ܓܨܓ ★BIS★Bold 9000♥ ☇ ROM gốc ☇ TốiƯu ☇ BộXươngKhô ☇ RútTủy ☇ Hybrid ☜(͡๏̮͡๏)✌

phannhannghia
2/11/2011 9:33Phản hồi: 2.054
2.054 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trích
Pin đã chai ...[/QUOTE]
Chai mà e xài 1067 được hơn 1.5 ngày...trong khi đó đã tối ưu
ares10
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lần đầu em chơi Bold béo. Mới mua được nửa tuần cũng loằng ngoằng up room chơi. Chưa dùng các phiên bản room khác nên chẳng biết đánh giá thế nào 😁. Thôi thì người Việt tư tưởng bầy đàn nên em cũng thanks bác chủ thớt phát. :D . Chắng biết đánh giá thế nào.

P/S: em thấy cái BB messenger chẳng dùng đến bao giờ làm sao em bỏ đi đc?
cài bộ xương khô của 411 và 1079, dùng nhẹ thật, nhưng cả 2 đều bị lỗi browser, cụ thể là ở bản 1079 thì gsmarena ko vào đc, còn ở 411 thì tinhte ko vào đc :| quay về với jsl 7.0 tối ưu vậy 😔 công nhận là dùng bộ xương khô sướng thật, dùng thoải mái các ứng dụng + chơi game + xem 1 video tài 30 phút mà hết 1 ngày vẫn còn 1 vạch pin
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai chỉ em với ....! đã thử làm theo nhiều cách nhưng vẫn không được
chưa test wifi ... hok biết có bị ko nữa bác ợ ... 😁
tatienthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Moi up bản 1079 + BXK cho con 9k ROGERS của mình! Thấy free 64M, cài cả FB và BBM và 1 số soft khác nũa mà vẫn còn 28M. Chưa bít pin thế nào nhưng trước mắt như thế là OK lắm rùi!

Thank bác chủ thớt rất nhiều, mong bác có gắng phát huy nhá
rom 5.0 dùng thêm cái utimatk lock nữa là ổn links đây http://www.tinhte.vn/f100/ultimate-lock-phan-mem-lock-qua-hay-da-dung-duoc-full-411089/ của bác nowhere post chỉ cần trượt bi lên là ok khỏi bấm stanby
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
^^ rom 5.0 xài cho nếu không muốn dùng tới nút mute để mở khoá thì nên đặt pass cho khoá bàn phím

option => password => pasword enable là ok tiếp theo chỉnh các thông số còn lại theo ý của bạn ^^ vậy là không cần nhấn nút mute để mở khoá nữa

---------- Post added at 02:23 PM ---------- Previous post was at 02:21 PM ----------

OMG không dùng wifi cho bold 9000 được 😔 ( rom 1079 tối ưu )
Không cần nhấn Mute để mở khóa nhưng phải nhập pass. Nếu máy cần bảo mật thì dùng cách này.
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh ơi , anh xem dùm em sao mà con bold nó ko ưu tiên wifi cho các ứng dụng có thể truy bằng wifi vậy anh ?
Tham khảo ở đây http://www.tinhte.vn/f100/update-smartwifi-v1-7-9-giup-ban-tiet-kiem-nhieu-thu-khi-dung-wifi-334271/
Soft: Smartwifi
chưa thử nhưng chắc up lên 1079 quá cái 900 lâu lâu bị điên wai` T__T
Ghe qua vay ta. 1079 OK!
xài bản 2.0.0.50 hôm nay mới hốt lại em nó, cuối tuần tự cho mình thư giãn :D
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác xài mobi phải hok ^^ bác up bản 2.0 lên từ bản 1.6 hay sao ^^

bác có bị tình trạng sau khi log out, và đó log in vào bị lỗi 100 ko ?
Không bác!Em quất 1 phát từ k có FB lên 2.0.0.50 luôn ! hiện tại, chính xác là khi viết nhwungx dòng chữ này, mình kết nối máy tính thông qua 3G của em bold 9000, yêu lắm cơ ....! nhanh phết, xác định thêm, củ tối ưu này dùng tốt kết nối máy tính, nhưng BBM hay Appworld thì k tài nào cài nổi 😔
tieensdungx
ĐẠI BÀNG
12 năm
APP mình cài dùng bình thường , còn BBM không dùng nên không biết thế nào , mình dùng bộ xương khô
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác có Bis/Bes gì hok sao cài thẳng được hay thế ^^. Công nhận là 1079 tối ưu thật tuyệt
BBM, Appworld, FB, ... các app liên quan tới BIS, mình khẳng định là dùng bình thường với TU hay BXK.
Trong file cod này có những gì bác nhỉ? sao nặng vậy? ^^
Thì là "các file nhạc music demo"

Có mấy mB àh 😔
Giờ này còn hỏi vụ này lúa thiệt..., Khi chưa dk BIS, để chế độ 2G hay đứng ở vùng nào k có sóng 3G thì nó hiện edge, Còn nếu Dk rồi thì là EDGE, điều này khác với để chế độ 3G, DK xong nó hiện chùm dâu 😁

---------- Post added at 07:10 PM ---------- Previous post was at 07:08 PM ----------

chắc phải Up lại bản tối ưu 1079 thôi, tình trạng này, ức chế quá :D
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
^^ tại vì thấy bên máy xài sim viettel không đăng ký bis mà xuất hiện chữ EDGE còn máy mình cũng ko có bis mà lại edge nên thắc mắc xíu í mà ^^
thipm2020
TÍCH CỰC
12 năm
Mới up xong tối qua _ BXK

BXK có thêm mấy cod nên chỉ free 61MB thôi

Đang dùng BIS Mobi với BBM

Appworld

và FB​
mình dung bàn 1079 tối ưu sao ko vao dc browser nhỉ
các bác chỉ giúp với
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
restore service book đi bạn ^^
ồi thử cái đã
thank trc nha
Rồi, tèo cái FB rồi, sao tự dưng "can not reach server at this time [] " ........ Có ai giống tình trạng này k? mới up rom lại, download FB về, dính kon này, ức tập 2 bác chủ ...
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
lỗi 100 phải hok 😁 bác có xài bis không ? nếu không xài thì nên xài bản 1.6 , còn nếu xài bản 1.8 trở lên thì đừng nên option => log out.
đợi nó load hết feed rồi close là nó tắt FB
Bố khỉ, ghét ghê, có BIS mà, mobi đang free, tội gì k xào huh bác ?
Hê hê, lại vào dc rồi, hôm nay lên thành phố, oặt cái vô luôn
duongtuanvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em service book viettel dùng với bản tối ưu đc ko ? Em chạy service book của em nhưng nhiều khi down nhạc về hay bị lỗi lắm. Thank các bác
riiki007
ĐẠI BÀNG
12 năm
FB mà không có bis bị lỗi 100 hoài nản quá 😔 Snaptu luôn cho lành
Lưu ý anh em ở khu vực sóng sánh yếu, chập chờn nhiều khi đăng nhập thì bị báo không liên kết được với Server, đấy do sóng sánh ở đó thôi, không do ROM nhé!
lam266
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi: 2 file video mặc định (khoảng 40 và 30 MB) của 9000 nằm ở bộ nhớ nào, và xóa đi thì có tiết kiệm được nhiều bộ nhớ ko nhỉ?
Thông thường nó sẽ nằm ở net_rim_bb_medialoader_music

Nhưng xóa mất tiêu, kể cả nhạc chuông luôn, mà 2 bản nhạc đó vẫn nằm chình ình đó. Potay!

Có thể dùng BlackBerry Desktop Software 6.1 xóa. Hy vọng được. Nhưng có lẻ khi cắm vào BDM tiếp thì nó lại trồi ra.
longok
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác thử đi, nếu xóa được thì nhà em down BMD 6.1 về xóa
quocthuan98
ĐẠI BÀNG
12 năm
nằm trong device memory, ko liên quan đến RAM có xóa đi thì vẫn thế thôi chả ảnh hưởng j đến tốc độ máy cả 😃
longok
ĐẠI BÀNG
12 năm
xóa bằng cách nào pác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019