Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

+BIS+JAVA tối ưu 9000 v5.0.0.1067-1079 OS5/OS6/OS7

khocviem
24/11/2011 3:21Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mr B
TÍCH CỰC
12 năm
cái bricker chắc bị bỏ rồi, muốn cài thì search trong forum kiếm cái file là xong

---------- Post added at 10:33 PM ---------- Previous post was at 10:32 PM ----------

sao kì vậy, của mình reset 1 lần khoảng 5% pin, cứ khoảng 30 phút mình lại tháo pin reset để kiểm tra độ ảo của nó, nhưng làm 3 lần liên tục mà vẫn mất 5%/lần reset
Vưa up xong bác chủ ạ.Em thấy thiếu task với setup wizard.cho em file cod với.
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
của bác đây :
Code:
http://www.mediafire.com/?4c5jzx5toyo2v2m
http://www.mediafire.com/?99vrp6b6a9uv0c5
http://www.mediafire.com/?pez8go09s5zll07
Mr B
TÍCH CỰC
12 năm
có ngay, có ngay...=))
net_rim_bb_task_app.rar
mấy pa này sao reset it hao pin thế tui toàn rs mất 20%,pin mà còn trên 50% thì rs phát mất 40% luôn còn 10%(lưu ý pin bt vẫn xài hơn 2 ngày nhé,ko phải pin chay đâu)
không mấy ai quan tâm cái giao diện tv nhĩ:eek:
mọi người giúp mình thì giúp cho trót nhé (mình rất cần phần mềm này!) cai mobipocket của mình khi kết nối với máy tính và cài vào dt thì nó hiện cái loader. sau đó báo là ko có phần mềm mới cài về. Có thể nào trong mục java các bác del mất 1 file nào đó không ....?
new8220
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình muốn cài Memory Cleaner nhưng không biết tên các module của ứng dụng này. Bác nào biết thì giúp mình với.
Cảm ơn nhiều
thanh8318
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi phiên bản này có bị hiện tượng pin ảo không ....?
Máy em sau khi up rom mỗi lần khởi động máy đều hiện khung này.Ảnh các bác nhé.
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
bác thử up lại rom xem, vì mình có tìm trên mạng lỗi này là lỗi hệ thống có ứng dụng nào đó không thích hợp
Em cũng nghĩ như bác.Em up bản java mới nhất của bác.Trước đây em up java khác thì không bị như này mặc dù cài soft vẫn thế.Chắc do bác add mấy cod của os6-os7 vào nên bị thế.
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
bạn tải lại java up lại xem, vì cũng bản đấy mình up trên máy của mình, cũng nhiều bạn up ko thấy lỗi như của bác
Em nghĩ không phải tại java.Khi em uprom xong không cài soft nào thì không sao khi cài soft(em cài 1 loạt)thì bị,chưa tìm ra tại soft nào thôi ạ.
Đã tìm ra soft bị xung là thằng ringz bác ạ(1079 new).BẢn thứ 2(1079 os6 os7) thì không bị xung với ringz.EM thấy bản thứ 2 file free nhiều hơn bản new ạ.Mới có thế thôi ạ.
linhhoals
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao e up rom DOWNLOAD JAVA 5.0.0.1079 + OS6 OS7tối ưu xong lai không add dc danh bạ từ sim vào máy thế bác 😔( ....
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
Để copy danh bạ từ sim bạn tải file này về DOWNLOAD dùng vnbbUtil để cài cod

Nếu muốn sử dụng tiếng việt cho 9000 thì tải file : DOWNLOAD
PS : lưu ý là cài tiếng việt sẽ bị lỗi ko mở được leanguage and text input và Screen/Keybroad
gach4
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là khi cài nhiều sof thì reset rất tốn pin, nhất là khi gỡ sof ra khỏi máy ! dù tắt sóng nhưng mất 1 lần cũng hơn 15 - 20% ! Cái này phải xài trong tg dài rồi reset mới tốn nhìu vậy chứ như chủ thớt 3 tíêng làm 1 lần tốn ít cũng phải rồi !
ố là la,lần đầu tiên con béo rs mất dưới 10% pin(9;))làm thử 2 lần luôn đều như vậy thick ghê,bí quyết là tắt all sóng trước khi reset:rolleyes:
Sau 1 ngày sử dụng kinh dị (BBM 150 phát hoặc hơn, yahoo 1,5 tiếng -cả 2 cái này em đều để volume 7-, lướt web 3 tiếng, chơi game nửa tiếng, làm chục shot ảnh + thêm reset 2 phát- phát 1 mất 20% pin và phát 2 thì tắt hết tất cả sóng sánh đi và tháo pin thì mất 8%-)thì pin con bold béo cũng trụ được từ 7h sáng đến 12h đêm và còn 5%. Đến sáng nay mới bắt đầu cắm sạc lại. Dùng bản này pin tốt hơn rất nhiều so với bản tối ưu của bác phamnhannghia 😁, lướt web bằng browser hay opera đều mượt mà hơn, tuy nhiên chuyển sang 3G thì tụt pin khác ác nhưng không có hiện tượng pin ảo hehehehe. Các bác cũng nên thử xem.
nicky1596
ĐẠI BÀNG
12 năm
để thử bản này xem có tốt hơn bản của pác nghĩa ko , bản của pác nghĩa xài cũng khá ổn , có điều khi reset máy pin tụt kinh quá
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu bạn up rom từ đầu mà ko dùng được browser thì có 2 nguyên nhân : 1 chưa disable ITPolicy ,2 là lỗi servicebook - add cái SB khác là được
nicky1596
ĐẠI BÀNG
12 năm
tại em đang dùng bản tối ưu của pác nghĩa , rồi mới lấy cái java của pác copy đè sang , không biết làm như vậy có bị lỗi gì ko hay mình phải wipe hết úp bản gốc lại xong mới úp bản java của pác . e ko rành lắm
Tốt nhất trước khi up là wipe máy bạn ạ.Bạn xóa sạch java cũ rồi mới copy java mới vào chứ ai lại copy đè lên.
nicky1596
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks pác , em dã wipe úp lại thành công rồi , test thôi , mong cái pin đừng tụt nhanh quá hihi
gach4
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản này nghe nhạc hao pin kinh dị !
Bác nào up giùm e lên host khác với. Nhà e hnay k vào đc mediafire
Mr B
TÍCH CỰC
12 năm
bạn có email hem, m gửi email cho bạn 😁
Haku.ichiru@gmail.com

thank bác cái ạ :D
Mr B
TÍCH CỰC
12 năm
mình đã gửi cho bạn, nhưng do cái gmail bị điên nên mình phải cắt file ra, có gì bạn down về nối lại heng. 9 day :d
Mr B
TÍCH CỰC
12 năm
haizz, bản này nếu pin trên 40% thì reset 1 lần mất chỉ 9-10%, nhưng thử dưới 40% đi rồi biết, tụt 1 lần 15%-20% chứ chẳng chơi :|. Nhưng vẫn êu bản này, dùng ổn định, mình cài hơn 20 soft nhưng file free vẫn còn khoảng 28mb
nicky1596
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình xài cũng thấy như pác này , pin khoảng dưới 40 reset 1 phát là gần như hết luôn
bản này là của tầu mà! mình dùng từ hồi tháng 6 thangs7 đến h không có vấn đề gì ....
:twins:
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
Tầu nào ở đây thế bác
nicky1596
ĐẠI BÀNG
12 năm
vãi chưởng thật , lúc chiều em vừa sạc xong , cắm cái thẻ nhớ có một mớ bản đồ trackbuddy mới tự tạo , hok bít nó có scan thẻ nhớ chứa file nhìu quá hay ko mà chạy được 2 đồng hồ hết 50% , reset phát nữa hết sạch pin .. trong khi trước đó xài được 2 ngày pin
nicky1596
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung test qua gần tuần , ngoài bị cái vụ này , còn lại xài pin khá ổn , gần 3 ngày rồi còn được 25% (wifi, face , nghe nhạc hok nhiều lắm )
tdqsolo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã test xài một tuần, nói chung là yêu đó 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019