[Bipad 9] FW gốc - FW Custom cho Bipad 9.1 & 9.2

chautruongthinh
8/5/2012 17:19Phản hồi: 582
582 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn @chautruongthinh cho mình hỏi sao bipad 9.1 của mình up từ 4.0 trở lên dùng đc khoản 1tg ngắn là bị đơ cảm ứng phải reset mới đc, đó là lỗi chung hay chỉ mình mình ?
Bạn chautruongthinh cho mình hỏi sao bipad của mình có logo phía sau là Biphone, up các bản fw ở t 1 đều bị đơ cảm ứng, up ban fw 4.0 ở mediafire thì dùng được, có điều không có tiếng việt, không sạc được = cổng usb, chỉ sạc được = cổng ac, khi sạc thì cảm ứng hơi loạn
Tks bác, bác làm lun rom 4.3 đi😃
Tks bác, bác làm lun rom 4.3 đi😃
chủ thớt up file lên fshare hoặc megavnn cho anh em được nhờ ạ.up lên google driver down lâu quá ạ
Bác thịnh chỉ em cách cắm usb vào vs dùng dcom viettel eu173 chạy sim khác nhé. Thank

Sent from my Blu Spark using Tinhte.vn
đại ca ơi.cho em hỏi.em có con bipad 9.1.đã chạy 4.1.1 của bác nhưng em cắm usb thường úb 3g e303s e173 của mobifone đều không được vậy ạ?bác hướng dẫn em với
Hai bạn tham khảo tại đây nhé. Ở bản 4.1.1 của mình đã add sẵn PPP rùi bạn chỉ việc config lại thuj.

PM: Không nên cập nhật PPP nhé!!
Tuyệt vời .bản 4.1.1 dùng quá mượt.ko còn bị đơ cảm ứng nữa.😃
@fffdddd Dùng mượt thì đừng quên click Thanks nhé :p
@chautruongthinh quên.thank bác rùi đó nghe.😁
bản 4.1 chay mượt nhưng cảm ứng phản hồi hơi chậm thì phải,logo vẫn còn là 4.0,máy mình úp lên 4.1 cắm vào máy tính không nhận được thẻ nhớ luôn mà cài driver thi không được
các pro giúp em với em up lên 4.1 giờ nó không nhận driver luôn,em đã thử các driver cho bipad 9 rồi
@onewold - Bạn muốn cài Driver j hả?? Nếu là Driver ADB thì bạn phải chọn chế độ USB connect là MTP mới có thể cài driver ADB được. Còn mặc định không stick USB Debugging thì Window sẽ tự nhận driver không cần phải cài driver cho nó (kể cả chế độ MTP và Mass Storage).

- Theo như hình bạn gửi thì có thể là do bạn đang chọn chế độ USB Mass Storage và bạn đã stick vào USB Debugging nên bạn không thể cài Driver được
@chautruongthinh uh đúng rồi,chắc là vậy để mỉnh thử lại coi.thank ban nhiều
bản 4.1 bị lỗi lockcsreen, lâu lâu không trượt để mở may được,đơ cmả ứng
hungvt11
ĐẠI BÀNG
11 năm
chủ thớt cho mình hỏi.con bipad 9.1 tự nhiên cắm usb vô không nhận được nữa,cũng không thấy đèn usb nhấp nháy lun,vậy có phải máy hư phần cứng không vậy.mình up mấy bản rom từ 2.3 đến 4.0.3 đều không nhận usb.hix...giúp mình với....
hungvt11
ĐẠI BÀNG
11 năm
cài rom 4.1 xong máy không vô được thẻ nhớ.vô setting máy vẫn báo nhận thẻ nhớ.vô video hay audio đều không có file nào hết.máy không nhận USB nên không test dc 3G.
@hungvt11 bác up từ bản nào nếu là từ 2.3 thì không nhận thẻ nhớ đâu,e làm thử rồi, phải úp từ bản 4.0 lên 4.1 thi ok
hungvt11
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom này hay đơ cảm ứng quá.ngày reset mấy lần.mong bác khắc phục.

Sent from my Bipad 9.1 using Tinhte.vn
có android 4.3 chưa bác?
hungvt11
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cài room này mấy hôm mà ức chế quá.lúc nào dùng là reset máy.down 2.3 cho lành.hic...thank bác chủ thớt đã share...🆒

Sent from my Bipad 9 using Tinhte.vn mobile app
chautruongthinh
giúp mình với,mình up len 4.0.3 thì bị đợ cảm ứng,giờ ko biết cách để up về rom goc,qua yahoo giúp mình với nhé.
yahoo mình là dieuk7@yahoo.com
up rôm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019