+BIS+JAVA tối ưu 9000 v5.0.0.1067-1079 OS5/OS6/OS7

khocviem
24/11/2011 3:21Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nicky1596
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bữa trước em ko vào wifi nhiều nên ko để ý lắm , giờ mới thấy . Trước lúc mới mua xài bản full xài wifi liên tục không bị dis wifi nhưng giờ kết nối được 1 lúc là không vào được web nữa , off connection rồi on lại thì vô bình thường .... có ai bít nó bị seo hem nhỉ
Lak_M!
ĐẠI BÀNG
12 năm
down ko dc nè....
will
TÍCH CỰC
12 năm
Bữa giờ sài vẫn ổn định nhưng có 1 cái tìm mãi kg ra bác chủ. Hộ mình cái:
Kg tìm ra được cái Mục Option>Mobile Network>Conection Preference để set Wifi Prefer.

Sau khi cài với tối ưu của bác Browser nó kg tự chuyển được. Muốn sài Browser với Wifi thì buộc phải vào option của browser chuyển về Hospot còn nếu sài BIS thì phải chỉnh lại thành Mobile Wap (Mình đang dùng BIS của Mobifone, SB tự nó load về)

Không lẽ phải restore cái SB của dauden trước để có mục auto WIFI<>WAP rồi mới để cho SB của Mobifone đổ về.

Đó là vấn đề thứ 1.

Vấn đề thứ 2 tuy kg quan trọng:
Browser của OS gốc sau khi SB Mobifone đổ về sẽ có thêm ô Search và nút chuyển search engine dưới ngay adress bar.
Với bản Hybrid của bạn thì OS kg có gì biến chuyển, kg có thêm ô search và nút chuyển search engine như trước dù cắm sim, mở sóng, sau vài phút SB của mobifone đổ về ầm ầm.

Thực chất thì cũng kg mấy quan trọng nhưng lắm khi muốn search nhanh gõ vào cái ô đó cũng tiện. giờ thì cứ phải gọi google.com lên mới có ô để gõ search 😃
doquantung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cả nhà ơi cho em hỏi cái này với:
Lúc mới up room thì vào được bình thường tất cả các phần mềm: Opera mini, Bejive, Facebook, Appworld...nhưng sau khi thoát ra và đi 1 nơi nào đó khác dùng wifi thì từ đó ko thể vào mấy phần mềm đó nữa. Nó cứ báo là lỗi kết nối wifi mặc dù vẫn vào brow đc 😔(
Nhưng khi khởi động lại bằng cách thường Ctrl+All+Del thì không được mà cần phải tháo pin ra lắp lại mới tiếp tục vào được.
Hằng ngày và mỗi lần muốn vào thì lại phải làm thế. Em mệt mỏi quá :-ss
bị lỗi 3rd đấy
cài cái Anti BrokenNet thì ổn thôi
cách sử dụng thì diễn đàn có rồi
doquantung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bạn, để mình tét thử xem.
Ngoài cách đó có cách nào khác nữa ko, cài bản room nào khác hay là cài nguyên room của nó ko tối ưu có đc không?
doquantung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này vẫn ko ổn bạn ui 😔(
ôi... các bác... bản OS này hay đây nhưng k tối ưu lắm, ít bộ nhớ hơn bản trc mình dùng
mình cài ROM gốc 1079 java là 93,4M sao bộ java của bác này còn 24M nghe ghê vậy! từ trước đến nay em toàn sài ROM gốc cài thử phát xem nào! thank bác😁
Mr B
TÍCH CỰC
12 năm
mình dùng bản này gần 2 tháng nay rồi, thấy rất ukie, bis thì khoảng gần 1.5 ngày, nhưng cứ tối về cố gắng tháo pin cho e nó về trạng thái sạc pin để mai có full charged dùng cho đã, khỏi phải nơm nớp lo sợ hết pin. Dùng xong bản này làm biếng kiếm bản khác up, bây giờ chỉ muốn sự ổn định thôi
alo24
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này nghĩa là sao mọi người
có phải là ban đêm tháo pin ra ko ....
Mr B
TÍCH CỰC
12 năm
àh, ý là như vậy, thường thì dùng nhiều, bộ nhớ sẽ bắt đầu giảm đến 1 mức cố định nào đó sẽ không giảm nữa, với lại lúc tối pin mình còn khoảng 35%, mà sạc pin như vậy thấy ngứa mắt nên tháo pin ra để bộ nhớ nó tối ưu lại, và cho pin nó sẽ về 0%, lúc đó sạc thôi. Đó là cách mình hay làm thôi, chứ các bác khác thì có cách khác mà. Mỗi người 1 quan điểm thôi 😁
alo24
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa hiểu lắm về cách làm này của bác
sau từ 35% mà pin về 0 luôn được bác
Mr B
TÍCH CỰC
12 năm
có 2 trường hợp : 1/ là hiện tượng pin ảo, đáng lẽ hết pin, nhưng máy vẫn báo là còn pin
2/ lượng pin còn lại sẽ được huy động để khởi động, load chương trình => hao pin, càng nhiều chương trình, chạy ẩn, hoạt động cùng lúc khi khởi động thì sẽ tốn nhiều pin. Đó là ý kiến chủ quan của mình. Bạn muốn kiểm chứng thì cứ xem tình trạng pin của máy. Sau đó tháo pin ra và xem lại lượng pin còn bao nhiêu thì biết chứ gì
alo24
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank để mình tìm hỉu coi sao hj
Tình hình là em down bản rom 1079 về sau đó load java tối ưu (new) của bác chủ thớt thì không load được Sim Phonebook. Em dùng Vnn để setup thủ công cũng không được. Thứ 2 là phần setup báo cáo tin nhắn đã được gửi thành công cũng không set được.Up rom lại 2 lần vẫn thế. 1 lần up tháo pin , 1 lần dùng vnn load OS. Các phần khác thì ok.
LegunD
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái báo tin nhắn gửi thành công cần j file cod ^^
Mình nói là không setup được cơ mà 😔 . Chiều nay nghịch tí thì vào Option set đc chứ set trực tiếp trong SMS thì không set được.
Vừa Up lại rom của bác haku_ichiru em bổ sung thêm 3 file :
net_rim_bb_setupwizard_app
net_rim_bb_setupwizard_images_9000
net_rim_bb_addressbook_simapp

Dung lượng : 57.8 Mb
Đã có setupwizard lúc Up Rom xong
Đã có Sim PhoneBook
Vào SMS text trong option bật on Delivery Report là ok.
Sau 1 ngày up rom thì máy của em bị lỗi sau: Phần media, Music và video khi xem hơi bị giật. Load lâu. Nút Volume hơi khó điều chỉnh. Em đã phải lấy Cod media của bác chủ thớt cài thủ công thay vào Cod Media của bác haku_ichiru . Tình hình là đã ổn.
các bác cho mình hỏi, mình up bản rom của một bác nào trong topic này up này nói là gần như bản của chủ topic nhưng mà số to hơn đó. dùng ổn định, ko pin ảo, reset thấy vạch pin tụt rất ít. nhưng mà hôm nay thì mình thấy là không có mục add phone number. cho hỏi cái này có phải là do thiếu cod ko. và thiếu cod nào vậy. có up cod này vô rom luôn đc ko, hay phải up rom từ đầu cho nó lành ạ
Ý bạn Add phone number có phải là add contact. ?Các file cod có thể cài thủ công không ảnh hưởng đến rom đâu
Ý mình là vào option -> adven option -> sim card.không thấy cái dòng edit phone number ở menu khi mình dùng sim vina.còn sim mobi thì khi đó mình không để ý, vì edit từ lúc xài rom gốc, nên về sau vẫn thấy hiện đều. Cái này là do sim hay là do rom
Có 1 số sim nó không hiện số bạn ah.Mobi trước mình dùng thì sim có sim không. Nhưng k có edit sim thì mình nghĩ là do rom rồi. Hiện tại mình không ngồi máy tính, bạn có thể tìm trong thư mục Java của rom gốc có file edit sim không?Rồi so sánh với Rom tối ưu.Có thể bị mất file bạn ah. Mình chạy bản tối ưu của bác Haku thì vẫn edit được.Để chắc chắn bạn UP lại xem. Mình chỉ hiểu nôm na vậy. Chờ các cao thủ vào giúp bạn nhé !
tìm thấy rồi, thiếu cod simapp, cài vào là có hehe, up bằng vnbb luôn. ko phải up lại rom
Vậy là Cod simapp còn bỏ đc lỗi simphonebook nữa.Hehe
hay thật, mình thấy xài bb đc hướng dẫn tận tình bệnh tật thật đấy 😆
Anh em BB fải xây dựng box chứ? Mọi người cùng chia sẻ. Như thế là tốt chung, không fải riêng ai. Chơi BB có cái hay là 1 đời máy nhưng có rom tốt vs máy này lại chưa hoàn thiện vs máy khác. Việc test rom , tìm lỗi và tự sửa thật là thú vị.
Thanks to all ! Chúc toàn thể anh chị em BB 1 năm mới An Khang Thịnh Vượng, Phát Tài Phát Lộc !
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
happy new year
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
Uppppp,.....lên cho mọi người biết
Có ai thấy bị lỗi khi xài Beejive không? Nó hay thông báo Attr.value missing : buddy icon data=null 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019