Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

+BIS+JAVA tối ưu 9000 v5.0.0.1067-1079 OS5/OS6/OS7

khocviem
24/11/2011 3:21Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích bản này ^^
Với mức sử dụng tương đối ít của mình thì đc hơn 2 ngày chút xíu, tầm 2,5 ngày. Cài các app cần thiết xong dư hơn 45mb. Dùng 3 ngày còn dư 36mb. Đang restart xem bộ nhớ trống đc bao nhiêu
Chưa thấy bất kỳ lỗi gì phát sinh, cũng chưa thấy thiếu chức năng gì

Đang ngâm cứu thêm ^^
CÁc bác cho em hỏi thư mục Java nó nằm ở đâu thế ạ....?
Trời đất, từ tối qua đến giờ mà chưa có ai vào mục này sao........?
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
bác vào C:\Program Files \Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files . Vào thư mục cài đặt phiên bản sẽ thấy thư mục Java

---------- Post added at 04:10 PM ---------- Previous post was at 04:09 PM ----------

Chắc tại Rom chạy ngon quá ít bị lỗi nên ít người comment lỗi thì phải . HEHEHE
Mr B
TÍCH CỰC
12 năm
dạo này, ko biết thế nào, bắt đầu mỗi lần reset là tốn từ 10%-15%, ko biết biết bác chủ topic có cách nào khắc phục tình trạng pin ảo khi pin bắt đầu xuống dưới 50% ko, vì khi xuống dưới 50% reset 1 phát là mất từ 20%-35% :|
vietdien
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài bản tối ưu này ko cài dc document to go 20005 toàn báo lỗi< có ai biết nó thiếu file cod gì ko
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
Cài đặt bình thường mà bạn,bạn chụp ảnh báo lỗi lên mình xem thế nào
vietdien
ĐẠI BÀNG
12 năm
lúc load bằng file jad thi báo thiếu net_rim_cryto not found và còn 2 file khác nữa ko nhớ rõ tên nó
còn lúc load bằng file cod thì cài đặt thành công có biểu tượng ở mục download nhưng ko vào dc, nó cũng báo lỗi file cũng wuen tên nó lun rồi, đang ngồi uprom mới :p
Mr B
TÍCH CỰC
12 năm
bạn nên cài bản dành cho 4.5-.46, cái này mình bị rồi.
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
thiếu file bạn có thể trích từ rom gốc ra rồi dùng vnbbUtil cài cod vào.Chúc vui
up xong bản này khởi động lần đầu mất 3% pin. cục pin mình sạc ngoài full xong lắp vào. reset 2 lần mất 1%...... thấy khởi động khá nhanh
kết cái avata,nhìn mà chảy nước miến:p
Mr B
TÍCH CỰC
12 năm
cái này lúc đầu up rom thì sẽ như vậy, nhưng dùng lâu, khoảng trên 1 tuần bắt đầu sẽ thấy, khoảng chừng dưới 50% hay khoảng 40% reset 1 phát sẽ mất từ 15%-25%, có trường hợp sẽ mất khoảng 35%, và nếu pin trên 50% thì sẽ mất cố định khoảng từ 10%-15% đối với trường hợp nếu dùng bản rom này trên 1 tuần nhé
alo24
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là đậm chất căng no tròn đều thật là ko thể chịu nổi 😆
nicky1596
ĐẠI BÀNG
12 năm

em mới phát hiên ra khi xài bản java DOWNLOAD JAVA 5.0.0.1079-1082 OS6.668 OS7.440 ( new) này , cài cái addonis khi reset máy thì nó báo lỗi này Uncaught exception : PushModal Screen called by a non thread . , trước xài bản tối ưu của pác Nghĩa không bị , không bít bị thiếu file cod nào nữa .... pác chủ thớt có bít lỗi này ko giúp e với
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
đã cài addonis nhưng không có báo lỗi gì bạn ah,bạn chụp lại cái ảnh báo lỗi xem nào
Mr B
TÍCH CỰC
12 năm
chủ topic ơi, bác có cách nào giải quyết hiện tượng pin ảo nữa hem ........................................
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
mình đang làm đây bạn, cả hiện tượng mấy bác nói chơi game xụt ram nữa, cái lỗi này như là lỗi chung BB, mình cũng đã test cả bản của bác khungvonline để 40% rút pin cắm lại còn 8%
Mr B
TÍCH CỰC
12 năm
đang ngóng chờ bản mới hoàn thiện hơn của bác đây, bản của bác chung quy thì dùng rất ổn, nếu dùng bis thì có thể hơn 1 ngày nhưng vẫn còn tâm trạng pin ảo :|. Nên lót dép ngồi chờ bản tốt hơn đây 😁
gach4
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cách tránh pin ảo hay nhất bây giờ là : nói không với reset !
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
thật ra mà nói dùng BB hạn chế reset vì nó khởi động lâu, chỉ khi nào cài phần mềm cần pải reset mới reset, hoặc lâu lâu mới reset . Bản thân tớ dùng để hết Pin mới cắm sạc vì thật sự chẳng có làm gì cần phải reset máy. Tớ quan tâm chủ yếu là Pin sử dụng càng lâu càng tốt - tầm 3 ngày là được
gach4
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bây giờ lâu lâu dính phát 3rd la đi toi cả chục % pin !Tâm lý chung của mọi ngừơi là: châm-treo- đồng hồ- tụt ram-Còn ít bộ nhớ...đều reset ! >_< !
Mr B
TÍCH CỰC
12 năm
về lỗi 3rd thì mình ko quan tâm cho lắm vì mình dùng bis rồi, chỉ quan tâm đến pin thôi. Nếu không reset thì mình có thể đảm bảo dùng bis trên 1,5 ngày. Chỉ mong muốn là kiếm bản nào có thể báo pin thật thôi, ảo quá thì chịu hem nổi :|
gach4
ĐẠI BÀNG
12 năm
S

So với mấy bản khác, mình thấy bản này tốt hơn nhìêu về vấn đề pin ảo !
hic hic! có bác nào giúp e với! e bắt chước bác chủ tối ưu với Java của bản 681, up xong hiện các thông báo sau!
vnbb_111210_100458.jpg vnbb_111210_105653.png vnbb_111210_105631.jpg
không lẽ không được sao các bác ơi!
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
bạn lỡ tay tối ưu hơi nhiều thì phải
đành phải up lại bản 681 thôi!
e up bản mới của bác chủ nhưng không cách nào vào Browser được, mặc dù SB đã được load về đầy đủ (BIS mobifone), trong phần browser chỉ có 2 mục là "hostpot browser" và "wap-mobifone" thôi!

---------- Post added at 11:19 AM ---------- Previous post was at 11:17 AM ----------

e bắt chước bác, Java chỉ còn 291 file *.cod, bằng với bản của bác đó! ( :p), hic híc giờ không biết thiếu cái j!
đành... quay lại 681 thôi!

---------- Post added at 11:23 AM ---------- Previous post was at 11:19 AM ----------

hay bác chủ có thể giúp e tối ưu 681 được không ah!
nếu được thank's bác nhiều lắm :inlove::inlove::inlove::inlove:!
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
bạn add cái service này xem có đc ko? http://www.fshare.vn/file/25V2TF6R9C/
Nếu ko dc mình sẽ tối ưu giúp bạn
bác chủ có thể tới ưu dùm e bản 681 không ah? cá nhân e vẫn kết bản này hơn ah!
bản Java của bác chạy nuột! riêng khi e chơi game (bejeweled) thấy hình như hao PIN hơn, đặc biệt khi đang chơi (tắt âm thanh), e đặt ngón tay ngay Camera thấy đôi lúc hơi rung nhẹ!, có thể vì vậy mà hao PIN
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
ok, xong mình sẽ post
bác chủ đã tối ưu dùm e chưa ah5! vì e sắp đi công tác nên muốn up thử trước khi đi,... có ji2 còn tets thử ttrong khi.... rảnh rỗi....!
thank's bác....!
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
của bác đây ah : http://www.mediafire.com/?bilfvic2fo25xog
thank's bac! browser được rồi!
nhưng sao lạ vấy! e nghĩ nếu có BIS thì SB tự load về mà lần này sao không được?!?!
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
mobifone nhiều khi lỗi ko load SB về đc bạn ah
Có cách nào coi version của file COD mà không cần phải cài vào máy không bác?
Có 1 bản hybrid BDHP V7 cài xong app ver nó hiện 6.0.0.xxx thích quá mà k biết cái đó nó phụ thuộc file cod nào. Muốn lấy những file cod cao nhất từ bản của bác và bản hybrid kia để tự tạo 1 bản rom riêng mà không biết cách xem ver của file cod, cài cả 2 cái vào rồi coi thì tốn thời gian lắm :-s
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
bạn vào option - aplication - module là xem dc
Ý e là xem trên PC cơ bác ạ. Chả lẽ muốn so sánh 2 rom thì phải cài cả 2 vào máy rồi chụp ảnh màn hình lại ạ :-s
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
bạn cài thử xem, rồi để ý ngày tháng : thường các ver giống nhau ngày tháng giống nhau, còn các version khác thì ngày tháng khác
Còn cách nữa là mở file COD = notepad nó hiện ra 1 đống loàng ngoàng nhưng có thể biết dc ver của file cod
Vâng cuối cùng cũng nghịch xong 😁
[

Module OS6:
Code:
net_rim_api_wlan_hotspot.cod
net_rim_app_manager.cod
net_rim_app_manager_console.cod
net_rim_bbapi_blackberrymessenger.cod
net_rim_bbapi_mail.cod
net_rim_bbapi_maps.cod
net_rim_bbapi_messagelist_res.cod
net_rim_bbapi_pim.cod
net_rim_bbapi_pim_res.cod
net_rim_bb_applicationdelivery.cod
net_rim_bb_application_updater.cod
net_rim_bb_appremoval.cod
net_rim_bb_appremoval_app.cod
net_rim_bb_autotz.cod
net_rim_bb_browser.cod
net_rim_bb_browser_ninjainterface.cod
net_rim_bb_call_control.cod
net_rim_bb_caprofilesmanager.cod
net_rim_bb_clock_faces_480.cod
net_rim_bb_ldap_resource.cod
net_rim_bb_ldap_resource__en.cod
net_rim_bb_mediaapp_launcher_app.cod
net_rim_bb_phone_dc_resources.cod
net_rim_bb_recentcontacts.cod
net_rim_bb_recentcontacts_lib.cod
net_rim_bb_search.cod
net_rim_bb_sendasemailapp.cod
net_rim_bb_sendasmmsapp.cod
net_rim_bb_sendtomessengercontactapp.cod
net_rim_bb_sendusingbluetoothapp.cod
net_rim_bb_timezonedynupdater.cod
net_rim_bb_timezones.cod
net_rim_bis_lib.cod
net_rim_ecmascript_resource__en.cod
net_rim_escreen_app.cod
net_rim_jaxrpc.cod
net_rim_platform_im_resource__en_US.cod
net_rim_process_launcher.cod
net_rim_satsa.cod
net_rim_secureemail.cod
net_rim_secureemail_resource.cod
net_rim_secureemail_resource__en.cod
net_rim_speech.cod
net_rim_sql.cod
net_rim_tid_words_injector.cod
net_rim_xml.cod
net_rim_xml_org.cod
net_rim_bb_fumoPokeLib.cod
net_rim_bb_safe_mode.cod
net_rim_bb_securitymonitor.cod
net_rim_bb_web_jse_api.cod
net_rim_data_provider_resources__en.cod
net_rim_loader.cod
net_rim_runtime_resource.cod
net_rim_runtime_resource__en.cod
net_rim_wlan_bb_resource.cod
net_rim_wlan_bb_resources.cod
net_rim_wlan_runtime_resource.cod
net_rim_wlan_runtime_resource__en.cod
net_rim_wlan_runtime_resources.cod
Module OS7
Code:
net_rim_bbapi_messagelist_resources.cod
net_rim_bbapi_messagelist_res__en.cod
net_rim_bb_banner.cod
net_rim_bb_browser_wap_provisioning.cod
net_rim_bb_ldap_browser_pgp.cod
net_rim_bb_pgp_lib.cod
net_rim_bb_ping_app.cod
net_rim_bb_ribbon_skin_svg_DelayedInitializer.cod
net_rim_bis_client_res.cod
net_rim_bis_client_resources.cod
net_rim_bis_client__en.cod
net_rim_smartcard_piv.cod
net_rim_smartcard_piv_lib.cod
Để test xem thế nào rồi chia sẻ cho mọi người :D
Giữ nguyên cấu trúc của bác khocviem, chỉ thay đổi file thành bản mới hơn :D

//// Test done. Không khác 1 tí gì ngoại trừ cập nhật đám file số to hơn =.=
Bác nào thích số to có thể download nghịch ạ. Cách sử dụng như #1 của chủ thớit
http://www.mediafire.com/?foi192i01ia29z1
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
up cho moi người biết, down test cái nào
Mr B
TÍCH CỰC
12 năm
1) cho em hỏi có xảy ra hiện tượng bộ nhớ giảm dần nhiều không ? bản JSL lúc đầu chạy rất ngon nhưng về sau thì bộ nhớ nó tụt thảm hại
2) bản này của bác khác như thế nào so với của chủ topic, bản này cập nhật thêm những tính năng gì vậy ............ e gà nên không hỉểu rõ lắm, nên bác chỉ em
Bộ nhớ giảm dần, nhưng khi reset thì phục hồi lại toàn bộ, 😁
So với chủ topic thì chả khác j cả, chỉ là sở thích "thích số to" thôi :D
để thử bản này xem sao, tuần vừa rồi, up nghịch bản bộ xương khô, tự nhiên máy bị sos cột sóng liên tục 😔
hic, up đi up lại, thấy nó vẫn nhanh như thế, ko thấy khác biệt chỗ nào. đã thế bây giờ, tự nhiên thi thoảng bị sos sóng nữa chứ 😔(
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
SOS sóng là do mạng đấy, hôm trước dùng Vina mình cũng bị
thảo nào mấy hôm nay, hủy bis xong, dùng được vài ngày thấy sóng sánh lại căng, đang tính dùng lại bis mà chưa biết bis đã ổn chưa, vừa chính thức 1 thời gian mà lại lùm beng quá
Yasukuni
ĐẠI BÀNG
12 năm
@congnvct Ờ, con 9k at&t của tớ mà để 3g&2g là sos ngay, chưa hiểu

Gửi từ Blade của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
nicky1596
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chủ thớt cho em hỏi không biết bản nào thiếu file cod nào ko mà cái google maps 4.3 , lúc khởi động chương trình nó cứ hiện cái change permission với process anyway , lúc trước nhớ bấm vào cái change permission vào là được rồi lần sau nó sẽ ko hiện nữa giờ nhấn vào cái đó ko được , cứ bảo try again à .....
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
bạn ấn vào process anyway là được
nicky1596
ĐẠI BÀNG
12 năm

đúng là ấn vào đó là được nhưng lần sau chạy lại bắt phải bấm nữa , khi mình xài bản tối ưu của pác nghĩa ko bị cái này ... mình nghĩ thiếu file cod nào đó nhưng chưa tìm ra
nicky86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thích sài Rom official hơn......... Thanks!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019