dạo trước đổi qua HD2 để "vọc" thì đã học hỏi được nhìu kinh nghiệm về Android nên cũng tập tành cook rom. Thấy con Bipad9 của mình nằm chình ình nên cũng lấy cook thử lên 4.x thui. Nhưng thành công được cũng nhờ các cao thủ bên XDA chỉ giáo thui!! ;)
Thế là đã cài được 4.1.1 cho con bipad 9.1 của mình rồi, chạy rất sướng, cám ơn a Thịnh nhiều vì đã tạo được bản rom rất ngon!...
vuut
TÍCH CỰC
10 năm
@lxhuy69 sao cái tool up rom chử tàu kg đọc kg hiểu ai có tiếng anh sharre với thank

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019