Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

+BIS+JAVA tối ưu 9000 v5.0.0.1067-1079 OS5/OS6/OS7

khocviem
24/11/2011 3:21Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vkind
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi dùng hơn 1 ngày mình có nhận xét bản rom này như sau :

+ Chạy mượt,vào appworld ít bị đồng hồ cát hơn
+Tớ chả chơi game trên bold bao h cả nên k để ý đến khoảng ram có bị tụt k 😃
+Lướt web cảm nhận là tớ thấy rất nhanh và ngon hơn các bản rom trước,đặc biệt ae nào hay vào các trang forum ví dụ như tớ hay vào voz để đọc thì có để ý 1 cái hay là khi ta back lại trang cũ thì k bị load dữ liệu nữa mà quay lại luôn (cái này giống như opera vậy 😃 ) ,coi youtube tương đối tốt hơn các bản cũ,ít bị vỡ hình ,có điều 1 vài trang thì bị mất java chả hiểu sao trong khi rom trước tớ dùng vấn đề này k bị , 1 điều tế nhị là rom cũ tớ vào xvideos.com coi dc , nhưng bản rom này coi k dc có thể bị mất đi đoạn java ( bla bla...) :rolleyes: .... còn lại thì tuyệt vời ,pin thấy tốt lắm 😃
Mr B
TÍCH CỰC
12 năm
=)), khỏi cần vào xvideos làm chi, vào xnxx.com đi, anh em họ hàng cùng 1 nguồn với xvideos.com 😃)
mãi chưa cài đc đã cài bản rom mới nhất copy đúng thêo đường dẫn như khi tới đoạn up rom thì nó chỉ hiện ra phần khung như m cài đặt phần mềm
Bạn cài bdm5 hoặc bdm6 vào máy thì uprom 100%thanh công .
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
bạn vào browser/option/Browser config kich chọn support Java

---------- Post added at 09:11 AM ---------- Previous post was at 09:08 AM ----------

bác gỡ hết các phiên bản cũ ra , chỉ cài đặt bản rom gốc 1079 rồi copy cái java tối ưu vào, bật appload đến phần nhận pin mới cắm máy vào trước đó máy rút pin ra rồi. bác làm lại thử xem
vkind
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ thở ơi,bác thử test xem có thể thay thế media của 7.0 chuyển sang dùng cho 5.0 được không ah?và nếu được là file cod nào cho e biết với nhé
Bạn cho mình bộ java của bạn có còn ringtone và ảnh không hay đã bỏ hết rồi và có UK language không vì mình dùng autotext.Cảm ơn bạn nhiều!

---------- Post added at 01:23 PM ---------- Previous post was at 01:18 PM ----------

Liệu bác có quên vào C>program file>common file>research in motion>apploader rồi xóa file vendor.xml không?
will
TÍCH CỰC
12 năm
Đã dùng cài và dùng thử một ngày. Kết quả rất khả quan. Máy chạy ổn. BIS chạy ổn.

Tuy nhiên cách mình up hơi khác người chút vì:
- Có sài autotext trên nền UK.
- Có sài IMO.IM
- Có sài Password Keeper.
- Có sài Memopad.
- Có sài Task.
- Có sài SIM capacity.

1./ Lần đầu: Backup data bằng BDM, Backup Software bằng vnbbutil, cài 1079 xóa java chép đè Java tối ưu.
Gỡ Pin up.
Thấy thiếu Password keeper+Task+Memopad.
=> làm lại.

2./ Lần 2: Cài 1079 dùng Shrink OS trích Lang UK ra, Trích Password keeper ra, Trích Memopad ra, Trích Task ra, Trích SIM Capacity ra.
Xóa Java folder, chép java tối ưu vào, chép các thứ vừa trích trên vào luôn. nhét các file alx ra thư mục cha của thư mục Java.
gỡ pin up.
=> vẫn thiếu password keeper, Task và memopad (kg rõ tại sao)

3./ Làm lại lần 3:giống lần 2 nó vẫn kg hiện.
Tức khí, kiểm tra file alx tìm file cod của password keeper, Task và memopad. dùng vnbbutil chép cod vào thủ công.
Khởi động máy. OK.
Restore software với vnbbutil, restore data với BDM (mình vẫn chỉ sài BDM4.5 thôi 😁)
Kiểm tra lại: IMO không chạy. báo thiếu net_rim_bb_lbs_api_3.cod và net_rim_bb_lbs_api_3_resources__en.cod thì lại cài 1079 để copy 2 cod ra dùng vnbbutil chép vào máy. chạy thử lại IMO ->OK.
Tiến hành nhập key lại cho addonis, wifiX, DTG... nói chung là các thứ có sài key. -> ổn.

Bật sóng lên sau mươi giây SB về đủ. BIS chạy ổn.

Vào Email setting nhập lại ID -> thành công. lên PC mở trang push mail ra validate lại các hộp mail -> mail thông báo activate đổ về. push mail chạy ổn.

Appworld 3.0 chạy ổn, BBprotect chạy tốt, Yahoo chạy tốt, gtalk chạy tốt, Facebook chạy tốt.

Kiểm tra lang: đã có UK. dùng autotext tốt.

Hết PIN. sạc qua đêm, 7h sáng bật sóng lên lại. BIS tốt, push mail về ầm ầm.
từ 7h sáng đến giờ nhận 5 cuộc thoại dưới 2phút/cuộc, mail push tầm 20 cái, sms 4 cái. giờ Pin còn 95%. File free giảm từ 24mb xuống còn gần 22mb.

Nhìn chung khá tốt.
ĐÃ up đc rồi
đánh dấu phát thank bạn
hoangluu9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks.......
Thy Com
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đánh dấu về chuẩn bị thử với bé Bold của mình xem có khác bản tối ưu 1079 của bác Nghĩa j kia không. Thử bản đó máy bị nóng quá, pin sụt nhanh quá....
gach4
ĐẠI BÀNG
12 năm
Van con tinh trang pin ao....😔
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
không thay ver7.0 vào được đâu bạn, nếu có tình add sẽ gây lỗi phần mềm.

ảnh và ringtone mình để sãn không xóa , còn UK language bạn có thể add thêm cod :

net_rim_font_european_sff.cod
net_rim_platform_im_resource__en_GB.cod
net_rim_platform_resource__en_GB.cod
net_rim_platformapps_resource__en_GB

mình đã test có thể dùng auto text

---------- Post added at 05:22 PM ---------- Previous post was at 05:21 PM ----------

pin ảo thế nào bác, pin ảo khi reset ah, khi reset bác tắt sóng di động đi reset máy tốn rất ít pin có khi ko mất % nào

---------- Post added at 05:30 PM ---------- Previous post was at 05:22 PM ----------

Đọc comment của các bác thấy có vẻ khả quan quá. D😁. Em đánh dấu phát
gach4
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pin ao luc sap het pin ay, reset mat gan 15%, trong khi luc pin con nhieu reset khoang 2-3% ! Cac thu con lai thi on, xai nhieu, lien tuc thi duoc hon 2 ngay, xai it thi cung tam hon 3 ngay hoac gan 4 ngay! Noi chung la good !
Cảm nhận khi vừa uprom xong, còn chưa kịp chạy apps gì luôn nhưng quả thật máy reset quá khủng, nhanh quá. Bắt đầu thấy thích bản rom này rồi đấy. Cám ơn bác chủ trước nhé.
Có 1 khuyết điểm là vào game 1 phát ram giảm rõ rệt bác ạ.
gach4
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không xem được youtube, có ai bị vậy hok ! hix !
gach4
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là đã tìm ra nguyên nhân do wifi tùy chỗ, 3g thi xem đc ầm ầm !
Đánh dấu phát. Hehe
Đúng là wifi ở nhiều nơi không xem được youtube (điển hình như wifi ở nhà mình) mà mình chưa biết cách khắc phục. Hixhix. Nhưng công nhận reset máy bằng bản này tốn pin quá. Mất hơn 30%.
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
bác up bản nào thế ah, nếu bản mới mình reset nhiều chỉ mất 9% khi bật sóng điện thoại , nếu bác reset mà không bật sóng điện thoại chỉ mất mấy % thôi, mình reset ko bật sóng điện thoại nhiều thì mất 3% có khi ko mất % nào
Em up bản 1079 new đấy ạ. Nhưng em cứ sợ bị pin ảo thế nào ấy lướt web, yahoo bis mà chẳng thấy sụt pin tí nào. Sợ quá 😁
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu được như bác nói là mừng lắm rồi ah
Mr B
TÍCH CỰC
12 năm
đúng là lúc còn pin nhiều trên 30% thì e reset mất cũng hơn 20% nếu là bản 1079, còn bản 1079 new thì đang test, mỗi lần reset thì mất khoảng 5% => quá đã 😆, đang test tiếp

của em ko gặp trường hợp này, coi chừng wifi

hình như là bản 1079 thôi, còn bản 1079 new thì mỗi lần reset tốn có 5% àh
Chú thích lại là em dùng bản 1079 new bác nhé. Không phải bản 1079 ở giữa đâu ạ.
lioncom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình cũng dùng bản này chạy bis và đọc tin lại hao pin quá, reset 1 phát mất 13%.
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
bác test xem Pin dùng được lâu không ah
hix. ,mình cài bản tối ưu của bác chủ thớt vào thì có 2 thắc mắc thế này: 1: game brickbecker của máy đâu? 2: không cài được mobipocket reader. Ai giúp mình khắc phục với (vì mất 2 cái đó nên chưa text đc j nhiều 😔 )
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
1. brickbreaker của bạn đây : Download .
Mobipocket thì mình vẫn sài được bình thường mà vì mình vẫn sài em này, bạn có thể lên forum search dễ dàng.
Còn brick thì bạn có thể lên apps tải miễn phí bản mới rất đẹp 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019